• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

__Đàn con của Víc lửa__

thewall

Member
Anh nóng lòng lắm rồi Hiếu àh, cứ mong đến ngày thôi... Quả không hổ danh là con của Víc.
Chúc Hiếu có một chuyến đi nghỉ vui vẻ, hạnh phúc...

Dragon_2407

Thực sự đây là vấn đề mình đang rất sợ. bản thân mình đánh giá mùa đông đầu tiên của cún con là khắc nghiệt nhất, mình đang dùng 1 số biện pháp sau: Mình để chuồng của chó con ở tầng 2 nơi kín gió, kô để gió lùa và không có nước làm ướt chân chó con. chỗ ngủ của chó con mình kê ván gỗ ép rồi trên để thảm khô, và từ tối tầm 9h khi trời lạnh thì mình bật bóng đèn chiếu dây tóc để sưởi ấm ban đêm cho cún, còn ban ngày có nắng như hôm này thì mình mới thả đàn cún dưới sân cỏ để sưởi nắng và vận động, hic mấy hôm tới mình đi vắng đến hết tuần mới về nên đang lo quá đây, bố mình dạo này toàn phải nghỉ làm để ở nhà chăm cún hộ mình :(
bạn cũng đang nuôi cún con mùa đông à
Mình đã thôi không nuôi chó từ 2 năm nay rồi vì thằng em tự dưng bị hen :(, bây giờ mình đang tìm kiếm lọai chó nào ít rụng lông để nuôi! Mình hỏi bạn vậy vì thấy chó phú quốc quen sống ở nơi nóng nên lo đàn chó con của bạn không chịu nổi lạnh thôi! Dù sao cũng chúc Víc và đàn cún của bạn khỏe mạnh :) !

Dragon_2407

À quên tiện cho mình hỏi luôn : chó phú quốc có rụng lông nhiều không bạn? mình thấy trên mạng nói là “rụng lông ít, 2 lần trong năm”, vậy đây nghĩa là rụng lông 2 lần trong năm với số lượng ít hay là bình thường thì rụng ít nhưng nhiều vào 2 lần trong năm? cảm ơn bạn nhiều!

À quên tiện cho mình hỏi luôn : chó phú quốc có rụng lông nhiều không bạn? mình thấy trên mạng nói là “rụng lông ít, 2 lần trong năm”, vậy đây nghĩa là rụng lông 2 lần trong năm với số lượng ít hay là bình thường thì rụng ít nhưng nhiều vào 2 lần trong năm? cảm ơn bạn nhiều!
Chó nào cũng thay lông cả bạn ạ. nhưng chó PQ thì lông sát và ngắn nên rụng lông ít hơn các giống khác. nhưng nếu nhà có người bị Hen thì theo mình là không nên nuôi chó mèo vì rất dễ bị dị ứng với lông chó lắm kể cả là lông ngắn như PQ

sorry các bác e chậm trả lời vì tuần vừa rồi e có việc bận nên ko online có gì các bác gọi cho e vào số 0989121984 em tên Hiếu thanks các bác

Onami

Member
Lạ nhỉ! Trong đàn của bác, con chó mà hợp với gu thẩm mỹ của em nhất, thì mẹ nó lại đánh giá không cao bằng 1 con khác trong đàn.

Chó nhà em cũng vậy. Đẻ 3 lứa rồi mà con em chấm, thì mẹ nó lại không chấm.

Có lẽ em phải xem lại những tiêu chí chọn lựa chó của em. Vì dù sao chó đánh giá chó, vẫn chính xác hơn là người đánh giá chó.

Vện con

Đợt này e bận công việc liên miên hôm nay mới về nhà thăm mấy con cún con, bố e với bà nội e mà chăm thì con nào cũng béo như ỉn :( hehe tụi này giờ phá như giặc
đầu tiên là chú ỉn đen này e về gọi mãi mới thò đầy ra :( e gọi là ;a Báo

chú ỉn này vện vàng e tính giữ làm của riêng :D

Thằng này e gọi là ỉn Tailo ( vì nó ăn nhiều nên béo nhất đàn giờ tai vẫn ngang bè bè như tai lợn :D )

3 đưa này giờ phá quá e cứ ngồi đâu là tụi nó lao vào dành ghế cắn chơi hehe nhưng chỉ cần e hô " Víc bợp nó cho anh" thế là đệ e lôi cổ từng đứa ra ngay. giờ anh chị tụi nó là Hổ, Vện , Ken,Vừng, Vàng... đi công tác hết rồi nên 3 đứa này ko phải đối thủ của Víc >:D<

thewall

Member
Nhìn màu lông của em Báo thích thật, nhìn bóng mượt, điều này cho thấy mấy chú ỉn này được chăm sóc rất tốt. Tai của Ken thì cũng đã lên giống như em vàng rồi.

Solero

Anh còn con cún nào ko, e định mua 1 chú phú quốc. có j trả lời e nhé, hoặc cho e số dt e gọi lại

Anh còn con cún nào ko, e định mua 1 chú phú quốc. có j trả lời e nhé, hoặc cho e số dt e gọi lại
cảm ơn em, anh còn 1 bé cún giữ lại thôi có gì e cứ gọi anh số 0989121984 a e giao lưu học hỏi lẫn nhau. thanks e