• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

5 đứa nhà mẹ Sam

Lũ nhà Sam tròn 2 tháng 15 ngày, đắn đo, suy nghĩ, chần chừ mãi thì cũng phải đối diện với việc tách mẹ cho cả lũ tìm nhà mới. Buồn mà không dám kêu, vì có lẽ mẹ Sam và bọn nó sẽ còn buồn hơn mình.
Bắt đầu từ hôm nay cho đến ngày bọn nhóc nhà em tròn 3 tháng, được tiêm phòng bệnh và phòng dại đầy đủ; em sẽ cập nhật thông tin về tính cách, hình ảnh, sức khỏe và tất tần tật của từng đứa ở đây. Hi vọng ai đó ghé qua sẽ thấy yêu ít nhất 1 đứa nào đấy, đủ để bọn nó có 1 "happy ending".
Em chỉ muốn trong topic này giới thiệu để mọi người tìm hiểu về từng đứa, và sau đó nếu may mắn tìm được chủ mới là thành viên trên vietpet thì chủ mới thi thoảng thông báo cho em và Sam biết tình hình của bọn nó. Topic hoàn toàn không bàn luận về giá và chưa nhận lời bất kì ai mọi người nhé.
Chẳng biết tạo Topic này vào mục Bạn và Mèo của bạn có đúng không, nếu chưa đúng thì mong Mod bỏ qua và chỉ dẫn lại cho em.

Đầu tiên, như nhiều người ở Vietpet đã biết, mẹ Sam sinh được 5 đứa vào 8h sáng ngày 2/4/2010- là kết quả của:
Bố Béo:

và mẹ Sam:

và cả lũ đây:

ngudaymuon

Active Member
Dẫu biết là sẽ có cái ngày này, mà sao lòng vẫn nặng trĩu thế nhỉ.:(

VietK

Member
Em là thành viên mới của Vietpet, em có được xét tuyển nhận nuôi 1 bé k ạ ???

thuan81

Active Member
Nhi ơi!nhìn các nhóc chưa đã con mắt.chụp thêm hình nữa Nhi ơi!nhiều thật nhiều nha!để chăm các nhóc đến chừng này chắc Nhi vất vả nhiều lắm đúng không!mong rắng các bé sẽ gặp những người chủ yêu chúng hết mực như Nhi!

haduyen

Đẹp quá bạn ơi, ước gì mình ở cùng thành phố, đến thăm đàn mèo nhà bạn, được ôm hun mấy em đó. Mong các em đó gặp được chủ tốt.

bizonzon

Active Member
Ô, bọn này màu lông hay thật đấy. To gần bằng mẹ Sam hết rồi kìa :x

Nhi ơi!nhìn các nhóc chưa đã con mắt.chụp thêm hình nữa Nhi ơi!nhiều thật nhiều nha!để chăm các nhóc đến chừng này chắc Nhi vất vả nhiều lắm đúng không!mong rắng các bé sẽ gặp những người chủ yêu chúng hết mực như Nhi!
Anh ơi, từ từ rồi mèo nhà em sẽ "nhừ" >:D< . Em sẽ từ từ cập nhật hình ảnh và thông tin từng đứa cho đến lúc mọi người phát chán lên nên phải rước gấp và rất gấp bọn nó đi hết cho em. (Đùa mà muốn khóc)

linhlamhn

Member
Hơn 2 tháng mà đã to gần bằng mẹ rồi thế kia, bạn chăm mèo tốt thế, chưa nhìn rõ mặt mũi em nào cả, háo hức quá :D

VietK

Member
Nhìn thích thật...1 tháng rồi kể từ ngày bị mất mèo, nhà cửa trống vắng..Buồn hết cả người
Mấy em này nhìn giống mèo TOm ghê :))

ngudaymuon

Active Member
Nhi à, chị là người chứng kiến em chăm sóc các bé, vất vả như thế nào, tốn kém ra sao. E nhớ lời chị nói không? Cho không thì người ta không quý trọng, vì của cho là của rẻ, họ có mất gì đâu mà. Mất đứa này xin đứa khác có sao đâu đúng không? Nhưng nếu mà bán thì bao nhiêu cho đủ? Với mình thì chúng nó là những người bạn, người thân nhưng nếu đem ra bán chúng nó chỉ là món hàng mà thôi. May mắn thì tìm được người yêu thương chúng nó, không may rơi vào tay những người chỉ có ý thích nhất thời, mua vì thích, vì người khác có mèo thì mình cũng có.Vài ngày rồi chán, vài ngày lại đem bán. Mà tệ hơn nữa là gặp cái đứa mồm xoen xoét xin lấy xin để, về rồi đem bán :(. Cũng vì cái ý nghĩ đấy mà chị thích mèo con lắm, mà vẫn chưa cho Xù sinh em bé đấy. Ngày ngày đi ngắm các bé của VP thôi. :(
Chọn chủ cho các bé là vấn đề gian nan nhất, mong sao các bé nhà Nhi sẽ tìm được người chủ tốt, thật lòng yêu thương cách bé. Không vì thấy giá cao mà ngại, không vì thấy cho không mà lao đến.
Yêu Gatô nhất, hay là giữ Gatô lại đi. :D

bạn sadmouse137 ơi, bạn có thể pm cho mình giá một em màu xám đc không? nhìn chúng yêu quá đi :x

VietK

Member
bạn sadmouse137 ơi, bạn có thể pm cho mình giá một em màu xám đc không? nhìn chúng yêu quá đi :x
Ủa sao b bảo b đi du lịch :thingking::thingking:..Nghỉ ngơi là phải toàn tâm toàn ý chứ sao lại lên VP ngắm nghía mèo thế này :-":-":-"

julioboy

Member
nhìn mấy nhóc mà thấy ham quá,cái bé màu xám nằm nhìn yêu quá,sam ơi ,mẹ có muốn kén rễ cho mấy bé không vậy,cho bé gấu đăng kí 1vé làm rễ nhé,bé gấu cũng đang muốn có 1 người bạn tâm sự nè

Mimi83

Member
Mình đã từng ở trong tâm trạng này nhiều lần, vì thế mà rất sợ, cho thì sợ người ta không yêu thương chúng như mình, mà nuôi hết thì lực bất tòng tâm, nhưng cũng đã có lúc vì thương xót bọn nhỏ mà nhà mình đã có một đại gia đình mèo 4 thế hệ, vì ở nhà tập thể cũ nên rất khó xử với hàng xóm. Tội nghiệp chúng nó lắm. Có ai thấu hiểu không?

Tai cụp - Mặt Lì

Cám ơn tất cả mọi người. :love struck:
Hôm nay, em chọn ra mắt đứa đầu tiên, anh cả của đàn. Chưa phải là tên chính thức nhưng từ bé chàng vẫn được gọi bằng cái tên dài loằng ngoằng là Mặt Lì - Tai Cụp.
Trước tiên là "show hàng" :D, mai có thời gian sẽ trình bày "lịch sử hình thành" và "quá trình phát triển" của chàng anh cả mọi người nhé!:kiss:

chienvet

Chuyên gia thú y
Tai cụp mở màn cho show diễn:D. Cháu nào cũng là bé xinh bé ngoan cả và còn rất hiếu động nữa! Chúc các cháu mạnh khỏe và hạnh phúc!:love struck:

hì, du lịch cũng phải có lúc về chứ ^^, mấy em mèo nhà bạn xinh quá đi, ngày nào cũng vào ngắm ^^

Le To Anh

Member
Cám ơn tất cả mọi người. :love struck:
Hôm nay, em chọn ra mắt đứa đầu tiên, anh cả của đàn. Chưa phải là tên chính thức nhưng từ bé chàng vẫn được gọi bằng cái tên dài loằng ngoằng là Mặt Lì - Tai Cụp.
Trước tiên là "show hàng" :D, mai có thời gian sẽ trình bày "lịch sử hình thành" và "quá trình phát triển" của chàng anh cả mọi người nhé!:kiss:

Công nhận nhìn ảnh cái lũ bốn chân đầy lông này đứa nào cũng đáng yêu thế cơ chứ.
Thích thật, màu lông rất hay.

VietK

Member
Yêu Tai cụp thế..Lấy ảnh Tai cụp làm avt thôi :):)

@withoutyou88 ơi, bạn pm cho m để gửi ảnh bé bristish xem trước nhé..Ai đời chủ mèo đi mua mèo lại chưa thấy mèo đâu cả..^^ THêm cả giới tính nữa (SR Mod, tại e chưa đủ bài viết để pm riêng)