• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

4 thanh niên trộm trót lọt hơn 70 con chó

(Dân trí) - Đang ôm chó câu trộm được đi tiêu thụ, hai đối tượng trú tại xã Sơn Trung, huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) bị bắt giữ. Qua đấu tranh, hai đối tượng khai nhận băng nhóm của mình có 4 người, đã trộm trót lọt 70 con chó trong vòng 4 tháng.

Chiều 15/12, công an huyện Hương Sơn cho biết, đêm 7/12, sau nhiều đêm mật phục săn lùng băng nhóm chuyện trộm chó khiến người dân trên địa bàn mất ăn mất ngủ, tổ tuần tra công an huyện Hương Sơn phối hợp với công an xã Sơn Giang bất ngờ phát hiện 2 đối tượng đi xe máy chở chó sau xe. Cả hai bị bắt giữ cùng tang vật là một chú chó và kiếm, cần câu, súng ná thun…

Hai đối tượng này nhanh chóng được xác định là Hồ Tiến Dương (SN 1988) và Trần Quốc Toại (SN 1991), đều trú xóm Mai Hà, xã Sơn Trung. Dương và Toại khai nhận con chó trên xe là mới câu trộm được và đang trên đường đi tiêu thụ.

Toại và Dương khai thêm: băng nhóm của chúng còn có Phan Công Đoài (SN 1992) và Nguyễn Hồng Hải (SN 1991). Cả Hải và Đoài bị bắt giữ ngay sau đó.

http://dantri.com.vn/c20/s20-367836/4-thanh-nien-trom-trot-lot-hon-70-con-cho.htm

4 "cẩu tặc" từ trái qua phải: Đoài, Hải, Dương, Toại tại trụ sở công an huyện Hương Sơn.

Băng nhóm chuyên trộm chó này khai nhận, từ tháng 7 đến tháng 12 năm 2009, chúng đã gây ra trên 80 vụ trộm, bắt trót lọt 70 con chó thuộc khắp các địa bàn dân cư tại 3 huyện Hương Sơn, Vũ Quang và Đức Thọ của tỉnh Hà Tĩnh. Hầu hết số chó trộm được các đối tượng đem bán cho một đầu nậu tên T.V.B trú xã Sơn Trà, huỵên Hương Sơn.
Cơ quan công an huyện Hương Sơn đang tiếp tục điều tra, hoàn chỉnh hồ sơ, sớm đưa các đối tượng liên quan ra truy tố trước pháp luật.

Văn Dũng - Minh Lý

PS : không hiểu sao copy riêng hình ảnh " 4 cẩu tặc " không được nên mìn copy luôn bài như vậy các bác xem thông cảm nha !
Thanks !

yeucho89

Member
trông mặt mũi có đến nỗi nào đâu mà sao cái bản tính thì xấu xa,bỉ ối thế

Hình 4 con thú đội lốt người và hung khí của chúng nó đây. 4 thằng này chỉ đáng cho ăn đạn,nhốt tù cũng chỉ tốn cơm gạo thôi.

Vipz.14

Member
Nhìn mặt là thừa biết trong đầu óc chúng nó chứa những thì gì rồi =.= Dao với kiếm, chỉ tổ rách việc =.=

tinhiep8082

Member
nếu 4 thằng này tớ bắt đc thì có thằng tiêu đời luôn.cuối năm ngoái bọn tớ bắt đc 2 thằng vồ chó cưng của mình,đánh nó, nó còn bật lại thế là bọn tớ lỡ tay cho 1 thằng ăn chuối xanh cả nải, làm mình oan ra mấy chục triệu mà còn thêm 24 tháng án treo nữa.

Vipz.14

Member
nếu 4 thằng này tớ bắt đc thì có thằng tiêu đời luôn.cuối năm ngoái bọn tớ bắt đc 2 thằng vồ chó cưng của mình,đánh nó, nó còn bật lại thế là bọn tớ lỡ tay cho 1 thằng ăn chuối xanh cả nải, làm mình oan ra mấy chục triệu mà còn thêm 24 tháng án treo nữa.
Bạn này viết hài thật (chuối xanh cả nải =))) Vui ghê! Vì chó mèo thân yêu! Ở tù 100 năm cũng được =))

Shakhi Viet

Active Member
ăn chuối xanh cả nải
là làm sao, gãy hết răng à? không ăn cơm được nên phải ăn chuối?

Nếu nó mang kiếm thì mình mang dao găm, nó ... thì mình nhảy vô đâm.

Thực ra cũng là nạn nhân thôi, đáng thương đấy.
Nạn nhân của những người du nhập lối sống hưởng thụ về miền quê.
Nạn nhân của sự phân hoá giàu nghèo.
Nạn nhân của sự thờ ơ với "Những người chủ tương lai của đất nước"
...

Hihi,phải vậy chúng nó mới hết dám làm càn!
Đúng là cây nói của bé Vipz.14 hay quá. Vì cún yêu ở tù 100 năm cũng không hối hận.:D

là làm sao, gãy hết răng à? không ăn cơm được nên phải ăn chuối?

Nếu nó mang kiếm thì mình mang dao găm, nó ... thì mình nhảy vô đâm.

Thực ra cũng là nạn nhân thôi, đáng thương đấy.
Nạn nhân của những người du nhập lối sống hưởng thụ về miền quê.
Nạn nhân của sự phân hoá giàu nghèo.
Nạn nhân của sự thờ ơ với "Những người chủ tương lai của đất nước"
...
Ăn chuối xanh cả nải là nó chết rồi,một nải chuối để dằn bụng người chết đó:D
Không phải nạn nhân đâu,bởi cũng có bao nhiêu là người đi khuân vác,đi bán vé số,đánh giày...nhưng họ thà chịu cực khổ để kiếm sống trong sạch;còn bọn sâu mọt này;đi gây nỗi đau cho người khác,đã vậy còn côn đồ mang cả hung khí để hại cả những ai ngăn cản chúng. Trong tận sâu trong tâm hồn chúng là sự khát máu và lạnh lùng của loài dã thú,không hề có một chút cái gọi là nhân tâm,thế thì có đáng phải tội nghiệp không? Tội nghiệp chúng thì ai tội những chú chó và những khổ chủ đáng thương đây bạn ơi:)

terranist

Member
Ở Hà Tĩnh thì bác Loch2009 nghe tin này vui phải biết, thở phào nhẹ nhõm nhỉ :D
Bạn tinhiep8082 lần sau có bắt được tụi nó thì trói lại giải công an hoặc hô hoán lên cho dân làng hội đồng chứ đừng tự ra tay bạn ạ :D không lại mất tiền với bị án thì buồn cười lắm, làm thế mình cũng chỉ là côn đồ hung hãn tay chân đi trước đầu óc chạy sau giống bọn nó thôi chứ đâu có hay ho đáng kể gì đâu. Nhìn níck bạn 80 82 thì cũng người nhớn phết rồi đấy chứ

nguyenmaiphuquy

Active Member
Quân này tóm được là cứ tẩn cho đến chết,nó mà không chết,lần sau quay lại thì mình chết,nên xác định 1 là làm lơ,hoặc đã bắt đánh là đánh chết tươi luôn,loại này càng ít Xã hội càng sạch,ai cũng sợ vạ vào thân,thấy nó đánh ngay trước mặt mà làm ngơ nên tụi nó mới ngày càng lộng hành,chứ bắt được rồi giao Công an thì chỉ nộp phạt hành chính rồi về,có tù tội gì đâu.Lần sau nó lại tái phạm,nó vác kiếm Nhật đi như vậy là xác định giết luôn người cản trở,xem tấm ảnh thấy 4 thằng áo quần mặt mày còn nguyên vẹn mà tức ói máu.Cứ là phải phang cho tàn phế và cởi trần chuồng rồi mới cho lên hình chứ.Em hơi manh động ACE thông cảm.

yeucho89

Member
mấy bác trong VP này hung dữ quá:nailbitting:, dù sao tụi nhỏ kia cũng là người mà.
căn bản là người mà không biết khôn,ngu không bằng con chó của ace trên diễn đàn,chó dạy đánh nó nó còn nghe lời,bọn này thì dăm bữa nửa tháng đâu lại hoàn đấy

terranist

Member
Trước đây mình hay phải đi công tác xa suốt ngày ngồi trên otô từ xe con, xe tải tới xe khách đủ cả. Có 1 địa phương này cũng không cách Thủ đô là mấy, rất gần. Mình không nêu tên địa phương vì sẽ đụng chạm tới một số người ngay. Nhưng cánh lái xe thì chắc chắn ai cũng biết. Gần như cả làng đó có cách kiếm sống bằng nghề ăn vạ. Họ nuôi những con chó nhưng bỏ đói nó chỉ cho ăn chút đỉnh cầm hơi. Và mỗi khi thấy xe otô biển số lạ đi qua họ lại mang chó ra thả ngoài đường tỉnh lộ. Chó đói khi nhìn thấy xe chuyển động cứ thế lao vào và bị chẹt chết. Lúc này cả làng kéo ra đòi bắt đền chó. Đến bây giờ không biết cái trò này có còn tiếp diễn không. Hôm nào mình hỏi ông bạn lái xe nếu vẫn còn thì sẽ đưa tên địa phương đó lên để mọi người cùng biết mà tránh.

Nhìn mặt bốn cậu không được cậu nào mặt tử tế.....
Với những kẻ như thế này thì không rủ lòng thương được đâu bạn ạ !

mewmeo

Member
Mình có lỗi với ai đã thấy áy náy lắm rồi vậy mà sao có những loại sống không để đức cho con cháu sau này chứ .. Vẫn là cái vấn để muôn thuở này .Haizz