• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

4 tên tướng cướp tuổi nhi đồng

bichdiep

Member
anh Thuận ơi, mấy hôm nữa là em bắt đầu cho ăn dặm rồi, thưởng thì nhà em mèo khoảng 1 tháng 1 tuần thì cho ăn thêm anh ạ.Mèo nhà em được ti sữa của 2 mẹ mà nên ú nu lắm, mẹ nó chăm con cũng đỡ mệt hơn, nhưng mỗi tội Tép là cái nên nhìn bé hơn hẳn tụi kia anh ạ, mặc dù ăn khá tốt, thương lắm
Ảnh của Tép

nhimseo

Member
vào vietpet càng xem nhiều topic lại càng muốn nuôi mèo lại, mấy bé đáng yêu thế này thì sống sao nổi đây :((

Mấy đứa nó biết chạy hết rồi Maggie ạ, giờ toàn muốn ra quậy thôi, nghịch lắm.Máy ảnh của tớ đang bị hỏng, đây là mấy cái hình mình mượn máy du lịch của bạn chụp, tụi nó cứ nghịch hoài chụp mãi chả được.Mẹ Maggie xem tạm mấy ảnh này nha

Diệp ơi, nhìn tụi nhỏ yêu quá cơ, sao mà giống mấy bé hổ con thế ko biết nữa, hôm nào cho chị qua ngắm nghía tụi nhỏ một chút nha em.

Uh, tại Bum là của Ngọc gửi, Bum còn nhỏ, hay nghịch, hay theo người chị khá lo. nên chị muốn gửi ở nhà Nhi, nhà nhi cũng có 5 đứa trẻ con nên cũng sẽ đỡ hơn.
Còn Gấu chắc một vài hôm nữa em cho chị cái địa chỉ chính xác, có gì chị sẽ mang Gấu gửi em mấy hôm. Gấu nàh chị ngoan, hiền và khá giống bố Tý đực, có điều bé hơn thôi chứ cái mặt thì y hệt. :D
Hic, gấu hiền & ngoan thật ko đó ngudaymuon ơi ?????

Ko sao đâu Diệp ơi, mấy em còn nhỏ như vậy thôi chứ lớn lên một chút là trông lại bụ bẫm ngay ấy mà, thường đứa nào đẻ ra đầu tiên mà được bú sữa mẹ ngay thì trông sẽ bụ bẫm hơn nên kinh nghiệm là phải giữ khi nào mèo mẹ đẻ xong rồi hãy cho các em ý bú cùng một lúc, đỡ thiên vị cho đứa nào cả, :)

bichdiep

Member
Ko sao đâu Diệp ơi, mấy em còn nhỏ như vậy thôi chứ lớn lên một chút là trông lại bụ bẫm ngay ấy mà, thường đứa nào đẻ ra đầu tiên mà được bú sữa mẹ ngay thì trông sẽ bụ bẫm hơn nên kinh nghiệm là phải giữ khi nào mèo mẹ đẻ xong rồi hãy cho các em ý bú cùng một lúc, đỡ thiên vị cho đứa nào cả, :)
em k biết điều này đâu, thanks chị nhá, bao giờ nhà em mới có mèo con nhỉ ( em đang mơ nè )? Nhưng con tép còi nhất là đứa đầu tiên đó chị, trộm vía, con bé ăn cơm tốt nên giờ lớn nhiều rồi, hôm nào có máy em sẽ up ảnh bé cho chị xem :love struck:

yeunina

Ui ui ui... yêu quá cơ... chúc các bé hay ăn chóng nhớn, mạnh khỏe và xinh đẹp :D

bichdiep

Member
nhìn mấy con mèo này đáng yêu thế ....Bạn ơi post ảnh mèo bố mẹ cho so sánh di
thank bạn đã quan tâm :) mấy bé về nhà mới hết rồi bạn ạ.đây là hình bố mẹ nó, mẹ chắc là nga lai ( mẹ nga thuần, bố không rõ ), bố Tý là ba tư thuần, gửi bạn vài hình
mèo mẹ

mèo bố

Xoắn Lép

mèo con xinh không chịu được :">
nhà mình cũng có 1 bé vừa mới sinh được 1 tháng, bữa nào đem qua cho mấy bé chơi chung hén :">