• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

4 em Poodle mới nhà mình...gia nhập hội Toy dogs ^^

Các em vừa về trưa nay xong. Phần trình bày thì đợi mình lên phường trình báo. Còn bây giờ là một số hình ảnh.

Chuẩn bị lên đường về nhà mới

Sau 15h đồng hồ các em đã về tới nhà an toàn. Sau khi ăn uống đã chạy nhảy chơi đùa ngay. Mình còn phải theo dõi, chăm sóc trong 1 tuần nữa, sau đó tiêm phòng, tẩy giun mới thực sự yên tâm được. Chiều nay sẽ mời bác sĩ Chiền tới thăm khám sức khoẻ cho các em

Mong cho các em khoẻ mạnh, hoà nhập bầy đàn. Bây giờ thì đi ngủ cái đã, các thông tin sẽ tiếp tục cập nhật sau ^^

nh0kkUn

Member
Oa, đẹp quá, mơ một bé như thế :((... Bạn chuyển tử đâu thế ạ... nhìn mấy nhỏ hơi lớn :D

chienvet

Chuyên gia thú y
Chúc mừng tieumaongoc

Vâng, lời đầu tiên xin chúc mừng tieumaongoc đã làm tăng số lượng Poodle của chúng ta, bs Chienvet đã nhận được điện thoại, chúc cún luôn khỏe mạnh nha!

Mai nhờ BS Chiền qua thăm khám cho các cháu hộ mình với. 2 cháu nhỏ nhất ( khoảng 2-3 tháng tuổi) thì có 1 cháu đang bị đi ngoài tuy vẫn chạy nhảy bình thường, hiện đã cách ly. Còn 1 cháu thì trông khá mệt mỏi, chậm chạp, hay kêu, ít chạy chơi. Tất cả đều ăn uống tốt. 2 cháu còn lại thì đã lớn hơn ( 5-6 tháng và 11 tháng) nên sức khoẻ khá tốt, ăn hăng, nghịch nhiều, không có biểu hiện gì khác thường.

Bachbossho

Chó Đẹp quá chúc mừng bạn nhé,ko biet bạn mua khoang bao nhiêu 1 em này vậy Thanks

boorin489

Toy poodle

upppp bạn mua bé ở dau vậy , mà giá cả thì như thế nào ??? em nó nhìn xinh wa nhỉ ^^

ly bui

mình mới mua 2 em poodle ở Thái về....chưa đầy 2 tháng tuổi nên chưa tiêm phòng được . mình rất lo không biết có bị bệnh j không ,thấy 2 em ăn uống bình thường, bạn cho mình địa chỉ bác sĩ nhờ xem cho 2 em được không bạn...

k.sulm2

Ở VN mua Poodle ở đâu đảm bảo về chất lượng cũng như giá cả vậy bạn?
Còn mua ở Thái hay Singapore qua thì mình phải qua đó mua hay có người mua dùm?