• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

4 chú PQ mới từ đảo về

linhuyen

Ông già vợ em vừa lấy 4 chú này từ đảo về , chờ thêm vài ngày nữa em sẽ bắt 1 em về

anh_nhut26

Member
chăm sóc cẩn thận nhé, hôm lễ 30/4 rồi mình mang về 3 em giờ chỉ còn được 1 thôi, theo mình bạn nên đưa em nó đi thú y tiêm thuốc trị đường ruột đi, để tránh bị tiêu chảy nguy hiểm lắm. thân

dobecgie

Member
Đề nghị bạn nên đi tiêm phòng 7 bệnh gấp............Trong 1 tháng đầu tiên, nên giữ gìn, không cho em nó ăn bậy bạ..Mình đã từng đem 10 con ở đảo về mà không chết con nào..(Từ Phú Quốc về Đà Nẵng).Có 1 số kinh nghiệm chỉ cho bạn đó là:
-Khi cho nó ăn xong , thì đem tô đi rửa liền, đùng để thức ăn còn dư dễ gây ôi thiêu
-Không cho ăn nhiều.
-không nên cho ăn bổ qúa.Trong nửa tháng đầu mình chỉ cho cún ăn cơm và canh(không màu mè gì cả),không cho uống sữa luôn. không cho bất cứ thịt cá nào.(Mặc Dù biết là nó sẽ tụt cân).Khi thuốc 7 bệnh có tác dụng thì bạn có thể tẩm bổ cho em nó tha hồ.Đó là những kinh nghiệm của mình.Thân ái!

linhuyen

Con bốn mắt nhà em là cái bác ạ . Hì em mua về nuôi chứ không nhượng lại .
Thanks các bác đã tư vấn , em cũng cho các em nó ăn vừa phải , cơm và ít thịt cá , uống nước từ đảo hòa với nước sôi để nguội . Em nghĩ vấn đề vệ sinh và ăn uống không vấn đề gì . Em chỉ muốn hỏi các pác là có cần tiêm gì cho em nó không ? (cho em chính xác tên thuốc nhé) vì em có mang mấy em ra ngoài hỏi , người ta bảo tiêm Vitamin K gì gì đó , 1 mũi hết 90K rùi , sau đó lại tiêm phòng dại nữa cũng 90K . Híc , 4 em tiêm cả cũng gay . Các bác giúp em vì lần đầu tiên nuôi chó ....

dobecgie

Member
tiêm ngừa 7 bệnh hoặc 5 bệnh,bạn đem tới thú y là họ biết....đem liền đi bạn ơi,,,,,

nuôi thành đàn thế này mới sướng .Tiêm phòng cho nó xong nhớ thỉnh thoảng cho nó ăn sữa chua (tốt nhất là loại đóng thùng chưa bỏ vào tủ lạnh ấy ) chó nhà mình nó thích ăn cái này lắm .

lovepet6

Member
Chào bác !

nuôi thành đàn thế này mới sướng .Tiêm phòng cho nó xong nhớ thỉnh thoảng cho nó ăn sữa chua (tốt nhất là loại đóng thùng chưa bỏ vào tủ lạnh ấy ) chó nhà mình nó thích ăn cái này lắm .
Em ở Hà Nội rất yêu chó Phú Quốc ! Địa chỉ nhà bác ở đâu ? Hôm nào cho em qua giao lưu và xin bác chút kinh nghiệm về chó Phú quốc bác nhé !
:beer:beer

Em ở Hà Nội rất yêu chó Phú Quốc ! Địa chỉ nhà bác ở đâu ? Hôm nào cho em qua giao lưu và xin bác chút kinh nghiệm về chó Phú quốc bác nhé !
:beer:beer
nick mình caodat_b9@yahoo.com mình ở phạm ngọc thạch .Nhưng chó đã chuyển 2 con về thanh hóa rồi .Đợi nó sinh lứa mới mới bắt mấy con mang ra đây .http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=46556 .đây là con mẹ tai bị cụp 1 chút đc cái tứ quí mai hoa ngoài cái xoáy lưng em nó còn có 4 cái ở 4 chân (không biết chó các bác có như vậy không? ) .Con con thì tai dựng .Nhưng lại mang về quê cho người nhà được cái ở đó vườn rộng có cả ao thả cá nữa rộng nhưng ăn uống sao bằng con mẹ được

huylh

Member
trong tháng 6 mình có ra Phú Quốc nhưng không thể tìm thấy em nào mang về. BẠn mua của ai vậy? có thể cho mình xin địa chỉ và điện thoại để liên lạc không?
mình có 03 em rồi nhưng muốn nuôi thêm
giúp mình nhé.