• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

3 thằng ku...bên em "Lys" chân dài hehe!!!

tnhlam

Member
số là hôm nay rảnh rỗi ở nhà ...nên dắt em Lys nhà em ra ngòai dạo chơi...ai ngờ có 3 thằng cu nhà hàng xóm ra xin được chụp hình với em nó...đứa thì sờ mó tai, đứa ôm.....làm em táy máy chụp tấm hình cho các bác xem và đánh giá hộ em ạh...
em Lys nhà em được 1 năm tuổi...chưa sinh nở lần nào, cao 62cm, cân nặng chưa biết hihi ...có thể nói là còn nguyên rin đấy ạh...
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

tnhlam

Member
chán thật!!chó xấu quá nên không bác nào cho 1 lời nhận xét cả...buồn quá !!hichic

phamhuyhoang

Active Member
hehe!bạn chê xấu thì cho mình nuôi cho!mình thích nuôi chó "xấu" như vậy thôi!chứ chó đẹp nhập về cũng có lỗi mà!chó cái như vậy là đạt rồi bạn ạ!
tai chưa được ke lắm!màu mảng thì ok lắm rồi!khi nào bạn chán thì gửi cho mình nha^_^

Phi Anh

Member
Lông lá đẹp quá! Nhưng hình như mõm hơi dài và nhọn??? gần giống mõm con của em...
có gì không pải, bác bỏ quá cho. tks

tnhlam

Member
Cảm ơn l;ời nhận xét của hai anh...mong là 2 anh mở hàng ...con chó nhà em được nhiều anh theo ....hehehe

Con này là lông dài à bạn. Đẹp đó^____^. Mình cũng nuôi 1 em lông dài, có điều mới 3 tháng tuổi thôi. Mình nghe nói lông dài chăm hơi mệt, không biết đúng không

tnhlam

Member
Con này là lông dài à bạn. Đẹp đó^____^. Mình cũng nuôi 1 em lông dài, có điều mới 3 tháng tuổi thôi. Mình nghe nói lông dài chăm hơi mệt, không biết đúng không
Đúng rồi đó anh ạh...em này chăm sóc mệt hơn mấy em lông ngắn vì ít nhất 01 tuần là phải tắm rửa kỳ cọ, chải lông cho em nó...Mặc dù cực nhưng em thích những em lông dài ...vì nhfin đẹp hơn...
Cảm ơn lời nhyận xét của anh!!!

tnhlam

Member
dây là hình em mới chụp chung với em nó...nhưng lại không biết tạo dáng...mong anh em thông cảm
[/URL][/IMG]

<nhờ các bác click vào hình xem cho rõ ạh !!!!!!>

Nhìn tình cảm ghê a :D. Có khi nào bạn tỉa lông cho nó không ( vào mùa hè), hay từ trước đến h lông vẫn thế ?

tl_1986

Member
Cún của bạn trông cũng ngon nghẻ quá mà! Em nó được 1 năm rồi á? Không biết là mấy thằng nhỏ chụp cùng cún có lớn không, chứ chúng nó không lớn thì trông cún hơi bé! Mình thích mấy chú này to to 1 chút.

tnhlam

Member
Nhìn tình cảm ghê a :D. Có khi nào bạn tỉa lông cho nó không ( vào mùa hè), hay từ trước đến h lông vẫn thế ?
1 Tuần em tắm cho em nó 1 lần, mỗi lần tắm đều tỉa lông lá cẩn thận...but sợ nhất vẫn là bọ chét...chỉ cần 2 tuần không tắm là y như rằng mình mảy em nó bị đốt đỏ lổm chổm...

tnhlam

Member
Cún của bạn trông cũng ngon nghẻ quá mà! Em nó được 1 năm rồi á? Không biết là mấy thằng nhỏ chụp cùng cún có lớn không, chứ chúng nó không lớn thì trông cún hơi bé! Mình thích mấy chú này to to 1 chút.
Cún em được 1 năm...đo chiều cao từ mặt đất đến vai là 62 cm, cân nặng thì chắc là hơi ốm vì chó cái nên em cho em nó dưỡng eo...hi
còn mấy chú nhóc hàng xóm chụp chung với bé Lys thì nhỏ tuổi nhất cũng học lớp 4 rồi...

tnhlam

Member
Cám ơn lời nhận xét của anh...em cũng mong là em nó sẽ cho ra những đứa bé thật dễ thương...

Ông bạn, con của ông mấy tháng thì bắt đầu lên tai thế? con tui 3 tháng 10 ngày mà chưa có biểu hiện gì cảT___T

tnhlam

Member
khỏang 03 tháng thì tai e nó bắt đầu dựng rồi anh ạh...tuy nhiên chưa đứng hẳn...đến tháng thứ 4 trở đi thì tai đã dựng rõ rệt...tuy nhiên bạn cũng đừng nên lo lắng vì thể trạng mỗi cvhú chó khác nhau nưên thời gian tai dựng hết là khác nhau...anh bạn thử post hình em nó cho mọi người xem và đánh giá luôn ...Chúc anh bạn sẽ có được chú chó đẹp...!!!

Chó sao rồi ông bạn, đã cho ra những chú GSD kháu khỉnh chưa? Post ảnh lên cho anh em xem đi:D

tnhlam

Member
hehe mấy tháng nay em phải công tác xa nhà nên không có thời gian theo dõi em nó...nên cũng chưa lên giống lần nào anh ạh...em cũng rất nôn nóng để mau có được 01 đàn GSD thật dễ thương...

Tomy-SP

Member
dây là hình em mới chụp chung với em nó...nhưng lại không biết tạo dáng...mong anh em thông cảm

<nhờ các bác click vào hình xem cho rõ ạh !!!!!!>
Chó đẹp , màu lông đẹp, mõm hơi thanh một tý nhưng không phải là ...vô địch CLB thì làm sao đòi hỏi hoàn chỉnh được.
Muốn lông cún mượt bạn cho uống thêm Vitamin B2.