• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

<3 Bé Cọp Con mặt mâm của mẹ Bei Bei <3

doanh_doanh

Member
Mỗi ngày 2 ảnh của cọp con nhe các cô các bác, hihihi

Quả này mẹ cháu lại focus nhầm vào cái tủ phia sau chứ không vào cái mặt mâm của cháu, huhu.

"tôi chả thích chụp ảnh mà cứ bắt tôi làm dáng mãi, tôi mệt rồi, nằm kềnh ra sàn luôn"

whitexsnow

Active Member

Quả này mẹ cháu lại focus nhầm vào cái tủ phia sau chứ không vào cái mặt mâm của cháu, huhu.

Phải chi thằng bé này là con gái chị nhỉ :D, lúc đầu nghe bảo là con gái thế mà sau lại thành con zai , hi hi :-*:-*

pjnjn_tuntun

"tôi chả thích chụp ảnh mà cứ bắt tôi làm dáng mãi, tôi mệt rồi, nằm kềnh ra sàn luôn"
cọp con đáng yêu dã man :-s, mà e thấy mèo đực nuôi yêu mà mà sao mọi người lại thích nuôi mèo cái hơn thế ạ :-/

vo hoang

Member

cọp con dễ thương quá hehe , chuyễn nhượng cho H luôn đi D cho có cha có con :) hé hé ....<:p

Chúc mừng chị doanh_doanh<:p. Cọp con xinh quá cơ:x, tiếc là chị không gả ngoài HN chứ không chắc em cũng xin đặt gạch:D. Nobita với Bei Bei đúng là "Tẩm ngẩm tầm ngầm mà đấm chết...khủng long", tự dưng lại tòi ra 1 thằng cu xinh như mộng thế này, chết vì thèm mất:-*. Mà Heo con càng lớn càng xinh gái, con gái cưng của mẹ Doanh có khác:). Chúc Cọp con hay ăn chóng lớn để còn uýnh lại chị Heo nha, nhìn mấy cái clip Cọp con bị chi Heo bắt nạt trông tội nghiệp quá:))
cọp con đáng yêu dã man :-s, mà e thấy mèo đực nuôi yêu mà mà sao mọi người lại thích nuôi mèo cái hơn thế ạ :-/
Vì nhiều mèo đực nhiều đứa có thói quen đánh dấu lãnh thỗ bạn ạ:(, mèo cái thì ít hơn. Mèo cái thì đến kì nó mới kêu gào đòi zai nhưng mèo đực thì nó kêu gào quanh năm suốt tháng. Mình sợ nhất cái khoản đánh dấu lãnh thổ của bọn mèo đực nên không dám nuôi mặc dù rất thích ngắm bờm và cái đuôi xù bông như chổi của chúng nó:x

julioboy

Member
Vì nhiều mèo đực nhiều đứa có thói quen đánh dấu lãnh thỗ bạn ạ:(, mèo cái thì ít hơn. Mèo cái thì đến kì nó mới kêu gào đòi zai nhưng mèo đực thì nó kêu gào quanh năm suốt tháng. Mình sợ nhất cái khoản đánh dấu lãnh thổ của bọn mèo đực nên không dám nuôi mặc dù rất thích ngắm bờm và cái đuôi xù bông như chổi của chúng nó:x
mình thì thích nuôi mèo ba tư con nhất.vui vẻ đáng yêu chạy giỡn suốt ngày không như mấy đứa lớn ăn rồi nằm 1 đống.tới kì thì kêu la thảm thiết suốt ngày đêm.

nhìn thằng nhóc iu ko chịu nổi luôn Doanh ơi,nhà mình có 2 thằng rùi nên ko thể rình về thêm được nữa,khoái nhất màu vàng :((.Ừa mà sau này Doanh cho míp wa làm rể được hem cho đẻ bầy hima ra chắc iu dữ lém ;;)

doanh_doanh

Member
Chúc mừng chị doanh_doanh<:p. Cọp con xinh quá cơ:x, tiếc là chị không gả ngoài HN chứ không chắc em cũng xin đặt gạch:D. Nobita với Bei Bei đúng là "Tẩm ngẩm tầm ngầm mà đấm chết...khủng long", tự dưng lại tòi ra 1 thằng cu xinh như mộng thế này, chết vì thèm mất:-*. Mà Heo con càng lớn càng xinh gái, con gái cưng của mẹ Doanh có khác:). Chúc Cọp con hay ăn chóng lớn để còn uýnh lại chị Heo nha, nhìn mấy cái clip Cọp con bị chi Heo bắt nạt trông tội nghiệp quá:))
Hihi, cám ơn em nhe.
Nobita nó sung mãn lắm, giống cha Heo của nó, còn Bei Bei thì cũng không kém, ai đời mà mèo cái, đẻ con đc 10 ngày thi gào đực hơn 1 tháng, nói chắc hổng ai tin quá. Chị canh nó muốn điên luôn, thằng nobita thì ham gái, bei bei thi gào cả 5 tuần liền, suốt tg đó chị phải luân phiên nhốt thả, c nghĩ chắc mấy ngày cuối, chị lơ là, do chị tưởng con Bei nó hết gào rồi nên chủ quan, 1 hôm nọ thấy 2 đứa nằm gần nhau, tuy nhiên c chỉ thấy tụi nó nằm gần thôi chứ chả thấy làm gì cả, mà lúc đó Bei nó cũng ko còn gào nữa nên chị mới dám thả chung, chắc hôm đó nó hốt cú chót =)) lòi ra cái thằng cọp con này.

Cọp con tương lai cũng không kém chị Heo đâu, cọp con cũng dữ dằn lắm, sáng nào c cũng phải ẵm cu cậu lên lau hết 1 lượt mắt mũi miệng vì qua 1 đêm thi mặt mày đóng đen thui thấy ghê lắm, lần nào c lau cọp con cũng chống cự quyết liệt, la làng la xóm điếc cả tai.

doanh_doanh

Member
nhìn thằng nhóc iu ko chịu nổi luôn Doanh ơi,nhà mình có 2 thằng rùi nên ko thể rình về thêm được nữa,khoái nhất màu vàng :((.Ừa mà sau này Doanh cho míp wa làm rể được hem cho đẻ bầy hima ra chắc iu dữ lém ;;)
Hihi, dạ, nếu c đã nói vậy thì sau này em sẽ gả Bei cho Míp nhà chị, ^^ mà nếu có gả chắc em sẽ mang Bei qua làm dâu, không dám cho chàng nào ở rể nữa đâu, hix hix.

Bei sinh kì này xong em sẽ cho nghỉ 1 thời gian dài, chỉ sợ em canh nó không nổi mà bị mấy chàng mèo Việt Nam lãng tử hốt là xong đời. huhu.

doanh_doanh

Member
mình thì thích nuôi mèo ba tư con nhất.vui vẻ đáng yêu chạy giỡn suốt ngày không như mấy đứa lớn ăn rồi nằm 1 đống.tới kì thì kêu la thảm thiết suốt ngày đêm.
Con của Ruby và bé trắng vàng chắc đẹp lắm anh Chánh ui, ráng huấn luyện cho bé đó bít sớm sớm nha a ^^

doanh_doanh

Member
Phải chi thằng bé này là con gái chị nhỉ :D, lúc đầu nghe bảo là con gái thế mà sau lại thành con zai , hi hi :-*:-*
:D tại vì lúc mới sinh ấy ấy còn bé, nay thì to lắm zồi ^^ đích thị là đàn ông nhá, hehe

doanh_doanh

Member
hì, cám ơn em, mèo đực mèo cái gì cũng đáng yêu lúc nhỏ hết nhưng lớn 1 chút thi mèo đực ở dơ nên hôi, mèo cái lúc nào cũng ở sạch nên thơm tho lắm, với lại đến tuổi thi mèo đực nó có cái mùi mà không ai chịu nổi, huhu, chị bị ba mẹ chửi nát nước đến mức muốn tổng cổ ra khỏi nhà chỉ vì cái mùi mèo đực của nhóc nobita nhà c đó, vì nhà c nuôi thả, tối mới nhốt chuồng nên nó cứ đi long nhong khắp nhà ban phát cái mùi đặc trưng đó. hix.

milkygirl6390

Active Member
xem mấy cái clip bạo hành mà hết hồn hết vía :-SS
con trai may mà có cái mặt giống bố giống mẹ :)) không lại bảo con ông hàng xóm mất :)) bố đen mẹ colour point con ra màu vân áng :))
có bác hàng xóm nào mặt tịt màu vân áng không chị ơi :))

julioboy

Member
Hihi, dạ, nếu c đã nói vậy thì sau này em sẽ gả Bei cho Míp nhà chị, ^^ mà nếu có gả chắc em sẽ mang Bei qua làm dâu, không dám cho chàng nào ở rể nữa đâu, hix hix.

Bei sinh kì này xong em sẽ cho nghỉ 1 thời gian dài, chỉ sợ em canh nó không nổi mà bị mấy chàng mèo Việt Nam lãng tử hốt là xong đời. huhu.
hi a cọc trước nếu 2 người làm xuôi gia nha.;;);;);;);;)

con trai may mà có cái mặt giống bố giống mẹ :)) không lại bảo con ông hàng xóm mất :)) bố đen mẹ colour point con ra màu vân áng :))
Đúng mà chị:). 34 lai Hima ra mèo 34 CPCs, đặc điểm của mấy bé này là trông giống hệt mèo 34 bình thường nhưng có mang gen của Himalayan. Thế nên mai này nếu Heo con và Cọp con mà cho lấy chồng/ vợ là mèo Himalayan thì sẽ ra 1 bầy Himalayan baby xinh xắn lắm đó:x

doanh_doanh

Member
Hehe, chị nghĩ là do gen của mẹ của NObita ( tức bà nội cháu) ^^ Nhìn 2 mẹ con Bei Bei và cọp con quấn quít nhau trông hài lắm vì màu lông trớt quớt hà.

Đúng mà chị:). 34 lai Hima ra mèo 34 CPCs, đặc điểm của mấy bé này là trông giống hệt mèo 34 bình thường nhưng có mang gen của Himalayan. Thế nên mai này nếu Heo con và Cọp con mà cho lấy chồng/ vợ là mèo Himalayan thì sẽ ra 1 bầy Himalayan baby xinh xắn lắm đó:x

Wow, vụ này c mới bít à nhaaa, thiệt ko em, nếu vậy thì thích nhỉ, hihi.

hi a cọc trước nếu 2 người làm xuôi gia nha.;;);;);;);;)
Keke, yên tâm. ^^

doanh_doanh

Member
Theo như chỉ tiêu đã đề ra, mỗi ngày đều có ảnh. ^^

KHi bé mới chào đời.
Bé đc mẹ iu lắm :x:x:x
Ành khi bé mới chào đời đc 4 tiếng.

Khi mới sinh cho đến lúc 1 tuần tuổi, mẹ Bei ở bên cạnh Cọp con gần như 24/24, không đi đâu ra ngoài cả, mẹ bei đói quá , lẻn ra ngoài ăn 1 tí nhưng Cọp con é lên 1 tiếng là mẹ Bei bỏ ăn chạy vào với Cọp con, mẹ Bei đáng khen quá. :X

Mặc dù đc mẹ yêu như thế như Cọp con vẫn rất hay tủi thân, hay khóc nhè

Cọp con chả có tài năng gì ngoài cái mặt mâm và tài ăn tài ngủ, một ngày 24 tiếng chắc Cọp con ngủ hết 20 tiếng, còn 4 tiếng để bú.

Cho nên chỉ sau 2 tuần mà Cọp con phồng lên như trái bóng thế này, sắp lăn được rồi.

Cọp con chẳng hề chịu tập đi mà lúc nào cũng chỉ lo ăn lo ngủ nên dù đã 3 tuần tuổi cọp con vẫn chưa đi được, toàn bò trườn các kiểu, hix hix, lâu lâu mới đi dc 1 ,2 bước