• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

3 anh em siêu nhân nhà wildwind

Đây là anh cả Bốp:D. Bốp là mèo ta lai Nga, nói lai Nga nhưng gen ta nó át quá :)). Là anh cả nên bé rất chững chạc, ngoan ngoãn và cực kì quấn vợ chồng mình.

Siêu mẫu chân dài của nhà

Bốp lúc mới về nhà :D
Đây là chị 2 Bông. Bé là mèo Nga lai Ald, xinh xắn dễ thương,nhu mì ít nói và ăn như lợn :)), trộm vía bé giờ to con xinh gái nhất nhà luôn :)

2 anh em lúc bé tí

2 anh em lúc lớn

Nằm ngủ tư thế rất chi là khiêu gợi :))

Hoa hậu béo bên laptop của mẹ

Đi chơi ở chỗ làm của bố

Mặt thì đần đần đừng hỏi

Và đây hiện tại là em út trong nhà, hotboy Bột, đẹp zai nhất nhà lun, mỗi tội trộm vía cháu nghịch như quỷ ấy, mới về nhà đã vồ đuôi 2 anh chị rồi, cháu cũng rất thích chui vào phòng tắm nằm .

Trời nóng, nằm lăn lóc trong phòng tắm này ^_^

Và sắp tới, gia đình mình còn đón thêm 1 công chúa xinh đẹp nữa, cũng chưa biết đặt tên là gì cho đủ bộ nhỉ?:(

zorba_meow

Active Member
Anh cả Bốp có bộ lông nhìn tình cảm quá ^^ rõ trái tim, mà hình như không chỉ có một nhỉ ^^ 1 gia đình hạnh phúc >:D<

Anh cả Bốp có bộ lông nhìn tình cảm quá ^^ rõ trái tim, mà hình như không chỉ có một nhỉ ^^ 1 gia đình hạnh phúc >:D<
Thằng ku có 2 trái tim úp vào nhau trên lưng bạn ạ :p. Mấy đứa sống hòa thuận lắm, chẳng bao h thấy cắn nhau hay dành ăn gì cả ^^

Hôm nay em Bông bị ốm rồi :(, tắm cho nó xong đến chiều tự nhiên nôn mửa rõ nhiều, ăn chẳng chịu ăn, uống chẳng chịu uống :(, ko biết bé bị gì :(

weiwei

Member
bé vằn nhà wildwind giống kiwi nhà mình quá ! :)) hồi bé trông nó cũng hiền hiền như thế nhưng nghịch kinh khủng... càng lớn càng nghịch hay sao ấy ! :x Bốp thì hồi bé trông dễ thương gê lớn lên chỉ thấy dáng ko thấy mặt bé ! :( lần sau mong sẽ có hình bốp lúc lớn nhìu hơn ! ^^

Con Bột nhà tớ cũng nghịch lắm, vừa về nhà chẳng sợ hãi gì cả, lao vào vồ đuôi 2 anh chị, chính 2 đứa lớn phải sợ ấy :)). Thằng ku Bốp không thích chụp ảnh mấy, cứ mang điện thoại ra chụp là nó chạy, khó chụp mặt lắm :(. Giờ nó lớn tướng và dài dằng dặc ra, nhìn mảnh mai mà nặng như trâu ấy, anh cả mà :D. Mà Kiwi nhà bạn được mấy tuổi rồi?

À, thằng ku Bốp nhà mình có kiểu tự rúc mồm vào bụng rồi tự bú ti chụt chụt, bụng nó ướt quá vàng ố cả ra, chẳng hiểu thằng ku có bị bệnh gì không?@@ Như tự kỉ ấy:-ss

À, thằng ku Bốp nhà mình có kiểu tự rúc mồm vào bụng rồi tự bú ti chụt chụt, bụng nó ướt quá vàng ố cả ra, chẳng hiểu thằng ku có bị bệnh gì không?@@ Như tự kỉ ấy:-ss
Không có vấn đề gì đâu chị ạ:). Nhiều mèo lớn rồi nhưng nó vẫn nhớ mùi sữa mẹ nên thường tự bú ti mình, lâu rồi thành quen đấy. Có một số mèo con tách mẹ sớm còn có thói quen đè những đứa khác ra bú ti nữa cơ:)).

weiwei

Member
Con Bột nhà tớ cũng nghịch lắm, vừa về nhà chẳng sợ hãi gì cả, lao vào vồ đuôi 2 anh chị, chính 2 đứa lớn phải sợ ấy :)). Thằng ku Bốp không thích chụp ảnh mấy, cứ mang điện thoại ra chụp là nó chạy, khó chụp mặt lắm :(. Giờ nó lớn tướng và dài dằng dặc ra, nhìn mảnh mai mà nặng như trâu ấy, anh cả mà :D. Mà Kiwi nhà bạn được mấy tuổi rồi?
Kiwi mới 3 tháng thôi... mà sao nhìn nó to lắm trông nó cứ gấp đôi mấy bạn cùng lứa ấy :-S Mình nghĩ chắc nó cỡ tuổi cháu bột nhưng chắc to hơn bột ai mà k gặp nó tầm 1 tuần gặp lại cứ hỏi mình bộ cho nó ăn thuốc tăng trưởng hả :))

Vừa đi đón thành viên mới về. Bé tên Bun, tối nay sẽ up ảnh cho cả nhà cùng chiêm ngưỡng dung nhan của con bé.

Giờ thành 4 anh em siêu nhân rồi. Đây là em Bun, thành viên mới nhất của nhà mình