• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

====

fongfon96

nuôi 1 năm 1 con poodle mất 29tr rồi đấy :)|
mà đâu có nuôi xịn đâu
tiết kiệm hết mức r

lamdac00

bác này uôi ác zữ. 1 năm mà 29 củ. mìh nuôi 1 em bully ăn như lợn 1 năm mất vài tr là cùng.:-??:-??

Lonely217

Member
dạo này trẻ em tuổi 2000 được các cô giáo bơm vào đầu cách tính toán còn giỏi hơn các cô chú anh chị học " Kinh Tế " ý nhỉ -_-
Nhà mình trẻ con độ tuổi nào cũng đủ . mà chưa có đứa nào nhất là 2000 nó dám tính toán đến cỡ 500k cơ :(

lucas123

Member
UI zời đơn giản thế này nhé
Cháu ra cửa hàng điện thoại chẳng hạn.Cháu bảo họ là :Cháu biết ip 5s chỉ sản xuất hết có 3tr5 VND thôi nên cô chú hãy bán cho cháu 1 chiếc với giá 4tr đi
Xem người ta phản ứng thế nào =))=))
Trẻ con thì bớt mơ mộng đi cháu ạh. Chó nó k tự hít không khí để sống đâu.Nó cũng k biết tự làm ra dây dắt sữa tắm máy sấy cho nó dùng đâu =))

linhlinh9393

Nhà c nuôi 2 bé poodle 1 đực 1 cái e nhé,nhưng c chưa thấy lãi ở đâu cả e ak!c nói thật nhé,chả phải tính toàn làm gì nhiều đâu,tiền c mua đồ ăn vặt cho các bé ý,tính sơ sơ là 1 TRIỆU 1 tháng nhé,chưa kể ăn hạt,e tình hộ c cái xem lãi ở đâu ra,ko bán là e có thích các bé chó dòng khác hay ko,c chỉ thấy e tính toán vô lí vãi ra ý,làm như e tính thì c là đại gia rồi hihi :) chúc e làm toán vui vẻ =))=))=))=))=))

thuan81

Active Member
bé ơi! Bé yêu chó thì nuôi chó gì mà chả được, có nhất thiết phải là poolde không vậy? Ví dụ nghen .,bé muốn mua 1 chiếc xe đi học, với hiện tại thì không thể đi xe tay ga rồi ..Nên bé phải biết nhìn nhận lại hoàn cảnh hiện tại.....Cái gì của tương lai thì cứ cố gắng bằng chính sức lực của mình tạo ra, mà làm nên....Chứ hiện giờ còn đi học mà ngồi đó lo nghĩ ham thích cái này, ham thích cái kia, rồi xin cái đó là 1 sự tiêu cực cho cái tương lai của bé....Hãy cố gắng lên và hãy nhìn hiện tại việc mình cần và làm là gi? Góp ý bé vài câu

Silv3r_br3t

Bình tĩnh mọi người ạh >.<
E Nó chắc cũng vì thích thú quá thôi >.< đôi dòng tâm sự ấy mà
A chỉ bảo e chút ít :
- E thử đặt vào người bán chó lúc mới mua người ta cũng phải bỏ ra 1 cái giá là 8tr chứ ko ít hơn ( lỡ như người ta cũng là hs - sv dành dụm cả mấy năm trời rồi sao )
- E ráng chờ đợi hoặc dành dụm thêm để có dc pe cún nhỏ ( nếu cỡ poodle thì lạp xưởng giá tầm 2-3tr gì đó cũng dc mà e cũng nhỏ ngang ấy chứ ) . Có duyên thì sẽ đến vs pé thôi .
Mong e bình tĩnh lại mọi người cũng bức xúc nên mới nói vậy thôi

Thienhaiph

Ò Em nói hay lắm nếu như lúc mua họ cũng chỉ bỏ ra 1tr thì lúc bán họ sẵn sàng bán e 1tr ngay ! Mà giá 1tr thì e kiếm mấy con bắc kinh or nhật lai đi cũng phù hợp tiêu chí và giá cũng khoảng hơn 1tr thôi :D

my pet

Member
chào em gái sinh năm 2000 ... từ tối ngày hôm qua đã đọc bài viết của em trên một vài link chia sẻ của mọi người ... đơn giản góp ý với em như thế này thôi .. em nghe hay không thì tùy . có thể em còn nhỏ mọi người ở đây k ai để ý nhưng cách em nói chuyện ntn mọi người sẽ đánh giá đấy nếu chưa hiểu em có thể hỏi để hiểu hơn và em phải biết lắng nghe từ những người có kinh nghiệm và nuôi dưỡng dòng chó mà em đang thích ...
Theo như em nói thì e cũng chẳng nói là thích hay không thích cho ta em nói chung chung lắm nhưng chia sẻ với em một tý nhé ĐỜI KHÔNG NHƯ LÀ MƠ KHÔNG GIỐNG NHƯ CÁCH EM TÍNH TOÁN ĐÂU em tính xem để nuôi một bé chó trưởng thành đồng ý với em là có ăn có tiêm phòng vắc xin cứ cho là e tính toán đúng nhưng em có tính được cái công người ta chăm từ nhỏ đến lớn không , em có tính được cái công chăm sóc lúc chửa đẻ ng chủ chăm ntn k ? rồi đêm thức ngày thức chăm từng tí một lau ti chó mẹ cho con bú gian nan vất vả lắm em ạ .. còn chưa kẻ lúc đẻ ra cún con có thể sẽ ra đi nếu k chăm tốt ( ngta gọi là rủi ro ) những cái đấy e tính sao dc ... đơn giản 1 bài toán kinh tế như a chăm đàn bulldog nhà a nhé đẻ 14 nhóc lót ổ 1 nhóc tiền mổ đẻ hết 4tr tiền đưa đi đưa lại taxi thăm khám siêu âm trước đẻ 1tr thôi .. tiền sau khi đẻ chăm bẵm 2 tháng đùng 1 cái k biết bệnh gì nguyên nhân gì sau 2 tháng mỗi ngày rụng 1 bé cho đến lúc còn 3 bé mang lên gaia truyền huyết thanh ở nội trú .... 1 Tuân thôi nhé 12tr sau đấy + 5tr tiền chữa ở 1 tuàn tiếp theo nữa và cuối cùng đàn chó vẫn đi con mẹ cũng chết theo con mẹ a mua từ bé là 1800$ phối là 150$ nuôi từ bé cho đến lớn nữa bao nhiêu tiền , bao nhiêu tình cảm .... có ng nuôi nào tính dc rủi ro không hay chỉ có những ng mua như em so đo thiệt hơn hả em ... còn nữa mỗi dòng chó có giá trị khác nhau có dòng chỉ đáng 5tr thôi nhưng có dòng 10tr chưa mua dc .. nuôi chó tây nó không những là tình cảm mà còn là thú chơi .. e muốn chơi e phải bỏ tiền đừng nghĩ 1 hướng 1 chiều nt cái gì nó cũng có giá trị của nó ... đừng khẳng định tính toán theo kiểu trẻ con thế k biết thì im lắng nghe ngta còn ngờ ngợ em ngu còn khi e nói ra như thế ngta k ngờ ngợ nữa đâu mà ngta khẳng định luôn đấy ...
tính anh thẳng =))))

s2keny_no.1

Member
Người ta nói đúng rồi đấy e ạ còn là học sinh đang sống dựa vào gia đình thì đừng đòi hỏi nuôi chó đắt để làm gì em vai 3 câu khen à trẻ con quá e ạ chị k hề có ý khinh em nhưng e hãy nghĩ đến khi e nuôi nó e sẽ cho nó ăn gì không phải mà tự nhiên nó đẹp đc đâu e ạ còn phải mua sắm rất nhiều thứ như lược trải lông sữa tắm quần áo spa định kì... rồi khi nó ốm đau nữa chứ e sẽ làm gì khi không có tiền hay chỉ chơ mắt ra nhìn nó chết . Chẳng cần nói ai như chị đây nuôi mèo tây ừ thì lúc bán lãi thật đấy e ạ 2->5 triệu 1 con mèo con cơ mà nhưng e ạ 1 ngày mỗi con mèo nhà chị tốn 100k tiền thức ăn canin thit ga pho mai ... và thuốc cơ em ạ sao em k thử nhân nó với 365 ngày đi rồi chưa kể vừa rồi nó bị ốm dịch chị đi chữa ở bắc giang hết gần 3tr đấy em ạ . Nếu e thật sự thích chó hãy xin hang xóm 1 chú chó ta hoặc vs số tiền 1tr kia e có thể nuôi phốc hươu . Bắc kinh cơ mà hãy yêu động vật theo chiều hướng sâu hơn đi em nhé

child_n_d

Member
Em này khôn quá, khôn hết phần chó =)) đọc cái nick đã thấy có vấn đề về não rồi. Khoe nhận nuôi 3 con chết 2 cũng hiểu em nó nuôi kiểu gì rồi. Tốt nhất đừng ai cho hay bán chó cho em này, em ấy có trả 10tr thì cũng *éo có biết nuôi đâu. Em này kiến thức lẫn ý thức đều ko có, khả năng đọc viết kém, diễn đạt kiểu gì mà cứ phải vào giải thích cho mn là em viết gì :-?? Tốt nhất em nên lo ăn học và chữa bệnh não đi, nuôi chó làm gì khổ con chó ra.

haophong_bn

Member
Khổ thân thằng bé. E nó ko mua được nên bức xúc viết lên đây ko ngờ lại toàn gạch ngói.
Mọi người trách e nó thế này thế kia làm gì nhỉ.
E nó mới chỉ học lớp 9. Suy nghĩ của mọi người như nào khi học lớp 9.
Tốt hơn hết là : KHÔNG YÊU ĐỪNG NÓI LỜI CAY ĐẮNG. x-(x-(x-(

mà việc nuoi 3 con chết 2 thì đọc kỹ 1 tý
Đấy là mèo con chưa mở mắt..lông chưa mọc hết... Tôi lúc đấy học lớp 7 ... tiền đâu như các người để mang nơi này nơi nọ khám...nick vietpet , face cx chưa có ... nhờ ai
Nuôi 1 em sống là tốt lắm rồi...Nếu ko biết rõ tôi nuôi ra sao ý..thì đừng nói..mất công lúc đấy đi xin sữa mấy nhà có trẻ em hàng xóm, đêm có khi phải dậy lúc 3h để cho mấy em ăn
Nhưng tôi vẫn vui và hạnh phúc khi mag 3 em về nhà khi trc đó 3 em đang nằm vũng nước dưới cột điện trời thì mưa
Thân

child_n_d

Member
Khả năng đọc hiểu và diễn đạt quá kém của em khiến tôi quan ngại về trình độ học vấn lớp 9 3:-O thôi e đừng luyên thuyên hay cãi cố nữa. Em nhận ra cái sai thì em sửa đi, như em ko nuôi được con gì đâu. Tôi còn tưởng em học lớp 4, chứ lớp 9 mà thế này có thể xếp loại thiểu năng đấy.

beputin

Thôi em nên để 1 tr đó mua thuốc bổ trí não đi,đừng lèm bèm nữa kẻo lại ăn chửi no mắt ra.

beputin

Thôi uống thuốc rồi tắt máy đi ngủ đi cháu,càng nói càng thối kẻo lại bị chửi cho.

mylove168

Member
Em này khôn quá, khôn hết phần chó =)) đọc cái nick đã thấy có vấn đề về não rồi. Khoe nhận nuôi 3 con chết 2 cũng hiểu em nó nuôi kiểu gì rồi. Tốt nhất đừng ai cho hay bán chó cho em này, em ấy có trả 10tr thì cũng *éo có biết nuôi đâu. Em này kiến thức lẫn ý thức đều ko có, khả năng đọc viết kém, diễn đạt kiểu gì mà cứ phải vào giải thích cho mn là em viết gì :-?? Tốt nhất em nên lo ăn học và chữa bệnh não đi, nuôi chó làm gì khổ con chó ra.
Đúng là...Khôn hết phần chó
ko còn từ nào chuẩn hơn