• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

2 thành viên mới của nhà Sunny nè (bạn meodethuong vào xem nha)

nh0kkUn

Member
Nhìn bé màu xám, tớ thấy giống như tam thể, vì em nó có 3 màu. Trắng: vàng ngay mặt: xám ở lưng.
Phải vậy không bạn. hay là mèo mướp nó vậy.
Tớ lại nghĩ là 3 thể :D.

~yuki~

Member
Em hạnh phúc lây chị Sunny đấy. Cuối cùng cũng đón mèo về nuôi rồi :) Hồi em đọc topic của chị mà thương em mèo nhà chị quá chừng. Nhưng em nó chắc hạnh phúc lắm vì được ra đi bên cạnh cún Bim, trong tình yêu thương của chị.
Misi nhà chị về chưa? ... Mew nhà em lạc mất 2 ngày rồi. Em chẳng biết làm gì nữa .Em tìm hết các nơi và sang nhà hàng xóm tìm em nó rồi mà ko được. Mew nhà em đang mang bầu... Em lo và thương nó quá. Giờ đang ngồi ngắm ảnh nó và nghe You are not alone :)

Cầu chúc cho Misi sớm về bên chị.

sunny8282

Member
Nhìn bé màu xám, tớ thấy giống như tam thể, vì em nó có 3 màu. Trắng: vàng ngay mặt: xám ở lưng.
Phải vậy không bạn. hay là mèo mướp nó vậy.
Tớ lại nghĩ là 3 thể :D.
nó là mèo mướp bạn ah,đẹp trai lắm:love struck:

Em hạnh phúc lây chị Sunny đấy. Cuối cùng cũng đón mèo về nuôi rồi :) Hồi em đọc topic của chị mà thương em mèo nhà chị quá chừng. Nhưng em nó chắc hạnh phúc lắm vì được ra đi bên cạnh cún Bim, trong tình yêu thương của chị.
Misi nhà chị về chưa? ... Mew nhà em lạc mất 2 ngày rồi. Em chẳng biết làm gì nữa .Em tìm hết các nơi và sang nhà hàng xóm tìm em nó rồi mà ko được. Mew nhà em đang mang bầu... Em lo và thương nó quá. Giờ đang ngồi ngắm ảnh nó và nghe You are not alone :)

Cầu chúc cho Misi sớm về bên chị.
sáng giờ lòng chị như lửa đốt e ah,chị không làm gì được hết,chị và mẹ đã đi kiếm những nơi có thể hết rồi,Misi còn bé quá sợ không biết đường về,Misu cũng buồn hiu không thèm chơi đùa nữa.:((cầu cho Misi mạnh khỏe,nếu lỡ như có lạc vào nhà khác thì cầu mong họ yêu thương nó:((ôi thật là không chịu đc cảm giác này,để hình tụi nó lên màn hình đt,giờ nhìn hình 2 đứa mà lòng đau quá:(:)(:)((
Ôi nghe Mew của em lại càng muốn khóc nè,ôi sao lại như vậy chứ,đi 2 ngày thì nguy lắm rồi,mà lại mang thai nữa:(:)((cầu mong cho bé mau quay về với em.chỉ biết cầu mong thôi.Sáng giờ chị cũng chỉ biết vừa tìm vừa cầu trời khấn phật chỉ mong bé Misi bình an thôi!:((

sunny8282

Member
Thấy mình bất lực quá không biết làm gì cả,Misi ơi em đang ở đâu???????????????????

sunny8282

Member
ôi trời ơi mừng quá cả nhà ơi,em Misi vừa từ gầm cầu thang vươn vai ưỡn ẹo ngáp ngắn ngáp dài đi ra...ôi mừng phát khóc luôn nè,mẹ và Sunny đã mừng k tả đc,và Misu cũng thế,trưa giờ Misu cứ nằm lên hàng rào không chịu vô nhà dù trời mưa,chắc là nằm đợi Misi,vì 2 anh em hay trèo lên đó chơi lắm.hihi...vui quá vui quá vui quá....
Misi ơi đừng làm chị hú tim nữa nha em,yêu 2 em nhiều lắm!

sunny8282

Member
quên kể cả nhà nghe,bé Misu hồi trưa ngủ chổng cả chân lên trời,còn hả miệng nữa chứ,xí ơi là xí,tiếc là không chụp đc hình,hihi

s đừng lo quá , chắc bé ngủ quên đâu thôi , 3 bé nhà em ngày nào cũng hụt hơi ít nhất 3 lần đi tìm , cứ tưởng mất , ai ngờ chúng nó đói là kêu gào đòi ăn , hay là các bé cứ thấy em ngủ là nhảy lên nằm cạnh ôm chân em , chứ lúc em thức chưa được lên giường vì các bé còn nhỏ chưa quen tên lỡ mà ... lên giường thì . s tìm thử các nơi bé hay nằm , có thể bé trốn đâu đó à , s yên tâm đi

hi , mừng cho s nhé , s xem bọn nhà em tìm được chỗ ngủ mà em tìm hơn 4 tiếng mới ra , dưới gầm bàn , vì gầm này bự , tối mà không có gì lót êm nên em không tìm , còn 1 thằng nằm giữa mông 2 bé nên không thấy

sunny8282

Member
hihi..nhìn thương quá em ơi,hihi..giờ 2 anh em nó đang đùa giỡn với nhau ầm ầm kìa

sunny8282

Member
2 bé Misu rất háu ăn và hiếu động vô cùng,đặc biệt là vô cùng thích ăn rau nhé,cho rau là ăn ngấu nghiến luôn.Misu rất mê ngủ,hễ ngủ là trời sập cũng k chịu dậy,bé Misi chỉ cần nghe tiếng gọi là bật dậy dù mặt ngái ngủ,còn Misu biết Sunny kêu mà cũng cố tình không thèm nghe,chỉ ượn ẹo rồi ngủ tiếp,ghét kinh khủng.
Cả 2 em đều mê chơi,có khi dẫn nhau đi chơi cả ngày luôn.

con mèo avatar của chim chích bông hay quá hihih vui ghế á, ước gì nó đánh mình hihihi

sunny8282

Member
hông bít bạn Chích Bông nói gì mà bị xoá vì spam nhỉ,hic..
post hình mới của 2 em cưng nè:

coi Misi đang âm mưu ăn vụng nè xấu ghê hông?

sunny8282

Member
nhìn tụi nó ngủ nè,chỉ muốn hun thôi,dạo này Sunny bị bệnh cuồng,suốt ngày chụp hình tụi nó,hihi..medethuong coi tụi nó có lớn thêm miếng nào hông sao mình nhìn thấy cũng y chang vậy ta?

Misi nè,iu quá chừng à:

Misu nè:

iu 2 em của chị quá,ăn nhiều mau lớn nha.

wow, toàn hình đẹp, kỳ này chắc mình cũng phải sắm 1 cái máy ảnh ra trò để chụp tụi mèo ở nhà mình lên khoe mới được.
Mà hình như Misi nhanh lớn hơn Misu thì phải, sắp to bằng Misu rùi

sunny8282

Member
hông có đâu nhìn hình vậy thui meodethuong ơi,chứ Misu to đùng ah,so với hồi mới về là to hơn nhìu lắm,còn Misi thì thấy người dài ngoằng ah chứ cũng nhỏ bằng nửa Misu ah.
hình mình chụp bằng đt đó...hehe..Misi phá lắm nó cứ nhảy lên cạp đt hoài ah.hihi..cạp đt mà thấy ngon lắm nha,ngấu nghiến như là đang gặm xương vậy.
chụp bằng đt mới nhanh đc,chứ canh tụi nó chụp mà đi kiếm máy chụp hình chắc hơi bị khó.

~yuki~

Member
tụi nó thân nhau quá chị sunny, so với lúc mới về nhà chị tụi nó lớn lên xíu xíu rồi, nhìn có vẻ rắn chắc nữa :)

sunny8282

Member
tụi nó thân nhau quá chị sunny, so với lúc mới về nhà chị tụi nó lớn lên xíu xíu rồi, nhìn có vẻ rắn chắc nữa :)
thân nhau lắm e ah,Misu cứ liếm lông cho em Misi hoài,mỗi lần vậy nhìn Misi rất "phê"hehe...chị thấy tụi nó dài ngoằng ra chứ chả thấy lớn gì cả,hay là nhìn hoài quen nhỉ?Mew nhà e về chưa?:(

~yuki~

Member
Mew nhà em chưa :( :( :(
...
Misu với Misi có bao giờ bỏ nhà đi chơi ko chị :( chúng nó có 2 đứa với nhau chắc cũng vui vẻ quấn quýt, Mew nhà em hay chạy tìm bạn chơi mà em lại k nỡ xích hay nhốt nên mới đi mãi k về vậy đó :(

sunny8282

Member
lâu quá k vào đây update tình hình,2 em Misu và Misi vẫn khỏe mạnh và thương yêu nhau lắm,em Misu đã có vợ rồi.hí..hí...là 1 em mèo hàng xóm trắng tinh,em í đang có baby chắc Misu sắp lên chức bố rồi...nhanh quá mới ngày nào về nhà còn bé tí ti.Em Misi thì đã bự hơn cả anh Misu luôn,người thì dài ngoằn và to con lắm,nhưng em này lại ngây thơ suốt ngày ăn với ngủ,và nũng nịu lắm lắm luôn,iu lắm!Misu gần đây đi chơi k hỉu bị sao trầy bên má,bây giờ có cái sẹo nhìn giang hồ lắm,hehe
Vài tấm hình mới nhất về 2 em của mình nè:

Misu ngủ ngã ngớn zị nè:

Bonus thêm 1 em cún mình mới rinh về từ Đà Lạt vào lễ vừa rồi,chụp lúc đang trên taxi đi về nhà: