• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

2 Rott và 1 Great Dane

hathu

Đấy là hình ảnh của mấy chú cún ở nhà một người bác của em! hehe có 2 em Rott, một đực một cái. Em rott đực khá là to, đã từng đi off rồi. Và một em Great Dane màu đen. :love struck: Ảnh chụp = điện thoại nên chất lượng không được tốt lắm!

lkdh24

Member
trông con Rott thì đoán là nhà chú Dũng, nhà gần khu khách sạn Bàn cờ, phải ko bạn?

LION_2009

Active Member
A

Anh ơi ! Hôm trước em và anh Ngọc HP vào xem đôi rot nhà anh rot cái nhà anh sắp salo chưa ?

hathu

dạ vâng đúng là của chú Dũng ạ! CHú ấy không hay lên mạng nên có nhờ em up ảnh mấy bé nhà chú ấy lên! :)

bác cho em hỏi em rốt đực nhà bác nặng bao nhiêu kg vậy, trông 2 tấm hình đầu tiên của em nó thì chân bên phải bị gì phải không bác,em GD cảu bác hình như là còn thiếu niên

chuoi cu

Member
hai em rot trông rất đẹp em GD vẫn còn nhỏ thì phải bạn chụp bằng điện thoại nên hơi khó nhìn bạn chụp hình khác để ae xem với

hathu

bác cho em hỏi em rốt đực nhà bác nặng bao nhiêu kg vậy, trông 2 tấm hình đầu tiên của em nó thì chân bên phải bị gì phải không bác,em GD cảu bác hình như là còn thiếu niên
Rott đực nặng khoảng 70 kg ạ! Chân nó thì em không rõ lắm bởi em thấy nó đi lại rất bt nhưng không hiểu sao lúc ngồi lại bị như vậy:(
Còn em GD là cái ạ! ĐÃ sinh 1 lứa rồi:)

Em rất xin lỗi vì ảnh hơi kém chất lượng! Nhất định sẽ up ảnh rõ hơn cho mọi người nhìn rõ 3 em cún!

yeu cun

Member
rott đực đẹp quá, nhìn phát thèm luôn. có phải đúng 70 cân không bác

Chúc mừng bạn có những chú chó rất đẹp . Hãy cập nhật tình hình thường xuyên nhé

chuoi cu

Member
ồ hai con rôt đẹp thật đấy khôngbiết khi nào thì chúng sẽ cho ra một đàn rôt con nhỉ .

bác có thể chia sẻ chế độ dinh dưỡng của 2 chú rott được không ạ? Tuy rott của em là rott vn nhưng cũng muốn đú theo một tí ạ!

rott đực đẹp quá, nhìn phát thèm luôn. có phải đúng 70 cân không bác
Chúc mừng bạn vì đã có những chú chó tuyệt. Rott thì to thật như mình cho rằng không thể nặng đến 70kg đâu. Thực tế khi nhìn mình ước đoán như vậy, nhưng hầu như nhiều trường hợp là hơi quá lạc quan về trọng lượng của chó. Khi cân lên mới thấy điều này. Bản thân mình cũng đã nhiều lần ước đoán quá lạc quan như vậy về những con chó mà mình tiếp xúc.
Còn con Great Dane nhìn lạ quá, khác nhiều với những con GD mà mình nhìn thấy cả màu sắc, hình dạng và chiều cao.