• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

2 con chuột chít nhà shimmy0510 ạ!

Lúc đầu không chủ ý, nhưng cuối cùng lại thành 2 con cùng màu xám. Buổi tối, bọn nó bò lổm ngổm trông như 2 con chuột luôn.
Cả 2 đứa mình đón từ khi còn bé tí, có 1 tháng mấy ngày, Bum( mèo anh ) còn chưa biết ăn cơm cơ. Hôm đi off mọi người bảo Ly ( mèo ba tư) bé quá mà thấy tủi thân. Nhưng bây giờ, 2 tháng hơn rồi, to hơn và xí gái hơn nữa.
Anh haongmocuong và chị ngudaymuon ơi, có ảnh của Bum đây rồi ạ.

hết ạ! Hôm đi off muốn mang cả 2 đứa đi mà chắc không được quá!

thuan81

Active Member
hai bé mèo xinh và dễ thương quá!lại có một gia đình toàn những gia nhân và tài tử mèo nữa rồi,xinh quá shimmy ơi!:love struck:

ngudaymuon

Active Member
Up lại ảnh dùm cô chủ, để bé thế này mọi người không thấy hết được vẻ xinh đẹp của các bé. :D
Đầu tiên là cô nàng Ly nhỏ bé.

ngudaymuon

Active Member
Sau đó là đến em Bum đẹp trai, ôi, nhìn thế này lại thèm một bé anh lông ngắn quá chừng đời. Sắp chảy hết cả nước miếng ra rồi. :((

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Em Ly lớn nhanh quá, em Ly không bé đâu, nhìn lớn hơn Nana rồi. Em Bum giống hệt em Malta hồi nhỏ, mèo của cô Nga được cái sữa tốt ,mèo con bụ lắm.

9669_9669

Member
Nghe bác sỹ Chiền nói simmy mới đón 1 bé mèo ANh lông ngắn..........cuối cùng cũng đã được chiêm ngưỡng.Cả 2 đứa đều xinh quá thể.Simmy cố mang chúng nó đi off cho mình bế tí nhé ^^

hathu08

Active Member
Em thấy nhà chị hợp lý đấy. Mèo batư thì lúc nào trông cũng ngây thơ, ngơ ngác. Mèo Anh thì trông hơi bị bệ vệ, con nào lớn thì mặt còn đầu gấu nữa cơ :x thế nên nuôi bé gái mèo Batư với thằng cu mèo Anh, đến lúc lớn lên chúng nó thành 1 cặp ...chẹp chẹp chẹp :x :X
Em tưởng chị đặt tên là Bủm cơ, hoá ra là Bum à :D
Gấu lỡ hẹn với Ly rồi. Nhưng thế nào em cũng sẽ đến chơi với 2 đứa nhà chị. nha.

hoalinh

Member
Em Ly nhìn lớn lên trông yêu quá, có lẽ ở tuổi này Ly đã biết ăn uống và biết đi vệ sinh đúng chỗ rùi phải không ??? .Chủ nhật này đi off mình được bế em Ly rùi . .ihihih .Hôm qua mình ra đường Trường Chinh thấy ở đó có mấy em mèo batu thuần chủng rất to, một con màu trắng và hai con màu khói mặt tịt , mặt tròn to , hai mép dầy nằm bẹp trong chuồng .Con màu trắng hai răng nó chìa ra ngoài trông như sắp hết hơi rùi .Ngoài ra ở đó có hai em mèo con tầm một tháng tuổi nhưng có bộ lông rất đẹp và lạ , hình như là màu socola cháy đen .Mình chưa thấy chú mèo nào có bộ lông như thế .Bạn nào rảnh thử qua xem , thực sự bộ lông của nó rất khó tả , không biết là giống gì nữa

Em thấy nhà chị hợp lý đấy. Mèo batư thì lúc nào trông cũng ngây thơ, ngơ ngác. Mèo Anh thì trông hơi bị bệ vệ, con nào lớn thì mặt còn đầu gấu nữa cơ :x thế nên nuôi bé gái mèo Batư với thằng cu mèo Anh, đến lúc lớn lên chúng nó thành 1 cặp ...chẹp chẹp chẹp :x :X
Em tưởng chị đặt tên là Bủm cơ, hoá ra là Bum à :D
Gấu lỡ hẹn với Ly rồi. Nhưng thế nào em cũng sẽ đến chơi với 2 đứa nhà chị. nha.
em ơi, đầu tiên gọi là Bủm, mà anh Chiền cứ bảo là nghe thum thủm, nên gọi là Bum, đẹp trai giống KIm Bum đấy. ở nhà thì Bủm, ra ngoài thì Bum, thế cho nõ đỡ xấu hổ!

Em Ly nhìn lớn lên trông yêu quá, có lẽ ở tuổi này Ly đã biết ăn uống và biết đi vệ sinh đúng chỗ rùi phải không ??? .Chủ nhật này đi off mình được bế em Ly rùi . .ihihih .Hôm qua mình ra đường Trường Chinh thấy ở đó có mấy em mèo batu thuần chủng rất to, một con màu trắng và hai con màu khói mặt tịt , mặt tròn to , hai mép dầy nằm bẹp trong chuồng .Con màu trắng hai răng nó chìa ra ngoài trông như sắp hết hơi rùi .Ngoài ra ở đó có hai em mèo con tầm một tháng tuổi nhưng có bộ lông rất đẹp và lạ , hình như là màu socola cháy đen .Mình chưa thấy chú mèo nào có bộ lông như thế .Bạn nào rảnh thử qua xem , thực sự bộ lông của nó rất khó tả , không biết là giống gì nữa
Anh ơi, Ly biết đi vệ sinh đúng chỗ rồi, mà chỉ biết đi tè thoi, đi ị thì vẫn chưa biết. Còn BUm ý, mới về nhà được 2 ngày mà đã biết đi vệ sinh vào chậu rồi anh ạ, khôn lắm. Người ngắn tủn mà nhảy ra nhảy vào cái chậu rõ là buồn cười! Còn chuyenj ăn uống thì ăn nhiều lắm, nhem nhẻm cả ngày. Em cho bọn nó uống sữa nữa, mà cho uống hết hộp này thôi.

Em Ly lớn nhanh quá, em Ly không bé đâu, nhìn lớn hơn Nana rồi. Em Bum giống hệt em Malta hồi nhỏ, mèo của cô Nga được cái sữa tốt ,mèo con bụ lắm.
Vâng, nó bụ sữa trông béo tròn quay ra, nhưng bé kia thì gầy hơn Bum nhà em anh ạ. Em thích màu lông của bé anh mang từ nhà chú Trung Ac về ý, đẹp thật. @ em lông ngắn được mấy thang rồi ạ?

đâu , chị có em mào anh lông dài nào đâu? Ý em là con batu lông dài á? Khổ thế, mũi em tẹt chứ không tịt nên bị hiểu nhầm. Chị mua ở nhà cô Nga ở Bạch Đăng ý, cả 2 côn đều đón ở đấy

hoalinh

Member
Miu nhà anh bình thường hay đi ị trong chậu nhưng hôm nào nó đi tè trong chậu mà anh chưa kịp dọn thì y như rằng nó sẽ nhảy ra ngoài ị trên nền nhà .Nó nhất quyết ko ị vào trong chậu nếu co nước tiểu ở đó .Anh ko biết giống mèo này có tính cách như vậy không , em thử vệ sinh chậu sạch sẽ sau mỗi lần nó đi tè xem

ngudaymuon

Active Member
Ôi, cành nhìn càng thấy con bé Ly trán dô mặt gãy quá chừng đời, cái mẹt thì gian gian, cái mắt thì lanh lanh mà tính tình thì hiền khô à. Lông Ly cũng khá mềm nữa. yêu quá. Mai mang Ly đi Ngọc. :D Chị làm vệ sinh tai cho. :D

Hehee, làm massage miễn phí hả chị? Mai chắc em mang con Bủm đi chơi. Em vừa cho Ly xuống tóc rồi, sao mà nấm dai dẳng quá! Lông Ly xơ xác quá chị ạ, khoong biết phải thay lông không? Hay là em làm gì nhỉ? Em chỉ tắm cho nó bằng nizoral thôi, chải nữa. Mà mỗi lần chải ra cả túm lông. Lông Ly bây giờ lưa thưa chị ạ

cun0206

Member
2 đứa xinh quá trời chị ơi. đứa nào cũng mũm mĩm xinh xinh đáng yêu quá. 2 bé hay ăn chóng lớn nha

Úi, Con Ly nhà chị nó kén ăn lắm em ạ, bù lại con Bum thì anh vô tội vạ. Nhìn bọn nó ăn mình cũng thấy vui, mong 2 đứa nó được khỏe mạnh và béo tốt!

Nga beo

Member
nhìn 2 bé mèo đáng yêu và mũm mĩm quá.....chúc 2 bé hay ăn chóng nhớn mà càng nhớn thì càng đẹp nhá.....ban shimmy0510 thật là may mắn đó!