• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

2 chú chó nhỏ Bắc Hà nhà em xin được tham gia :)

htrung

Member
Em có 2 chú Bắc Hà nhỏ, chụp cũng ko đẹp lắm, không hiểu sao dạo vừa rồi em ko sao post bài lên được, toàn bị báo lỗi "diễn đàn vì lý do nào đó"...........Dog Eye

TaiVenh

Active Member
Chúc mừng chú Trung với các chú cún mới.

Nhưng cũng phê bình chú luôn, ai lại chụp ảnh như vậy, khó xem và bình luận lắm.

Chụp lại nhé. Chụp riêng từng con một theo mấy thế cơ bản.

Cún BH được mấy cân rồi?

ngoc khoa

Member
ảnh gì mà mờ tịt thế , thế là em chó cái vẫn đang ở nha trung hả . 2 chú bắc hà và một h'mong xù đúng không trung ?

htrung

Member
Vâng em xin tiếp thu ý kiến của bác TV ngay, lần sau em sẽ post ảnh tốt hơn :)
- em cái màu đen chân dài đã về chính chủ ah
- em lông dài với em bắc hà nhà em đã tiêm mũi đầu, tẩy giun, hiện giờ sức khoẻ rất tốt, em chưa có nhiều kinh nghiệm nhưng rất may chuyển vùng 2 chú này về không bị làm sao ah :)

htrung

Member
Có thêm 2 cái ảnh của 2 chú nhà em, vẫn chưa được chuẩn lắm các bác thông cảm :)

Tên: nhím
Giới tính đực
cân nặng: khoảng 10Kg (e cũng ko ước chừng thôi ah vì chưa cưn:)
Xuất xứ: Bắc hà
Tính cách: hiền lành, dễ bảo thậm chí lúc mới về hơi nhát em đoán có lẽ ở nhà chủ cũ bị cho ăn đòn nhiều, sủa to chính xác, dễ ăn, trông nhà tốt, đã biết đi vs đúng chỗ nhưng về tính cách thì ko được hay, quái bằng chó BH hay Mông cộc (đấy là theo nhận xét của cá nhân e)

Xuất xứ: Bắc Hà
Tính cách: khá ổn, nhanh nhẹn nhưng còn phải dạy dỗ nhiều, thích ăn ngon, chưa biết trông nhà, dễ huấn luyện, đã biết đi vs đúng chỗ có xỉ than

em tạm thời review thế đã, còn phải học hỏi trên diễn đàn nhiều, các bác cứ nhận xét ah
Rất vui hôm trước giao lưu Hmong BH đã có dịp được gặp các bác và mod trên diễn đàn, hi vọng sẽ có nhiều dịp khác để em được học hỏi kinh nghiệm >:D<

zaimz

Member
Hay quá, mình bồ kết giống Mông "xù" này lắm! Chúc mừng bạn có 1 em Mông "xù" trong nhà nhé!

ngoc khoa

Member
chú h'mong lông dài nhìn phê quá nhỉ , nhìn bộ lông như tơ chắc xờ vào thích phải biết . Chúc mừng bạn đã có 2 người bạn thật dẽ thương nhé .

ngoc khoa

Member
sao lâu rồi mà khôg thấy chủ nhân cua topic nay cập nhật thông tin về 2 cún nữa nhỉ ... thỉnh thoảng cũng phải lên tiếng đi chứ

htrung

Member
Mấy chú nhà em vẫn khoẻ, cám ơn bác đã hỏi thăm, dạo này e bận quá nên chả có thời gian chăm chút hình ảnh cho nó bác ah

hoangthuy

Member
2 em cún của anh bây giờ được bao nhiêu tháng rồi anh HTRUNG ơi, hôm nào có thời gian anh cho em qua ngắm tý,em cũng đang tập nuôi1 chú BH.Anh cho em địa chỉ hoặc sđt,anh em minh giao lưu.Chúc cho 2 chú cún của anh hay ăn chóng lớn

ôi cái bé xù xù trên ảnh kia là chó bắc hà ạ,nhà bà nội chồng em có 1 con y hệt như thế mà em chả hiểu là chó gì.chỉ thấy nuôi đc 9 tháng mà to uỳnh,to lắm ý ạ,cao qua cả đầu gối em,mỗi lần e về nó chồm lên 2 chân trc ôm vào cổ e mà em chỉ muốn ngã ,trông như con gấu ý

htrung

Member
Cám ơn các bác vẫn thỉnh thoảng hỏi thăm chú BH nhà em, nhất là bác Khoa và bác Lâm :)
em gửi các bác xem mấy hình của nó ah

Cám ơn các bác vẫn thỉnh thoảng hỏi thăm chú BH nhà em, nhất là bác Khoa và bác Lâm :)
em gửi các bác xem mấy hình của nó ah

Chú BH đang thay lông thì phải, trông thích thật ! Trung cố chăm sóc cho tốt nhé, kẻo chú Khoa lại................

ngoc khoa

Member
sao em lại không xem được ảnh nhỉ? nhìn em nó như thế nào rôi hả hai bác ...... hôm vừa rồi về hà nội mà không kịp ghé nhà các bác để hổi thăm( trước là người sau là cún ) . thôi bác nào có thời gian tả sơ sơ em nó nhìn thế nào hộ em cái

htrung

Member
Thực ra thì em cũng chẳng có kinh nghiệm gì cả, mong các bác chỉ giáo ah :D
@ Bác Lâm: Vâng lúc nào bác post bài về mấy chú Dob nhà bác đi, với em thì giống này em hoàn toàn xa lạ, mù tịt :) Em chỉ khoái nuôi mỗi GSD với chó ta thôi
@ Bác Khoa: thực sự em rất tiếc lần bác xuống ko có thời gian ngồi cafe cùng bác, bác thử refrest lại vài lần xem sao.

hoangthuy

Member
sao em lại không xem được ảnh nhỉ? nhìn em nó như thế nào rôi hả hai bác ...... hôm vừa rồi về hà nội mà không kịp ghé nhà các bác để hổi thăm( trước là người sau là cún ) . thôi bác nào có thời gian tả sơ sơ em nó nhìn thế nào hộ em cái
bác Khoa xuống HN mà chẳng gọi cho thằng em dại này gì cả,chắc là quên thằng em này rồi:((,anh em gặp nhau học hỏi anh tý kinh nghiệm

hoangthuy

Member
to bác htrung; em thấy ngày xưa bác có 2 em mà,giờ đâu mất 1 em rồi bác,nhìn dáng vóc em của bác đẹp đấy,chúc mừng bác