• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

2 đứa nhà mình đã lớn

ruồi bẹp

Active Member
Tội nghiệp tụi nhỏ vừa mới chững chạc một tí mẹ nó đã bị bắt trộm mất:worried:
Con bé em gái may mắn thoát dc trong vụ đó, về bị thương ở chân rồi ốm 1 trận nhừ tử từ đó nó cứ gầy nhỏng ra không béo lên được. Thằng anh thì trộm vía hơn.
Dạo này gần nhà mình có lắm bọn câu trộm mèo, cả 2 đứa đều hiền lành, đặc biệt con em rất quấn người nên bà tớ rất lo cho chúng nó, cứ mỗi lần tụi nó thò mặt ra khỏi cổng là bà lại lùa tụi nó vào. Cũng may nhà vườn rộng thênh thang nên cũng đủ chỗ cho thẳng anh lang thang thở thẩn và con em đi vồ bắt bướm với chuồn chuồn ;)

Lady first! Con bé em

em xinh đến cả đuôi em cũng xinh
H em nó nối tiếp mẹ làm hoa hậu xóm >:D<

Thằng anh, thằng này trộm vía hơn nhưng lại không thích người
nhiều lúc cả chủ đến gần cu cậu cũng lỉnh đi nhưng mà chỉ cần mang miếng thịt gà ra dụ là le te chạy lại ngay :waiting:

cả ngày ngủ trương cả người mà tối đến em vẫn ngáp như thường :rolling eyes:

Em nó đẹp trai nhất nhà ;;)

Phú ưu tư... chắc đang nghĩ xem có nên ngủ tiếp hay không

Em ấy rất hối hận vì những gì mình đã phá phách nên em ấy chui xuống gặm thịt gà hối lỗi :praying:

ruồi bẹp

Active Member
Hai đứa rất thích nằm ngủ dưới gốc cây hồng xiêm vì lớp lá rụng giầy có vẻ ấm với êm hơn trong hộp giấy. Nhìn tình cảm ghê!!!!:love struck:

b4bj_luv_p3t

2 bé mèo nhà bạn xinh (wa') quá. trông rất ngộ nghĩnh và dễ thương + rất biết tạo dáng nữa => chụp ảnh xinh lắm. :D

hoapt

Member
em mèo trắng vàng của bạn xinh quá đi mất, mặt giống hệt con Miu nhà mình, chỉ khác màu. Yêu quá yêu quá. Không biết có phải anh em với Miu ko...

Hinnie

Nhìn 2 đứa đều dễ thương thật, xinh quá
Nhà có vườn rộng cũng tốt, không như nhà tớ, ở tập thể, mèo chỉ quanh quẩn trong nhà, thỉnh thoảng ra sân đằng sau nhà tắm nắng 1 tí là lại phải gọi về ngay
Thế mà vẫn bị câu trộm mất .....
Mà hôm nay em Ú nhà tớ từ sáng cũng chưa thấy về
Mọi khi có đi chơi thì sáng sớm là nó mò về ngay :(
Lại thấy lo lo
Em Ú nhà tớ cũng cỡ như 2 đứa bên nhà ấy :( hiền, quấn người kinh khủng

ruồi bẹp

Active Member
cảm ơn các bạn đã khen
mình yêu 2 đứa nó lắm
mỗi lần về quê là ngồi cả ngày ngoài vườn với chúng nó

nhưng mà hôm qua mẹ mình vừa nói là con bé em lại bị ốm
tội nghiệp con bé đã gầy rồi lại cứ hay bị ốm, xót lắm!
Chẳng bù cho thằng anh nhảy nhô nhảy nhào suốt ngày

hoapt

Member
ngày nào mình cũng vào đây ngắm em mèo nhà bạn, nhìn giống con Miu quá, con Miu mà béo lên tí nữa là giống hệt, kiể mặt nhìn suy tư rất là giống luôn ý :(

ruồi bẹp

Active Member
lúc con mèo mẹ của 2 đứa này bị bắt mất, cả nhà mình cũng buồn lắm, nó ở nhà mấy năm rồi cũng có mấy lần đi chơi lâu lâu mà vẫn về thế nhưng lần đó nó không về luôn. Lúc đó 2 đứa này vẫn còn nhỏ, nhìn tội lắm ý.

ruồi bẹp

Active Member
@Ki Ki: đây là 2 đứa ở nhà em ở quê
còn thằng ku nhà chị em nuôi ở nhà ở HN, hì hì