• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

1n em mèo rất dễ thương tìm chủ

james

Member
có 1 em mèo màu trắng đi lạc, hiện giờ em nó ko có nhà để về fải tá túc ở nhà em, bố em lại ko cho nuôi 2 con nên em bất lực, anh chị em nào có khả năng cho nó 1 mái ấm thì liên lạc với em thật nhanh vì em ko biết là còn giữ nó được bao lâu nữa:((.
Mèo trắng rất đẹp, mắt 2 màu, khá lớn rồi, tầm 3-4kg, rất ngoan và khôn, mèo đực nhé.

phichau

Cho hỏi là giống gì, cần thiết mai lấy luôn mà bạn có cần money không? Bắt mèo xong mà không trả tiền vía thì ngại lắm.

ashita

Dịch giả Vietpet
bạn ơi nhà bạn ở đâu? bạn tớ nhà ở gần Long Biên vừa có 2 con mèo đi lạc

james

Member
@phichau: mình cg ko biết là giống gì nữa, con kiểu thế này cg fổ biến mà, lông xù trắng mắt 2 màu tí nữa mình up ảnh lên.ko fải mèo nhà mình nên chuyện tiền nong đâu có quan trọng
to ashita: nhà mình ở Hồ Đắc Di, xa lắm ko biết nó có đilạc xa thế ko nữa.

giangLN

Member
bạn cho mình xin em ấy nhé, mình đang tìm mua mèo, mình sẽ chăm sóc em nó cẩn thận, bạn cho mình địa chỉ và số dt nhé, mình đến xin lun ^^

james

Member
đây là em mèo mình đang cưu mang, tối nay em nó sẽ fảingủ ngoài đường vì lúc nãy bị bố tớ mắng bắt đuổi ra ngoài :((

bạn nào hảo tâm liên lạc theo nick nchg256 hộ tớ nhé

bibin

Member
Thôi chết, tội em nó quá, ngủ ngoài đường...hix...Ai nhanh chân bắt em nó về đi,thương em nó quá.

uyen2980

Member
ở sg là mình chạy đến lấy liền không ý kiến rồi,,, hix, sao bạn không phải ở sg nhỉ???

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Mình cố gắng add nick của bạn nhưng không được James ạ. Tình hình em mèo đó ra sao rồi? Trời ơi, ngủ ngoài đường là nguy cơ viêm phổi cao lắm, cũng may đêm qua trời ấm.

Cho mình biết ngay thông tin nhé. Bé mèo đi lạc này mà được tắm rửa trắng bong thì sẽ xinh đẹp tuyệt vời đấy.

giangLN

Member
tối qua mình đã đã đến rước em ấy về ngay sau khi liên lạc được với bạn james, công nhận em ý rất ngoan va xinh nữa, nhưng chắc đi lạc lâu rồi nên bẩn kinh khủng :)), nhiều rận dã man, chắc phải đến 100 con :)), mất nguyên buổi đêm ngồi tắm rửa và bắt rận, ^^

Đây là hình em ấy sau khi được make up, mọi người xem nhé ^^. một lần nữa cám ơn James nhiều nhé ^^

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Tuyệt vời!!!!!!!!!!!!!

Em ấy có tên chưa bạn? Mình rất mừng vì em ấy đã có chủ...

giangLN

Member
mình cũng chưa biết đặt tên em ấy là gì nuãm nhưng em này rất ngoan, cứ đưa tay gọi meo meo là sán đến, cho ăn xong là nằm 1 chỗ ngủ tít :D,ko hiểu sao em mèo đẹp thế này mà ai lại để nó đi lạc được nhĩ, mình nhất định sẽ chăm sóc em ấy chu đáo

james

Member
hic hic cảm động fát khóc :(( cám ơn bạn giangLN nhé hic hic mình cg tên Giang

Ti Bui

Member
tối qua mình đã đã đến rước em ấy về ngay sau khi liên lạc được với bạn james, công nhận em ý rất ngoan va xinh nữa, nhưng chắc đi lạc lâu rồi nên bẩn kinh khủng :)), nhiều rận dã man, chắc phải đến 100 con :)), mất nguyên buổi đêm ngồi tắm rửa và bắt rận, ^^

Đây là hình em ấy sau khi được make up, mọi người xem nhé ^^. một lần nữa cám ơn James nhiều nhé ^^

Ôi, bé mèo xinh quá, nhận không ra sau khi được chăm chút lại. Nó thật may mắn vì gặp được những người như James và Giang.

ashita

Dịch giả Vietpet
chúc mừng ^^ phải lên VP thường xuyên mới được. biết đâu có ngày tìm lại được chục con mèo đã mất tích mà bị tình nghi là bị câu thì sao nhỉ ;;)

james

Member
nhớ mèo quá, bạn giangLN rảnh lên đây kể chuyện với post ảnh em ý cho cả nhà chung vui nhé

whiteowl

Member
Meo` bạn James tìm được ở đâu thế. Mình vừa đón 1 đàn mèo gồm 1 mèo mẹ và 3 mèo con về nuôi thì mèo mẹ đi lạc, mèo mẹ trông giống giống em này (mới đón về nên không nhớ rõ) >.<

Ti Bui

Member
Meo` bạn James tìm được ở đâu thế. Mình vừa đón 1 đàn mèo gồm 1 mèo mẹ và 3 mèo con về nuôi thì mèo mẹ đi lạc, mèo mẹ trông giống giống em này (mới đón về nên không nhớ rõ) >.<
có 1 em mèo màu trắng đi lạc, hiện giờ em nó ko có nhà để về fải tá túc ở nhà em, bố em lại ko cho nuôi 2 con nên em bất lực, anh chị em nào có khả năng cho nó 1 mái ấm thì liên lạc với em thật nhanh vì em ko biết là còn giữ nó được bao lâu nữa:((.
Mèo trắng rất đẹp, mắt 2 màu, khá lớn rồi, tầm 3-4kg, rất ngoan và khôn, mèo đực nhé.
Mèo của James và Giang là mèo đực mà bạn !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

whiteowl

Member
Vâng, tại nhìn giống nên nhớ con mèo mẹ quá, người quen không nuôi được nên mình đón cả ổ về nuôi, ai ngờ mèo mẹ nó tha hết cả đàn đi, tìm mãi thì 3 ngày sau thấy 3 con mèo con trên mái nhà hàng xóm. còn mèo mẹ mất tích, hi vọng nó được ai đó đón về nuôi như mấy bạn ở trên

james

Member
Hic! Khổ thân đàn mèo con :((
Mèo này là giống gì nhỉ các bạn nhỉ, tớ mù tịt lắm nhưng thấy có nhiều con lông xù trắng, mắt 2 màu giống nhau.