• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

1 tháng buồn ..

Sáng nay, K nhận được 1 thông tin, mà với K thì nó giống như .. Nấm nhà K chết mất rồi :(( Con mèo đẹp, ngoan, hiền lành, biết đùa .. vậy mà .. huhu .. không phải nó ốm, nó bệnh, mà vì lũ chó !! chó bên nhà trẻ !! đêm qua K còn chơi, còn gọi nó, thế mà nó tuột xích chạy mất tiêu, K cứ nghĩ nó sẽ tự về được như mọi hôm, vậy mà .. :(( nó chạy sang bên nhà trẻ, chỉ ngay bên kia đường thôi .. rồi bị bọn chó ở đấy cắn .. :(( eo ôi tội nghiệp con mèo .. chó, chó, chó cái gì mà chó, lũ sát mèo ấy !! bọn chó đấy không bắt, không đuổi bất kì một tên trộm nào, chỉ lo đi hù dọa mèo rồi giết mèo. bao nhiêu con mèo quanh khu nhà K, chỉ lơ đễnh chạy vào là lập tức chết !! chết thật oan .. hồi trước 1 con mèo mẹ mang bầu, vô ý nhảy vào, lập tức bị xâu xé, thế là cả con cả mẹ cùng chết. rồi 1 con mèo nhỏ, tầm 3 tháng mà nhà bác bán hàng nuôi để đuổi chuột, rồi chẳng may bị quấn xích ở đấy .. cũng chết nốt .. chó kiểu gì thế ? thậm chí ngay cả cái con chó cụt đuôi to đùng ( mình quên mất tên giống đó rồi, hình như là Rot thì phải ) gần nhà mình, nó nhìn thấy mèo nó cũng không đuổi, vậy mà lũ nhép này .. chỉ lo đi dọa mèo .. thật không thể chịu nổi nữa ..

Nấm là mèo bố, còn vợ và con nó ở nhà, mình thật không nỡ .. hơn nữa nó là quà sinh nhật năm ngoái của mình. sắp đến sinh nhật mình rồi, còn vài ba hôm nữa thôi, vậy mà lại xảy ra chuyện này, thật ngòai sức tưởng tượng .. đêm qua mình có linh cảm không tốt lắm, mình đã cố gọi nó về nhưng nó không nghe .. bây giờ là thế này đây .. buồn quá .. ghét cái lũ sát mèo kia .. thế này thì thử hỏi làm sao mình dám nuôi/ thả mèo nữa :((

xammiu

Member
Đừng trách đàn chó nó cũng là những con vật hành động theo bản năng, ý thức kém hơn con người , trước khi trách đàn chó bạn nên tự trách mình trước, biết đã có nhiều vụ mèo bị đàn chó cắn và nhà bạn lại ở gần mà vẫn để em Nấm đi chơi.......

luden

Member
Đừng trách đàn chó nó cũng là những con vật hành động theo bản năng, ý thức kém hơn con người , trước khi trách đàn chó bạn nên tự trách mình trước, biết đã có nhiều vụ mèo bị đàn chó cắn và nhà bạn lại ở gần mà vẫn để em Nấm đi chơi.......
đồng ý với bạn về việc chó hành động theo bản năng thôi, nhất là những con chỉ nuôi với mục đích giữ nhà. Tội nghịp Nấm xinh xắn. Bạn cũng chủ quan một chút vì không đi tìm rồi bắt Nấm về ngay lập tức. May mắn vì bạn vẫn còn đàn con đáng yêu của Nấm. Cẩn thận hơn nhé.

HChuong

Member
Thật tội cho bé nhà Khoai. Mình hy vọng sẽ không phải nghe những tin buồn như thế này nữa. Khoai hãy quan tâm đến các em mèo của mình hơn nữa. Em phải có trách nhiệm với chúng hơn.

mình đâu thèm con của Nấm ? mình cần Nấm cơ !! Nấm í mà !! còn đàn con của nó thì muốn lúc nào chả có ? đồng ý là chó chỉ giữ nhà, nhưng chúng nó chưa bắt/ đuổi được bất kì 1 tên trộm nào, chỉ nghe chuyện bọn nó sát mèo là nhiều. vừa mới mất món quà sinh nhật xong, buồn lắm .. găn bó với nó suốt 1 năm trời .. sao số mình khổ thế, nuôi mèo nhiều nhất được có 1 năm, xong rồi lại chết .. hoặc là đi lạc .. chả bao giờ nuôi hơn được .. cố gắng lắm cũng chỉ được 1 năm vài tháng .. K thấy ghét mình .. sao hôm qua K không nhất quyết bắt nó về chứ ? sao hôm qua K không cố gắng giữ nó lại ? sao hôm qua K lại chủ quan đến thế ? tự thấy ghét mình vô cùng .. tội nghiệp mèo cưng ..

lechan

Member
Khoai đó hở ?? Lâu không thấy bồ online... nhìn topic bạn nghĩ bồ đang nói về con Sói, hóa ra là Nấm?? * my god!!!*... nhà lechan ngày trước cũng thỉnh thoảng mèo đi lạc không có về, nhưng tuyệt nhiên không hề có chuyện mèo-chó cắn nhau như thế.... đồng tình là do bản năng của động vật ( cái này về quê lechan thấy nhiều lắm, mèo xổng ra là bị chó cắn ngay) nhưng sao vẫn thấy xót xa thế?? thà nó cứ bị bắt đi còn hơn nhìn nó tận mắt bị 'xâu xé' ( dùng cái từ Khoai đã sử dụng nhé :( ...).... Cố lên Khoai nhé, hiểu tâm trạng của bồ lắm lắm... ( mặc dù của mình là với một chú cún cơ ~~~ ) nhưng mà bồ phải cố gắng lấy lại tinh thần chứ.... còn Sim và bọn nhóc nữa cơ mà, buồn rồi mất tinh thần thì ai lo cho bọn nó???

Tự nhiên thấy nhà mình thật hạnh phúc khi chó mèo hòa thuận ( chó Bẹc giê 25kg với mèo 2kg) suốt ngày đùa nhau thậm chí còn chơi trò mẹ-con.... cũng là do tính chó hiền... chứ không hung dữ...

Chậc , Khoai ơi vui lên nhé, ít nhât Khoai còn có cái ảnh Nấm, nhà lechan hồi đó còn không có nổi tấm ảnh để mà ngắm cơ~~~

chó bên đó đựoc nuôi theo thể hoang, kiểu như thích ăn gì thì ăn, ngủ đâu thì ngủ, .. nên tính bọn đó dữ lắm. khách đến để xe xong cũng phải chuồn cho nhanh vì chúng nó thấy người lạ nên sủa dữ lắm. K nuôi gần 2 chục con mèo rồi, nhưng chưa có trường hợp nào đi sang đấy rồi bị cắn .. khổ thân thằng bé .. K có ảnh nhưng cũng ts dòm cho đỡ nhớ. nhưng mà mỗi khi đi học về, nhìn lene giàn cây, không thấy con đó ngoái ra kêu "a âu .." chào nữa, tự nhiên lại thấy buồn .. mọi khi đi đâu về gọi "Nấm ơi", nó cũng thò đầu ra hét "a âu, ngoao ngoao ..", bây giờ thì hết rồi :(

trời rét .. rét thật .. Phong Phong cũng ra đi luôn rồi .. đi đến 1 nơi nào đó xa xôi .. tìm bố nó .. chả biết nói thế nào .. chắc tại rét quá mà .. mình đã cố hết sức rồi, chăm sóc, sấy, ủ ấm nó .. nó ấm lên, yên tâm rồi .. vậy mà .. không hiểu nữa .. huhu .. Phong Phong ơi :(( xin lỗi talawas :((

Ms Linh

Member
:( buồn quá!! Thương cho bố nó bỏ đàn con bơ vơ, bỏ cả mẹ nó!! Chẳng biết nói j về lũ chó bên nhà trẻ... Thôi, cố gắng nguôi ngoai bạn nhé!! :( Bố Nấm đến 1 nơi thật tốt rồi... Ko sao đâu mà!! :(

luden

Member
K ơi, K coi lại cách K chăm sóc đàn mèo của K đi nhé, nếu không biết thì hãy hỏi mọi người làm sao là tốt nhất, cứ nghe những tin thế này thấy xót xa quá K à. Nói Bạn đừng giận, vì mình chẳng biết bạn là ai hết, cũng không biết , không hiểu bạn yêu mèo và chăm tụi nó tốt như thế nào. Nhưng bạn nhìn lại một chút xem có ai nuôi mèo mà để chết liên tục như bạn không. Đừng giận mà hãy xem lại cách bạn chăm sóc tụi nó nhé. Mong bạn trưởng thành và là một " bà mẹ" thật sự của đàn mèo.

sự cố thôi, trước đây K nuôi cũng nhiều mèo lắm nhưng chưa từng có trường hợp nào thế này. mèo bị chó cắn không có, bị lạnh chết cũng không .. mà cũng chỉ là mèo tây như nhau thôi, có khác gì đâu ? thôi thì 1 lần cho biết, K sẽ rút kinh nghiệm. cám ơn mọi người nhé