• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

1 số hình ảnh Pitbull " Phích + Hương "

duykienhd

Member
Tưởng ông cháy dở được quảng cáo là không có đối thủ mà thua tâm phục khẩu phục như vậy8->8->8-> theo tôi được biết thì con phích chỉ là 1 chú pit thuộc loại bình thường trong đàn của 1 trại pit dưới hp. thế mà tý nữa thì mình nghe lời quảng cáo mà mua đàn socola ''cháy '' :)):)):))
đời chiến binh,nay người mai ta,ko ai có thể nói trước điều gì cả.thắng làm vua,thua làm giặc.cũng như con gà trọi,đá ăn độ thì có giá trên trời,còn thua thì giá bán theo kg,180k,1kg.tôi có 1 con đực là hậu duệ của con Cháy,đẻ ngày 8/5/2012,đến bh là gần 8 tháng,nếu bạn muốn có 1 trải nghiệm,cứ mang đến 1 con bằng trạng,giao lưu với nó nhé.hình nó đây

cả ngày chỉ ăn và nằm góc chuồng:))

pitbull_hn

Member
đời chiến binh,nay người mai ta,ko ai có thể nói trước điều gì cả.thắng làm vua,thua làm giặc.cũng như con gà trọi,đá ăn độ thì có giá trên trời,còn thua thì giá bán theo kg,180k,1kg.tôi có 1 con đực là hậu duệ của con Cháy,đẻ ngày 8/5/2012,đến bh là gần 8 tháng,nếu bạn muốn có 1 trải nghiệm,cứ mang đến 1 con bằng trạng,giao lưu với nó nhé.hình nó đây

cả ngày chỉ ăn và nằm góc chuồng:))
Sao cháu thấy mọi ng chơi pitbull cứ quan niệm là phải bố mẹ khủng, đánh nhau tốt, bất khả chiến bại thỳ đúc ra chó con mới có tiềm năng phát triển nhỉ, tất nhiên là mỗi ng có một quan điểm chơi khác nhau nhưng cũng ko nên chê bai dè bỉu này nọ như thế, để mà nói thì đời ng lên voi xuống chó, con chó nó cũng vậy.Lúc trước con cháy nó còn trẻ thỳ nó là một chiến binh thực thụ, còn bây giờ khá là già chó rồi thì so sánh làm sao dc???mà ai nuôi chó mà trả muốn quảng cáo!!!như bác pitbull_hd nói thỳ e phích nghe nói dc sinh ra trong một đàn tầm thường ở hp mà hạ được cháy, thế bác dựa vào đâu để nói là hậu duệ của con cháy ko hạ dc những con khác mà phải sợ???Ko biết ý chú Kiên thế nào nhưng cháu chọn chó ko quan trọng là có bố mẹ nhập nọ nhập kia đánh đâu thắng đấy, mà cháu quan trọng từng cá thể.Cháu có dẫn chứng hẳn hoi, chắc chú ko lạ j bây giờ ở hn có rất nhiều những con pit đẹp và tiềm năng, nhưng ko it những con pit ấy là có bố mẹ rất bt hoặc bố mẹ còn mang tai tiếng như bị điên, thế mà nó có làm sao đâu...cái này đến chủ của nó cũng phải công nhận.Ấy vậy mà khi đưa ra dẫn chứng thỳ những con ng lớn tiếng chuyên ra đâm bị thóc chọc bị gạo kia lại im re....!!!8->

Cái cuộc đời Pitbull nó ngắn ngủi lắm , thử hỏi 1 con Pit cả đời đánh được bao nhiêu trận sinh tử ??? Hay chỉ là đánh giao lưu . Mỗi lần nó cắn nhau là phải nghỉ dưỡng hàng tháng trời .
Việt Nam mình chưa có luật hay tổ chức nào đứng ra làm trọng tài trong các cuộc chọi chó cả . VN ta chọi chó thì cứ cho chọi đến khi nào có con chạy thì thôi , không chạy thì cắn đến chết thì thôi =((=((=((=(( mà Pit đã cắn thì ít khi chạy lắm :-??:-??:-??
Thế thì cuộc đời của 1 huyền thoại Pitbull chắc chỉ đánh được vài lần như thế là cùng .
Chó chọi cũng như cá chọi vậy , cá chọi đánh 1 trận là tã , ít khi dùng lại được . Pitbull gần như thế , dù thắng hay thua thì cũng tã chó rồi , đợi bao giờ nó mới bình phục được :(
Nên 1 khi Pitbull nhà nào mà cắn được 3 trận thắng trở lên , đã là kinh khủng lắm rồi ;););););)

boy_armani8x

Active Member
Cái cuộc đời Pitbull nó ngắn ngủi lắm , thử hỏi 1 con Pit cả đời đánh được bao nhiêu trận sinh tử ??? Hay chỉ là đánh giao lưu . Mỗi lần nó cắn nhau là phải nghỉ dưỡng hàng tháng trời .
Việt Nam mình chưa có luật hay tổ chức nào đứng ra làm trọng tài trong các cuộc chọi chó cả . VN ta chọi chó thì cứ cho chọi đến khi nào có con chạy thì thôi , không chạy thì cắn đến chết thì thôi =((=((=((=(( mà Pit đã cắn thì ít khi chạy lắm :-??:-??:-??
Thế thì cuộc đời của 1 huyền thoại Pitbull chắc chỉ đánh được vài lần như thế là cùng .
Chó chọi cũng như cá chọi vậy , cá chọi đánh 1 trận là tã , ít khi dùng lại được . Pitbull gần như thế , dù thắng hay thua thì cũng tã chó rồi , đợi bao giờ nó mới bình phục được :(
Nên 1 khi Pitbull nhà nào mà cắn được 3 trận thắng trở lên , đã là kinh khủng lắm rồi ;););););)
Cắn 3 trận trở lên nhiều lắm bạn ah, người ta chơi sâu vào rồi thì trên đẳng cấp biết huấn luyện là đẳng cấp phục hồi chó sau trận đánh.

langondoc

bạn hamhochoi có vẻ rất am hiểu về pitbull,bạn có thể giải thích hộ mình,tại sao những con pit đánh bên sàn đấu ở tq toàn mũi đen,và mõm đen,mà ko thấy những con mũi đỏ.phải chăng những con mũi đỏ cũng bị lỗi gì đó,cho nên nó ko được lên sàn đấu?

Challenger

Member
Không phải là mũi đỏ là không được lên sàn đấu, mình thấy mũi đỏ hay mũi đen hoặc mầu sắc của Pitbull chẳng ảnh hưởng gì đến tinh thần chiến đấu cả.Chỉ có điều, cá nhân mình nhận thấy rằng không hiểu vì sao Pitbull chơi theo kiểu Fight thì mầu đen và mầu vàng mõm đen lại " có vẻ " khỏe hơn và " chiến " hơn rất nhiều.....bác nào biết về điều này thì bình luận thêm chút cho rôm ạ....!

hamhochoi

Member
Theo mình thì cũng ko quan trọng gì về màu sắc...chủ yếu là thần kinh thôi bạn à @@

Challenger

Member
Về sắc tố đen thì mình thấy rằng công nhận những con chó có mầu đó thường rất khỏe, nhanh nhẹn từ khi mới lọt lòng mẹ, ít khi nào thấy những con chó mầu đen bệnh tật, nếu có bị ốm thì mầu đó cũng ốm sau cùng nếu như cả đàn cùng bị...khi lên sàn đấu, những con có mầu đen thường lỳ đòn hơn, quyết liệt hơn.....điều này mình nghĩ mãi mà chưa ra.....:-/:-/

Bản thân đỡ đẻ nhiều, mình thấy mấy con chó con mầu đen thường khỏe và nhanh hơn, nó húc các con khác mặc dù là ra khỏi bụng mẹ trước hẳn mấy tiếng để tranh ty nhiều sữa....bác nào có thêm ý kiến thì nói cho em hiểu với:D