• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

1 bé mèo đang cực kỳ cần sự giúp đỡ của mọing

dvu3020

Mình mới gia nhập diễn đàn, ko biết post vào box này có đúng ko, n mọing có thể làm ơn share cho ng quen biết để giúp đỡ bé mèo này dc ko? em ấy ở TP HCM, tình cảnh rất đáng thương, thực sự mình ko giúp j đc, chỉ cố để tìm đc ng có thể cứu em ấy :(
link gốc: fb bạn Miinh Thy, nếu ai giúp đỡ đc thì hãy ll vs bạn ấy nhé
http://www.facebook.com/notes/miinh-thy/mèo-con/220900141297579

Sáng nay, dưới nhà để xe có 1 bé mèo con bị cán liệt hết cả 2 chân, hiện mình đang giữ bé mèo này tại nhà để chăm sóc.

Nhưng do nhà đang nuôi 1 em mèo to, hung dữ, mình lại đi suốt ngày...ko chăm sóc cho bé mèo con đc. Để ở nhà sợ bị mèo to cắn, ko thì mang xuống nhà xe, mà ko ai cho ăn hay chăm sóc:(...Bạn nào có điều kiện có thể chăm sóc, liên lạc với mình qua FB hoặc trực tiếp qua số đt 0938 630 611 nhe, mình ở TpHCM, Q7
--Thân--

Mong mọi ng có thể bỏ chút thời gian....

milkygirl6390

Active Member
topic này cần phải được up lên để mau chóng có người giúp đỡ. các bạn ở TPHCM ơi.... cứu giúp bé với :((

bichdiep

Member
Khổ thân. Chắc do lúc mang thai mèo mẹ không đủ dinh dưỡng nên bé thiếu canxi. Tự dưng nhớ đến Đom cũng thế này. Mong ai hảo tâm giúp đỡ bé. Up lên trang đầu nào

zZĩnz

Member
up uppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

jackie09

Member
Chả lẽ ở TPHCM không có vet nào hay sao mà chẳng thấy ai lên comment giúp bạn ấy và em mèo thê này??

ropilois

Member
upppppppppppppppppp, bé hình như bị thoái hóa cột sống, hôm trc e mang Nhọ đi tiêm cũng gặp 1 bé như thế ở tiệm thú y bị chủ vứt lại.trông đáng thương lắm.bé cứ mở to mắt nhìn mọi người kêu ngheo ngheo làm em thương đứt ruột nhưng nhà k có điều kiện nên em không dám mang bé về.tuần sau qua thì k thấy bé đâu nữa.chắc mấy chị ở tiệm thú y cho bé "ra đi" rồi.thật sự rất tội nghiệp.mong là bé này sẽ may mắn hơn.

milkygirl6390

Active Member
không biết tình hình bé thế nào rồi. Không thấy bạn chủ top thông báo tình hình gì cả :-ss lên cao cho mọi người chú ý nào

hellion77

Member
Hic. Giờ Heo mới onl đọc được bài này :( Tội nghiệp bé quá. KO biết tình hình bé giờ sao rồi :-s Chủ topic ơi, thông tin tình hình cho mọi người biết đi 3:-O Cầu mong bé tìm đc người chủ thật tốt >:D<

chienvet

Chuyên gia thú y
Đấy!!!!!!!!!!!!! Với các em mèo xấu số như thế này thì thực sự rất khó nhận được sự giúp đỡ.........Ôi, bạn ấy cũng chỉ đăng lên một lần rồi mất hút, liệu em mèo này có bị bỏ ra ngoài đường không? Đó là một dấu chấm hỏi?:-ss

zZĩnz

Member
Đấy!!!!!!!!!!!!! Với các em mèo xấu số như thế này thì thực sự rất khó nhận được sự giúp đỡ.........Ôi, bạn ấy cũng chỉ đăng lên một lần rồi mất hút, liệu em mèo này có bị bỏ ra ngoài đường không? Đó là một dấu chấm hỏi?:-ss
ko thấy nói gì thêm Chả nhẽ lại............. 1mũi tiêm nhân đạo rồi saooooooooooooo?????????????????:(:)(:)(:)((

vits2be

Member
Em mèo này nhìn tội nghiệp quá,dạo này THẠCH SANH thì ít mà LÝ THÔNG thì nhiều. Chả thấy ai cứu giúp bé thì lấy đâu ra thông tin mới của bé<:p

hoaquynhdem

Member
Thật đáng mừng,Hôm nay mình gọi điện hỏi muốn xin bé mèo về nuôi thì bạn ấy bả có 1 chị tốt bụng bên Phú Nhuận đã qua nhận bé về nuôi rồi!Hy vọng bé sẽ có 1 cuộc sống hạnh phúc,mọi người yên tâm nhé!:)

hellion77

Member
May quá, thế là cũng có người tốt đón em ấy về :x Chúc cho bé con được khỏe mạnh, sống bình an [-O<

hoaquynhdem

Member
Mẹ Heo có hai bé xinh quá thể nhé!Chắc bé ấy sẽ gặp chủ tốt thôi!Vì chị ấy hok chê bé tật nguyền mà nhận nuôi mà

DoGia_Art

Member
Khổ thân. Chắc do lúc mang thai mèo mẹ không đủ dinh dưỡng nên bé thiếu canxi. Tự dưng nhớ đến Đom cũng thế này. Mong ai hảo tâm giúp đỡ bé. Up lên trang đầu nào
Chắc là ko phải bị thiếu canxi đâu, thấy chủ thớt bảo là bị xe cán đó em, khổ thân nhóc mèo quá

hellion77

Member
Mẹ Heo có hai bé xinh quá thể nhé!Chắc bé ấy sẽ gặp chủ tốt thôi!Vì chị ấy hok chê bé tật nguyền mà nhận nuôi mà
("Mẹ Heo" có phải nói tớ ko hoaquynhdem???) :"> Uk, có người tốt nhận nuôi bé là yên tâm rồi :D Mà cu cậu (con bé) cũng xinh xắn ấy chứ, nhìn yêu ơi là yêu ấy :x

darkmoon441992

tội ­qua, nhà mình có đến bốn em òi mún nuôi cũng hổng được :((, nhà bạn ở đâu mình mún ­a thăm em ý