• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

1 đàn mèo xù mẹ Mỹ bố ald cần tìm chủ mới nhé ạ

nhokcoi89

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
nhà m có 1 đàn mèo con đc gần 2 tháng , đã biết ăn và đi vệ sinh đúng chỗ ( khay cát vệ sinh )
bố là mèo ald

This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1024x768.

mẹ mèo mỹ

This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 960x960.

mèo con có 6 bé tất cả , 2 bé đi tất trắng 4 chân , 1 bé vằn hổ màu lạ , 1 bé vằn nhạt giống mẹ , 1 bé màu vàng nhạt gần lilac .

đây là ảnh các bé- nghịch quá nên mới chụp đc có mấy pô .
This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 768x1024.

Giá : 1 tr / bé
2 bé chân đi tất trắng : 1 tr 2 / bé

ai thực sự yêu miu , có lòng vs các cháu thì mời qua nhà m đón các cháu nhé !

đt : 0926 878 599

địa chỉ mình : 24 thanh bảo - đầu đg kim mã đoạn cắt nguyễn thái học nhé !

Bạn này, trước mình có cho bé mèo tên Dưa đây mà. Tưởng bạn xin về nuôi hóa ra nhà là một sở thú nhỏ chi chít mèo.

Tò mò muốn hỏi rốt cuộc là bạn kinh doanh hay thế nào? Kinh doanh thì cũng lời lãi gì với mấy đứa mèo ta đâu mà nuôi lắm thế. Hay là nuôi 1 thời gian rồi cho lại (hoặc bán lại)?

Mình nhớ con Dưa nhà mình ghê. Hồi đó nó dữ quá, đánh đuổi tất cả mèo trong nhà nên mới cho đi. Cho xong rồi mẹ mình lại mang mèo còn lại cho nốt, thế là mình lại phải bỏ tiền ra mua mèo riêng.

Nó cũng là cái duyên để mình và vợ gặp nhau. Không biết rồi số phận nó ra sao nữa. Nhìn thấy nick bạn lại nhớ nó ghê...

nhokcoi89

Bạn này, trước mình có cho bé mèo tên Dưa đây mà. Tưởng bạn xin về nuôi hóa ra nhà là một sở thú nhỏ chi chít mèo.

Tò mò muốn hỏi rốt cuộc là bạn kinh doanh hay thế nào? Kinh doanh thì cũng lời lãi gì với mấy đứa mèo ta đâu mà nuôi lắm thế. Hay là nuôi 1 thời gian rồi cho lại (hoặc bán lại)?

Mình nhớ con Dưa nhà mình ghê. Hồi đó nó dữ quá, đánh đuổi tất cả mèo trong nhà nên mới cho đi. Cho xong rồi mẹ mình lại mang mèo còn lại cho nốt, thế là mình lại phải bỏ tiền ra mua mèo riêng.

Nó cũng là cái duyên để mình và vợ gặp nhau. Không biết rồi số phận nó ra sao nữa. Nhìn thấy nick bạn lại nhớ nó ghê...
oh , chào a !
hồi đó nhà e làm j có lũ mèo mới này hả a . hồi đó thì chỉ thích nên nuôi thôi .
Dưa về nhà e cũng đanh đá , e cũng bị nó cào .

những bé mèo đó cuối cùng cũng tặng hết các bạn thôi chứ lời lãi j với mèo ta hả a . a tính xem 1 ngày tiền ăn + cát vệ sinh cho chúng nó thì bnhieu cho đủ ạ , rồi công sức đổ cát , vệ sinh tắm rửa nữa

bé dưa nhà a thì bjo đang ở 1 nhà quen ở quê rồi , Ông bà nhà e nuôi 1 tg rồi cho hàng xóm

Còn bây giờ e chỉ nuôi mèo tây thôi a ạ , và bỏ tiền ra để mua chúng nó , nuôi chúng nó thôi . Nó sinh con thì bán cũng là để lấy tiền mua TA , cát vệ sinh thôi a ạ . Chẳng lời lãi gì đâu ! công sức chăm chút tính ra nó Cao hơn nhiều
Nó là cái duyên nợ thôi . cs của e nó fai gắn với mèo nên lúc nào cũng fai nuôi mèo ấy

oh , chào a !
hồi đó nhà e làm j có lũ mèo mới này hả a . hồi đó thì chỉ thích nên nuôi thôi .
Dưa về nhà e cũng đanh đá , e cũng bị nó cào .

những bé mèo đó cuối cùng cũng tặng hết các bạn thôi chứ lời lãi j với mèo ta hả a . a tính xem 1 ngày tiền ăn + cát vệ sinh cho chúng nó thì bnhieu cho đủ ạ , rồi công sức đổ cát , vệ sinh tắm rửa nữa

bé dưa nhà a thì bjo đang ở 1 nhà quen ở quê rồi , Ông bà nhà e nuôi 1 tg rồi cho hàng xóm

Còn bây giờ e chỉ nuôi mèo tây thôi a ạ , và bỏ tiền ra để mua chúng nó , nuôi chúng nó thôi . Nó sinh con thì bán cũng là để lấy tiền mua TA , cát vệ sinh thôi a ạ . Chẳng lời lãi gì đâu ! công sức chăm chút tính ra nó Cao hơn nhiều
Nó là cái duyên nợ thôi . cs của e nó fai gắn với mèo nên lúc nào cũng fai nuôi mèo ấy
Thế thì tuyệt quá! Anh biết là mèo ta thì làm gì có lãi. Tiền nuôi chúng nó, có mang bán tiểu hổ cũng lỗ chổng vó ra ý. Nhưng anh thấy em nuôi nhiều, cả bé lẫn lớn nên tò mò thôi.
Chúc em càng ngày càng tuyển được những lứa mèo đẹp nhé. Anh cũng ủng hộ việc mèo đẹp thì đáng yêu hơn mèo xấu, ko có gì là sai cả.

nhokcoi89

Thế thì tuyệt quá! Anh biết là mèo ta thì làm gì có lãi. Tiền nuôi chúng nó, có mang bán tiểu hổ cũng lỗ chổng vó ra ý. Nhưng anh thấy em nuôi nhiều, cả bé lẫn lớn nên tò mò thôi.
Chúc em càng ngày càng tuyển được những lứa mèo đẹp nhé. Anh cũng ủng hộ việc mèo đẹp thì đáng yêu hơn mèo xấu, ko có gì là sai cả.
vâg hì hì , nếu mà nuôi mèo để kinh doanh tiểu hổ thì lỗ chắc luôn , nhất là với kiểu cho mèo ăn như e .toàn thịt , sữa , phomai ... ặc ặc , ng k dám ăn mà toàn cho mèo :-s

em nuôi đc mèo nhìu thế cũng là do a xã e yêu mèo lắm ,a ý giống a đấy , chịu khó chăm và vệ sinh cho chúng nó lắm . e chỉ cho măm thôi , chứ dọn là a ý làm hết :p he he .
nhưng mà nhà e cũng sắp đến lúc fai giải tán dần rồi , vì tụi e cũng đang tính sinh e bé a ạ ! có e bé thì k nuôi mèo đc ảnh hưởng lắm

Nuôi mèo vất vả lắm , ko có ty thương đúng là ko thể chịu nổi . Có những hôm đi làm / ở quê lên nhìn bọn mèo thấy nản luôn :-s . chậu cát bới tung tóe , nền nhà vương vãi - con nào con ý hôi rình ...
k có chủ cái là láo toét lắm