• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ỉn

ruồi bẹp

Active Member
chài ơi trông cái mặt ngô ngố yêu yêu thế mà đầu gấu ghê :))
gừ dọa cả đứa to gấp đôi mình, kiểu này chắc Ỉn có tiềm năng làm anh hùng sau này lắm

moimm

Member
Cò với Ỉn biết nhau có vài ngày từ hồi còn bé tí, không biết có nhận ra nhau không nhỉ ? Mình cứ tự hỏi mình mà đem bọn nhỏ nhà mình về gặp bố mẹ nó thì không biết có nhận ra được không ?

meomum

Member
Không đâu bạn ạ, lớn lên rồi chúng không có ý thức là gia đình, mẹ con đâu, chỉ biết là cùng đàn hay không cùng thôi, có khi cả bố nó, mẹ nó nó cũng oánh ý.

akays1801

Member
@akays1801: Hình như là mèo Nga bạn ạ. Nhìn dễ thương thế chứ ghê gớm lắm hehe.
.
ây dà...mình hỏi em Ỉn cơ ..:D Chứ em Mít thì là mèo tây rồi còn gì nữa.
Mà không biết mèo lai thì lúc lớn lên lông các em ý xù được mấy phần nhỉ?

MonkeyCAT

Member
Đã lâu không vào thăm Vietpet, vậy mà hôm nay vào đây lại phải thông báo một tin buồn. Vô cùng áy náy với mọi người, nhất là với livetodie91.
Ỉn đã đi được 10 ngày không thấy về. Lần này không phải do bị bắt mà là Ỉn đi mất.
Nhà mình rất ít khi mở cổng, cũng ít khi cho 2 đứa ra ngoài chơi, chỉ cho bọn nó loanh quanh trong nhà, cứ chạy ra đến cổng một tí thôi là lùa vào rồi. Hôm đấy mẹ mình mở cổng, ở trong bếp nấu cơm, Ỉn đã chạy đi mất, tối mình đi học về tìm mãi chỉ thấy Mít. Mình đi tìm khắp khu tập thể nhưng không thấy đâu cả. Hi vọng tìm được Ỉn dường như bằng 0 vì nó chưa bao giờ được ra ngoài nên khả năng nhớ đường về có lẽ là không thể. Mình đã đợi mãi đến hôm nay vẫn không thấy tăm hơi Ỉn đâu. Từ hôm Ỉn đi, lúc nào không có nhà là mình phải xích Mít lại, nghĩ thì thương nhưng nếu Mít đi nốt chắc mình chết mất. Mít nhảy từ cửa sổ với nhảy từ khe cổng ra được rồi nên mình càng lo.
Hai lần mất mèo làm mình cảm giác mình không có duyên nuôi mèo. Mặc dù vẫn muốn nuôi thêm những có lẽ nên để các em đến với người chủ nào tốt hơn mình thì hơn :(.
Khi nuôi một con gì đấy, mất nó cũng như mất chính người thân của mình vậy, mình đã khóc. Nhưng hàng xóm của mình rất khó chịu, họ bảo mình bị dở hơi, mất con mèo cũng khóc, họ còn bảo là mình bị người yêu bỏ nên khóc. Mình nghe thấy thế vừa tức, vừa thương lũ mèo. Không hiểu họ có tình thương với động vật không nữa :angry:

meonho124

Member
Chà sao forum mình nhiều bạn chụp ảnh mèo đẹp quá , ảnh số 4 dòng thứ nhất nhìn mắt em mèo rất có thần đẹp quá .
Trông bé và anh bé giống nhau ghê , râu của bé mèo bị cụt hay là do bé hay ngồi cạnh lò sưởi hay chỗ nào nóng quá là hay bị cháy râu , gãy râu lắm bé nhà tớ hồi bé cũng bị cụt râu , sau này lớn râu nó lại mọc dài ra như thường :D
Trời mình không đọc page sau , mong bạn đừng buồn và hết hi vọng , haỹ bảo vệ mèo cẩn thận hơn nhé :D

[zin]

Member
Khi nuôi một con gì đấy, mất nó cũng như mất chính người thân của mình vậy, mình đã khóc. Nhưng hàng xóm của mình rất khó chịu, họ bảo mình bị dở hơi, mất con mèo cũng khóc, họ còn bảo là mình bị người yêu bỏ nên khóc. Mình nghe thấy thế vừa tức, vừa thương lũ mèo. Không hiểu họ có tình thương với động vật không nữa :angry:
Bực mình mầy ông bà chim lợn kiểu này. Em thấy những người không yêu thương chó mèo chưa chắc đã là người tốt thì phải ==!
Thuơng Ỉn quá. Chị đã thử ra các chợ tìm chưa ạ? Nếu tìm không thấy thì mong em ý được ai tốt bụng đem về nuôi rồi :worried:

ruồi bẹp

Active Member
cái ông bảo vệ ở chỗ mình cũng vậy, lúc Mít mất ông ấy là người báo tin cho mình về việc Mít nhà mình bị rơi xuống ấy thế là ngay hôm sau ông ấy hỏi mình 1 câu là "tìm thấy mèo chưa?" rồi hôm nay thì lúc mình dừng lại lấy vé xe thì cười cười bảo mình "này! mất mèo". Thực sự bực kinh khủng chẳng nhẽ việc ấy vui đến cái mức mà ông ấy phải nhắc đi nhắc lại đến thế sao. Nếu lúc đó đang không vội mình đã "nhắn nhủ vài lời rồi".

râu cụt sẽ mọc lại ngay thôi
mình cũng ko biết tại sao nó cụt, nhưng bé nhà mình cũng bị vậy và đã mọc lại
hình như mèo nhỏ hay bị