• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ảnh Su Kem chân vòng kiềng đây!!!

Ôi, sau bao nhiêu ngày hứa hẹn thắc thỏm, bữa nay mình cũng đã có cơ hội "tung" ra hàng loạt ảnh của em Su Kem - đã có nguyên 1 bài nói về em ý, với những đặc tính đáng yêu, lạ, thú vị cũng như buồn cười. Mà thôi, mình post ảnh thay cho lời diễn giải lần nữa. Nói thêm là mình cực kỳ thích những lúc em ý đứng hai chân:
Lúc bình thường thì cũng đáng yêu lắm:

Mọi người có nhìn thấy cái hình hoa văn trên trán em nó không?

Mỗi tội chân vòng kiềng, ngồi nhìn như ếch =))

Còn đây là lúc đứng hai chân, điệu nghệ như được huấn luyện (k hề đâu, bản năng đấy!)

Rất thường xuyên, em Su Kem của tớ tưởng tượng ra những cuộc chiến cam go, căng thẳng, gay cấn. Em nó xù hết lông lên để chiến đấu, miệng phì phì, mắt gườm gườm, nhảy dựng lên, đứng bằng đầu ngón chân (balê lắm), rồi đi (bắn ngang) như cua:

Cũng có lúc, em nó ngộ nghĩnh thế này:

Và dễ thương:

anhbob

Member
Hay quá đi, Anh Bob nhà mình ngày xưa cũng hay xù lông chiến đấu như vậy đó, nhưng không chiến một mình đâu, mà nó đấu với mình nè.
Báo hại mình hồi đó người ngợm te tua vì mèo, nhưng mà mỗi lần đi đâu về em í meo meo đòi bế thì lại quên hết ngay.
Chúc hai chị em luôn vui vẻ nhé, và post thêm ảnh của Su Kem đi bạn.

matsat

Member
em su kem nhà chị xinh quá cơ . Mà sao em nó giỏi thế cơ chứ , đứng được trên hai chân sau nhìn giống kanguru ghê . Chân vòng kiềng là thành hàng độc rồi nhá , em nó có kiểu ngồi ếch yêu thế cơ mà . Chúc bé su kem ngày càng mạnh khỏe , xinh xắn .

@anhbob: đúng rồi, tớ quên k nói thêm, là em ý tưởng tượng vậy, nên cũng cố tìm ra đối thủ: khi thì là cái bút chì đang di di trong tay tớ, lúc lại là quyển truyện tớ đang đọc, hoặc, Su Kem xông vào tớ, cào cấu và nham hiểm kinh! Buồn cười lắm!=))
@matsat: cảm ơn em nhé, nhưng hình như tạng người Su Kem hơi nhỏ, chỉ chắc lẳn thôi, nhỡ nhỡ thế mà bụng dưới có mỡ đấy nhá :( núng niếng hẳn hoi, khi ngồi lộ rõ lắm. Em biết k, chuyện Su Kem bị vòng kiềng, vừa thương vừa...buồn cười, hễ nhìn thấy là buồn cười, tuy nhiên, việc đứng 2 chân (mà chị chưa chụp được cái lúc lưng thẳng băng cơ) lại là niềm vui bất tận của chị!^^yêu Su Kem cực!

patapon

Member
Hí hí em mèo mặt hề hề yêu quá cơ xD!!!!Đứng giỏi ơi là giỏi
*Chân vòng kiềng là gì ạ?:chicken:

à méo

Member
Wow! Trông bé hoành tráng quá! :D Đúng là 2 chân trước của em ý đặc biệt thật! Tưởng xấu hóa ra lại đáng yêu mới chết! :D :D Ngồi như con ếch! Bé này cá tính đây!^^

Cái mặt "thằng ấy" thì thấy rồi ^^ nhưng mà có cái ảnh nào độc đáo thì cho xem với! Tớ sắp có loạt ảnh mới, ăn tết xong Su Kem béo chũn!