• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ạchos bị tiêu chảy cần giúp đỡ gấp

bonglinh

e mới mua 1 bé BK lai Nhật đc3 ngày hiện đang bị tiêu chảy, bé vẫn háu ăn rất nghịch ngợm,hiện mình cho ăn cơm không trộn vs nước lọc ,bé chỉ bị mỗi tiêu chảy ,xin mọi người chỉ cho loại thuốc tốt và cách chăm sóc ăn uống trong khi bị tiêu chảy ,
chỗ e chỉ bán 1 ít thuốc cho cún chứ ko có bác sĩ khám cho cún và ko nhiều loại thuốc,hôm nay ngày thứ 3 có vẻ như chó bỏ ăn ,ai có kinh nghiệm chữa trị xin cho e thỉng giáo ,và cún có thể uống thuốc tiêu chảy sEMETA của trẻ em đc ko ạ

leanh1385

gưỉ bạn, bạn ra ngoài hiệu thuốc tây mua 3 viên thuốc sau

1/2 viên Metronidazole 250mg
1/4 viên Ciprofloxacine 500 mg
1/2 viên enterocape (thuốc này là thuốc dạng bột)
1/4 viên sổ lãi

cho vào 1 cái túi nhỏ, giã nát thành bột, hòa tan với 3 muỗng cafe nước lọc, lấy ống tiêm, bỏ kim, hút dung dịch thuốc và bơm vào miệng chó, bắt nó uống càng sớm càng tốt. 1 ngày uống 2 lần. bạn có thể gọi cho mình để tư vấn miễn phí nha 0903737285, chó nhà mình con nào mình cũng trị thế, đảm bảo hết. mấy viên này mua chưa tới 5k nha bạn, đừng mua thuốc đắt tiền, uổng lắm

gưỉ bạn, bạn ra ngoài hiệu thuốc tây mua 3 viên thuốc sau

1/2 viên Metronidazole 250mg
1/4 viên Ciprofloxacine 500 mg
1/2 viên enterocape (thuốc này là thuốc dạng bột)
1/4 viên sổ lãi

cho vào 1 cái túi nhỏ, giã nát thành bột, hòa tan với 3 muỗng cafe nước lọc, lấy ống tiêm, bỏ kim, hút dung dịch thuốc và bơm vào miệng chó, bắt nó uống càng sớm càng tốt. 1 ngày uống 2 lần. bạn có thể gọi cho mình để tư vấn miễn phí nha 0903737285, chó nhà mình con nào mình cũng trị thế, đảm bảo hết. mấy viên này mua chưa tới 5k nha bạn, đừng mua thuốc đắt tiền, uổng lắm
cảm ơn bác..
vấn đề chó bị tiêu chảy là nhà e rất sợ
cún đang rất béo mà sau 1 ngày gầy hẳn đi
ngày thứ 2 thì không đi lại được :-s..
thường 5 em thì chỉ cứu sống dc 4 em :-ss

thuylinhtran

Bạn ơi thế chó nhà bạn đã uống liều thuốc mà bạn Lê Anh kê chưa, có thấy khỏi không? Chó nhà mình cũng đang bị tiêu chảy đây, mình lo quá

cảm ơn bác..
vấn đề chó bị tiêu chảy là nhà e rất sợ
cún đang rất béo mà sau 1 ngày gầy hẳn đi
ngày thứ 2 thì không đi lại được :-s..
thường 5 em thì chỉ cứu sống dc 4 em :-ss
Bạn ơi cún nhà mình mới mua hôm bữa cũng bị tiêu chảy 5 lần/ngày..nhưng chỉ 2 ngày là đã chữa khỏi. Bạn mua khoai lang trắng ( trắng vỏ trắng ruột) hoặc khoai lang tím, sắt mõng từng lát, nấu nhừ, cho pé uống, kèm theo là uống 1/2 viên tetracilin, 1 ngày uống 2-3 lần thuốc, nước khoai thì phải cho uống liên tục, nếu pé vẫn háu ăn bạn có thể nghiền khoai với cơm,chang nước thịt cho dễ ăn, ko ch ăn xương hay thức ăn có dầu mỡ.2 ngày pé sẽ đi phân đặc bình thường.
Đây là cách chữa của mẹ mình, và đã chữa khỏi cho 2 pé bệnh care nặng...chúc pé của bạn mau chóng khỏe nha!

Bạn ơi thế chó nhà bạn đã uống liều thuốc mà bạn Lê Anh kê chưa, có thấy khỏi không? Chó nhà mình cũng đang bị tiêu chảy đây, mình lo quá
Bạn ơi cún nhà mình mới mua hôm bữa cũng bị tiêu chảy 5 lần/ngày..nhưng chỉ 2 ngày là đã chữa khỏi. Bạn mua khoai lang trắng ( trắng vỏ trắng ruột) hoặc khoai lang tím, sắt mõng từng lát, nấu nhừ, cho pé uống, kèm theo là uống 1/2 viên tetracilin, 1 ngày uống 2-3 lần thuốc, nước khoai thì phải cho uống liên tục, nếu pé vẫn háu ăn bạn có thể nghiền khoai với cơm,chang nước thịt cho dễ ăn, ko ch ăn xương hay thức ăn có dầu mỡ.2 ngày pé sẽ đi phân đặc bình thường.
Đây là cách chữa của mẹ mình, và đã chữa khỏi cho 2 pé bệnh care nặng...chúc pé của bạn mau chóng khỏe nha!