• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

đồ nghề đi rừng

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Có mấy thanh củi để hùa doạ trẻ con, góp vui với chú Gà tý xíu nhé. Hihi........

Bộ này trước bác Đá Quí loại 2 mua ở đâu thế bác, bộ này em thích nhất cái chuôi cán :p:p

yoko1910

Member
Bộ này trước bác Đá Quí loại 2 mua ở đâu thế bác, bộ này em thích nhất cái chuôi cán :p:p
a ơi theo em với a thì a phải đặt làm bộ kiếm có chuôi cán cuối là rồng đầu là hình đầu con pitbull há miệng nhả kiếm anh ạ :X:X:X

gàsiêunhân

Active Member
kiếm nhật em cũng có 3 cái nhưng không phải loại dùng để bày ạ

nỏ em cũng có 3 cái

em còn 2 cái kiếm gỗ chuôi chạm rồng phượng nữa nhưng mà không có cái ảnh nào ở đây ạ
chẳng hiểu sao nhìn thấy mấy đồ này mê lắm ạ, không bao giờ dùng đến nhưng cứ nhìn thấy là thích

WOLF-BROS

Member
thế còn mấy loại mà mấy anh commandos vs rambo ngày xưa đóng film hay dùng có không em? loại bản to ý :D

gàsiêunhân

Active Member
thế còn mấy loại mà mấy anh commandos vs rambo ngày xưa đóng film hay dùng có không em? loại bản to ý :D
em không biết anh ạ! chắc là có thôi, nhưng em xem qua thì thấy bên này bán nhiều loại dài 25-30cm bản 4cm, bình thường thì em cũng không để ý lắm, khi nào chú em bảo mua thì em mới đi tìm, em cũng chỉ là thằng thích nghịch ngợm cầm 2-3 hôm xong lại vứt 1 chỗ, không thì gạ ai mua lại ý mà

iuuuui

Member
Toàn đồ tàu để làm cảnh, đi rừng sao sử dụng được mấy loại đồ chơi này !

Ken_zx88

Member
Không nghờ Dương cũng thích mấy món này, 1 đợt anh cũng sang thái đánh hàng đồ chơi xe máy, ra china town thấy nó bán nhiều dao kiếm , súng airsoft . Cũng mua đc vài con dao găm, với 1 con dao quắm .Không hiểu sao anh rất rất thích mấy món này.

Ken_zx88

Member
Cái dao giống như kiếm với cái hồ điệp dao thì hồi xưa anh em buôn quần áo bên thai đánh về, 2 mẫu đấy thì bên tq e không kiếm được còn mấy cái kia thì có, nhưng đợt tới về em dự định mang chó về với cả còn phải cầm về cho ông chú em bộ dạo kiếm tây tạng nữa nên không mua giúp anh được rồi
Đợt này về không mua được, thì đợt sau em mua giúp anh đc không :D

gàsiêunhân

Active Member
ok anh! lúc nào cầm được em cầm về cho, hồi xưa bọn em cứ đưa visa học sinh ra là bọn TQ chúng nó cho đi thẳng không cần phải qua máy soi, bây giờ làm chặt, đến bến xe chúng nó cũng đặt máy soi, nhờ người quen cầm về thì phải lòng vòng ra lũ vải ngại ơi là ngại

Ken_zx88

Member
Đây là ảnh những con dao của anh, còn 1 vài con nữa nhưng không có ảnh

Còn con lưỡi lê này là ông chú anh có mỏ khai thác đá trong miền Nam đào được, ông ý còn đào được cả mũ sắt, súng cối ...

Lưỡi của nó sáng và sắc lắm, ảnh anh chụp là lúc anh ủ dầu

dung08

Member
Chào các bạn mình thấy các món đồ chơi của các bạn đẹp quá, rất thú vị nhưng theo mình đây đâu phải là các dụng cụ để đi rừng, khi đi rừng thì phải tùy theo mục đích của mỗi chuyến đi mà có các dụng cụ đi kèm, đơn giản, không cầu kỳ và hiệu quả. Các thứ này dùng để chơi thôi ngay cả cái nỏ cũng chỉ bắn vui. Một cây nỏ thật sự sau khi tìm được loại cây cần thiết phải mất gần 3 tháng sấy, vót, chỉnh ..v..v .. làm tên, làm thuốc mới sự dụng được. Bạn gàsiêunhân mình ở rừng nhưng chưa bao giờ được thấy tận mắt các đồ chơi của bạn, đẹp quá.

gàsiêunhân

Active Member
Đây là ảnh những con dao của anh, còn 1 vài con nữa nhưng không có ảnh

Còn con lưỡi lê này là ông chú anh có mỏ khai thác đá trong miền Nam đào được, ông ý còn đào được cả mũ sắt, súng cối ...

Lưỡi của nó sáng và sắc lắm, ảnh anh chụp là lúc anh ủ dầu

thèm không anh ơi :)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng

thèm không anh ơi :)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))
Thế mới biết Giang Hồ đất Cảng sắm rất nhiều đầy đủ tươm tất dụng cụ để đi săn thật, mấy món đồ này đợt nào CSHS truy quét tội phạm dưới HP cũng đều thu về kha khá ,hết bao này đến bao khác rồi chụp cho lên báo, ôi thật là khủng khiếp thật :D:D

gàsiêunhân

Active Member
Thế mới biết Giang Hồ đất Cảng sắm rất nhiều đầy đủ tươm tất dụng cụ để đi săn thật, mấy món đồ này đợt nào CSHS truy quét tội phạm dưới HP cũng đều thu về kha khá ,hết bao này đến bao khác rồi chụp cho lên báo, ôi thật là khủng khiếp thật :D:D
giang hồ bây giờ toàn chơi hàng nóng chứ chơi gì dao kiếm nữa anh! dao kiếm này chỉ cho trẻ con bọn em chơi thôi :D:D:D

Ken_zx88

Member
Vừa phải thôi nhé, đang bực mình đây, lại còn post trêu ngươi nữa