• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

đồ nghề đi rừng

gàsiêunhân

Active Member
kỉ niệm 1 thời làm dân buôn

thích nhất là cái hồ điệp dao này, nhìn bọn youtube múa muốn học nhưng sợ đứt tay nên chỉ dùng để chưng bày

nhìn đã quá, lâu lâu cũng đi rừng nhưng không có những vật dụng giống như bộ sưu tập của bác

gàsiêunhân

Active Member
hồi xưa em bán mấy cái này giờ nghỉ rồi ạ!
Mấy cái này giờ vào chợ đồng xuân nhiều lắm, anh cứ mò mẫm trong đấy kiểu gì cũng thấy, nhưng nhìn nó không đẹp bằng tại hàng trung quốc làm, mấy cái em bán hồi xưa thì là hàng thái đắt gấp 3-4 lần hàng chợ đồng xuân, ôm về lỗ vỡ mặt cuối cùng bán rẻ vốn cho mấy thằng trẻ con để gỡ vốn

gàsiêunhân

Active Member
Có mua mang về giúp được không chú gà????
Cái dao giống như kiếm với cái hồ điệp dao thì hồi xưa anh em buôn quần áo bên thai đánh về, 2 mẫu đấy thì bên tq e không kiếm được còn mấy cái kia thì có, nhưng đợt tới về em dự định mang chó về với cả còn phải cầm về cho ông chú em bộ dạo kiếm tây tạng nữa nên không mua giúp anh được rồi

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Cái dao giống như kiếm với cái hồ điệp dao thì hồi xưa anh em buôn quần áo bên thai đánh về, 2 mẫu đấy thì bên tq e không kiếm được còn mấy cái kia thì có, nhưng đợt tới về em dự định mang chó về với cả còn phải cầm về cho ông chú em bộ dạo kiếm tây tạng nữa nên không mua giúp anh được rồi
Về đợt này chú lai mang PIT về đấy à, có đàn nào nhìn hay hay không em ??? :)

gàsiêunhân

Active Member
Về đợt này chú lai mang PIT về đấy à, có đàn nào nhìn hay hay không em ??? :)
không anh à! em mang mấy con husky về hộ mấy người thôi, tiết kiệm đủ tiền thì bắt dogo đực về cho nhẩy với con tiểu mộc

gàsiêunhân

Active Member
bạn cố gắng mang dòng dogo về đi,minh thích dogo :D
Vì giá hơi cao nên có thể hè tới chưa chắc mình mang về được, nhưng chắc chắn thể nào cũng có em về HN thôi bạn à!
Đem tạm mấy em gì kute về làm công cụ kiếm người yêu đã, nuôi toàn chó dữ dễ ế lắm

BIG DOG

Member
không anh à! em mang mấy con husky về hộ mấy người thôi, tiết kiệm đủ tiền thì bắt dogo đực về cho nhẩy với con tiểu mộc
Chú Gà có hình Dogo nào bên đấy không??
Nếu được cho thêm ít thông tin lên nhé.

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Hehehe, chú lại định muốn nhân giống ra dòng PIT'' chiến'' to màu trắng như DOGO à..???? hihihihihi .....Thực ra DOGO thì bên TQ rất nhiều, cũng ngang ngửa với Pitbull luôn, và anh thấy cũng rao bán cũng tràn lan , nhưng giá lại tương đối đắt chứ không hề rẻ tý nào, 1 con DOGO AGHENTINO con 2 tháng loại đẹp thấy toàn bán 4000 đến 4500 NDT , còn loại kém hơn chút toàn 3000 hơn 3000 NDT, nhưng chú yếu có ai biết về dòng này biết dẫn đến cái ổ của DOGO thì hay hơn, chứ dòng này mới quá nên cũng hơi khó mua,khó chọn chú xem thế nào tiên phong làm 1 em đẹp đẹp về VN chơi đi, chứ giờ VN chỉ có mỗi con DOGO xịn tên ZIP của bác Đại xem ra buồn quá :p:p

WOLF-BROS

Member
Vì giá hơi cao nên có thể hè tới chưa chắc mình mang về được, nhưng chắc chắn thể nào cũng có em về HN thôi bạn à!
Đem tạm mấy em gì kute về làm công cụ kiếm người yêu đã, nuôi toàn chó dữ dễ ế lắm
thế còn cane thì sao hả em ? :D bọn ý màu vện cũng khủng phết :)

WOLF-BROS

Member
em có hình của bộ dao kiếm tây tạng không ? :love struck:

gàsiêunhân

Active Member
Dân TQ có câu Quế lâm đệ nhất non nước mà anh, ở đây nhiều rưng rú nên nghề săn bắn phát triển mạnh, vô tình hôm nọ đi chơi phát hiện trại dogo cách chỗ em có 20' ngồi taxi nhưng vì trại vẫn chưa hoàn thiện nên chưa vào thăm quan được, nếu hè này nhà em sửa xong thì em mang về, tại thấy bản thiết kế rồi, thợ đến đo đạc rồi mà mãi chưa thấy sửa, không thì đành đợi đến tết, nhưng chắc chắn trong năm nay sẽ có dogo về vn, giá trung bình là 3000 là con chất lượng tốt nhưng đời f1-f2 sinh sản tại trung quốc rồi ạ! Loại 5000 trở lên thì bố mẹ là chó nhập đàng hoàng

Dao kiếm tạng thì đơn giản nhưng nổi tiếng về chất lượng ạ

KimCuong

Active Member
Có mấy thanh củi để hùa doạ trẻ con, góp vui với chú Gà tý xíu nhé. Hihi........