• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

đầu lòng 2 ả tố nga, thuý kiều là chị em là thuý vân, nhà này con một em nữa bác Liensapa xúc tiến

em mới tìm được em này khoảng 5 kg, các bác đánh giá xem em nó thế nào nhé

cu cậu rất giống con gấu con hi hi rất máu dám cắn cả cho to

Xin các bác 500 VNĐ đánh giá hộ cho em nó.
Nhà này còn 1 em nữa vẫn chưa xúc tiến được em kia cũng tương tự như em này nhà chủ chó ở cách SAPA 5 km, mặt em kia còn ngầu hơn em này, em này chưa có lỹ lịch rõ ràng mẹ mới bị tai nạn do xe đè, bố ở gần nhà, sinh được 4 em thì có 3 em đen đuôi cộc, 1 vàng dài đuôi.

simba

Member
dễ thương quá , nhìn có vẻ giống H'Mông cộc quá :D

Nhìn bức ảnh thứ 3 thì đúng là giống con gấu thật :))

luckyluke08

em mới tìm được em này khoảng 5 kg, các bác đánh giá xem em nó thế nào nhé

cu cậu rất giống con gấu con hi hi rất máu dám cắn cả cho to

Xin các bác 500 VNĐ đánh giá hộ cho em nó.
Nhà này còn 1 em nữa vẫn chưa xúc tiến được em kia cũng tương tự như em này nhà chủ chó ở cách SAPA 5 km, mặt em kia còn ngầu hơn em này, em này chưa có lỹ lịch rõ ràng mẹ mới bị tai nạn do xe đè, bố ở gần nhà, sinh được 4 em thì có 3 em đen đuôi cộc, 1 vàng dài đuôi.
Đẹp quá Triều ơi, có thể tìm cho anh được chú nào tương tự không?
thích nhất cái đuôi,không cần phải đưa đi thú y cắt:D

chủ nhật này em tiếp tục đi thị sát quanh vùng em đã hứa với mấy anh em vietpet rồi, sẽ tìm được sản phẩm tốt mà . .

Đẹp quá haitrieu ơi !cho hỏi chú vàng đuôi cộc kia thế nào ,dáng dấp ra sao ?và giới tinh là gi? liệu có thể cho em ấy nhập hộ khẩu HN đc kô đấy! trả lời sớm nhé !cảm ơn nhiều nhiều!

hê hê, còn 1 em cũng màu đen đuôi cộc . ở gần SAPA lên chỉ có bác liensapa là nắm rõ thôi bác ạ, em đang nhờ bác liensapa đi thị sát lại rồi, em này cũng là gái, nhìn mặt ngầu hơn tai đã dưng hết rồi.

TaiVenh

Active Member
Chúc mừng chú HT với 2 lý do:

1. Tìm được chó đẹp
2. Giao lưu đựơc với các bác Sapa
3. Chụp hình khá chuẩn, dễ xem, dễ đánh giá

Theo anh thì cá tính cháu nó như vậy cũng OK, những cũng cần cho giao lưu nhiều hơn để bớt dữ đi. Dữ quá cũng ko hay đâu.
Nhận xét về thể hình: Tai vểnh đẹp. Mõm hơi dài, thể hình hơi gầy.

--> Cần chăm sóc đàng hoàng, chế độ dinh dưỡng đầy đủ. Trước hết tẩy giun luôn và tiêm phòng (tham khảo bài CN chuyển vùng). Chú đừng để lặp lại kinh nghiệm đau thương lần trước đấy nhé.

Good lụck

TomBom

Member
Quá good! bác có con chó đẹp quá,nhìn cái mặt nó hay ghê,bé tí mà mặt đã trông láo láo không chịu được.lông đen xì,lại có vệt trắng ở ngực,trông như con gấu ngựa:D Chia vui cùng bác!

mike1803

Member
Bác HT đã bắt em này về chưa thế?
Em này trông đẹp quá.Nhìn mặt rất ngàu , nhưng so tổng thể thì hơi gày thật.em nó đc mấy tháng rồi hả bác?

liensapa

Member
Chúc mừng HT nhé. Thăm AE Sa pa về tự tìm được quà, cố gắng chăm sóc tốt Tôi thấy cơ bản là ổn, sau 15 ngày nữa đễ đánh giá hơn
Hôm nào sang đón T gặp lại nhé

Báo cáo với các bác, em đã theo dõi trong 2 ngày thấy chú này có 1 số đặc tính rất hay:
- trầm tính, thần kinh tốt và tiếp tục theo dõi .....
- Đề nghị các bác tư vấn giúp em xem tiêm phòng như thế nào, liều lượng bao nhiêu cho em nó (bây h mới được 4,5 kg), tiêm bao nhiêu ngày....

Báo cáo với các bác em tiếp túc cập nhật ảnh của em nó để các bác xem nhé, mới về được 2 tháng mà bây giờ nhìn em nó đã nhớn lắm rồi, cu cậu này khoảng 10 kg/đốm lưỡi
đang tập trung coi nhà này

dáng või ngõn rồi. mỗi tôi hơi béo

TaiVenh

Active Member
Lâu lắm mới thấy ông 2 chai lên, hóa ra là ém hàng hehe.

Em này có vẻ ổn đấy chú à, xem kiếm thêm mấy nhóc nữa gửi về HN làm quà cho anh em đi. Nhìn màu đen kết quá.

em ém gì đâu. có điều cũng lên nhưng chư chụp đựoc em nó, hom nay mới có vài bô mang lên khoe với anh em VP thôi mà, mà béo quá hay sao ấy tai mãi mà chẳng dựng hết lên được..... hê hê. Nếu đợt này mà không dựng em lấy nẹp em nẹp nó lên ...

về tính cách em này qua thời gian theo dõi em thấy có rất lỳ: Chưa biết sợ một con chó nào, kê cả chó to đến mấy thấy chó lạ là xù lông mao lên đứng im, thế mà không con nào dám nhào vô... hê hê. Rất dễ dạy, nhớ lâu, em mới dạy ngồi và đi sát người mới 2 buổi mà thực hành đâu ra đấy , Nhìn chung theo em đánh giá khách quan mà nói em này thông minh, có bản lĩnh...

TaiVenh

Active Member
Đợi mãi không thấy ông HT trả lời về vụ quà cáp tặng anh em Hà Nội nhỉ? Nếu ông kiếm được vài chú đẹp thì đánh tiếng để anh em Hà Nội ......................lên thăm Lai Châu nhé hehe

he he, em cũng phải kiếm, trên này nhiều thì cũng nhiều thật nhưng mà cho chuẩn thì cũng phải kỳ công tìm kiếm, các bác cứ yên tâm đưa về đền HN mà không chuẩn lắm thì em ngại lắm, để em tìm 1 đôi chuẩn đưa về nhé

update hìn mới em bin nhà em đây
hôm nay môi người đi văng hết buồn quá lại phải coi nhà 1 mình

chủ đã về rồi

TaiVenh

Active Member
Cô nàng của chú 2 chai giờ ra dáng rồi đây. Tiếc cái ảnh chú chụp bé quá, zoom mệt nghỉ mà vẫn chỉ thấy lờ mờ. Chụp thêm ảnh đê.

Mà con Hmong đen ngực trắng của ông Hmong bây giờ thế nào rồi nhỉ? Lâu quá không thấy ông ấy lên mạng.

Em này của chú đầu thủ có vẻ đẹp. Chân thì hình như hơi bé. Túm lại là chụp thêm ảnh rõ ràng đi, giống mấy cái chụp ở trang 1 là OK.