• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

đây là mèo anh lông dài hay mèo nga

hungkyn

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
em mới được bà con cho 2 con mèo , các bác xem giúp em đây là giống mèo nga hay anh lông dài ạ , em cảm ơn

đây là con đực thiến :eek:h go on:

đây là con cái

fat.L.T

Member
mình nghĩ mèo nhà bạn là mèo nga còn nếu bạn sờ thấy 2 cục thit bên má mèo đực thì mèo nhà bạn mới là mèo anh đấy là theo ý kiến của mình

hungkyn

em tưởng mèo nga mắt xanh chứ ạ ..............

meonho124

Member
Chắc là mèo Nga bạn ạ , xinh lắm, nhưng mà các em ấy lai lai chút nhỉ , mình không thấy xù lắm :D

hoalinh

Member
Bác sĩ Báu có nói mèo lông trắng mắt xanh phần lớn là mèo điếc .Mình coi từ điển wiki cũng có nói đến trường hợp đó

hungkyn

con cái vừa hạ sinh 3 con bác ạ , nó đi lung tung với con mèo ta nào ấy

80% là mèo nga bạn ạ, nhưng mình để mình nuôi thì cũng không quan trọng quá chuyện mèo thuộc giống gì đâu, cứ cưng yêu các bé là được:dancing:

milkygirl6390

Active Member
Ui bạn này cũng hỏi mèo Nga với mèo Anh thì cho mình ké với...mình cũng chẳng biết bé nhà mình là Anh hay Nga nữa...:-S

Sheryl

Active Member
@milky: bé này không phải anh cũng không phải nga ( xét theo mức độ thuần chủng). Khả năng cao là lai giữa Nga và một giống gì đó.

fat.L.T

Member
không em nghĩ là nga đó vì nhà em nuôi mèo nga từ 8 năm nay rồi nó đẻ ra lúc nào cũng có màu này hết kể cả lấy giống loài gì đi nữa

Sheryl

Active Member
không em nghĩ là nga đó vì nhà em nuôi mèo nga từ 8 năm nay rồi nó đẻ ra lúc nào cũng có màu này hết kể cả lấy giống loài gì đi nữa
thì chị bảo không phải thuần và nói là Nga lai với giống gì đó mà :">.

9669_9669

Member
Ơ thế mèo Nga cũng có mầu khác à?Mình cứ tưởng mèo Nga chỉ có mầu trắng thôi.Đúng là thiếu hiểu biết.

Sheryl

Active Member
Ơ thế mèo Nga cũng có mầu khác à?Mình cứ tưởng mèo Nga chỉ có mầu trắng thôi.Đúng là thiếu hiểu biết.
Mèo Nga lai mà bạn. Bố hoặc mẹ nhiều màu thì con sẽ ra nhiều màu thôi :D

fat.L.T

Member
mèo nga nhiều màu lắm mèo mẹ nhà em là được đẻ ra tù bố mẹ xù nga trắng tinh không hiểu tại sao lần nào chúng nó đẻ cũng chỉ toàn ra xù màu rất ít khi ra màu trắng nếu không tin mọi người có thể qua quán ca fe thọ ở triệu việt vương hỏi bác Điều

milkygirl6390

Active Member
Con này mẹ nó là tam thể, bố là vàng trắng....cả bố cả mẹ lông đều xù dài giống nhau nên mình cứ tưởng thuần chủng :-S... thế chắc cả bố cả mẹ của nó đều lai nên sinh ra nó là lai bình phương rồi...:D