• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

đây có phải mèo ba tư không a??

mình nuôi chú bông đen này đựoc hơn 1 tuổi rồi , vậy mà có người đến nói chú này không phải mèo 34, các bác tư vấn giúp mình với

CHiP377

Member
chụp mờ quá nhưng chắc ko phải batư đâu bạn ạ , batư mặt nó khác cơ

ashita

Dịch giả Vietpet
cái mặt giống mèo xiêm. 34 thì mặt tịt hơn cơ. nhìn mèo 34 là tớ nghĩ ngay đến những thương buôn vùng đó ^^

ttmy2407

Member
Hình bạn chụp mờ mờ nên khó nhìn nhưng tớ nghĩ em này ko phải Ba Tư bạn ạh :d Phần lông phía đuôi dài, tai ngắn nhưng vì tớ thấy em ấy có sống mũi, nên nghĩ nếu có chăng thì em ấy là lai Ba Tư với 1 em khác.
p/s: Em này còn có nhọ mũi nữa nhỉ?! Ba Tư ko có nhọ mũi, thường dễ lai Anh hoặc Xiêm với Ba Tư!
À mà nhìn cái ảnh đầu tiên, chắc ẻm đang trêu em đen đen ở dưới à :))

trời cám ơn các bác nhé, để hôm nào trời nắng mình sẽ chụp em nó gần hơn nhé, bông đen cung đã đi off ở nhà bác bảo sinh một lần rồi đó.
to ttmy: em đen đen ở dưới là cô gread dane, suotó ngày bị bông đen tát trộm rồi bỏ chạy...hihii