• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

đà nẵng muốn xin 1 con chó lai nhật

canondn

em gái mình rất thích nuôi chó, đặc biệt là chó nhật (lai nhật) cũng đc, mình muốn mua 1 con, nhưng hiện là sinh viên nên đang khó khăn về tài chính,
nên mình xin phép lập topic này, nếu ae ở đây ai có chó con tầm 2 tháng như mình nói ở trên thì có giúp mình đc ko vì gần đến ngày sinh nhật nó rồi, k thì có thể bán rẻ giúp mình cũng đc, mình hứa là sẽ chăm sóc nó yêu thương và ko bao h bỏ rơi nó
thank ae đã đọc tin

canondn

ae có ai ở đà nẵng có chó con như mình nói thì giúp mình nhé
cảm ơn

embong

1 triệu nhé bạn. Nhưng mình ở QB. Nếu bạn thích mình sẽ ship vào cho bạn.
Bố và mẹ của bé đây. Bé gái 2 tháng tuổi. Vô cùng lém lỉnh nhưng lại ngoan. Nếu được giá thì mình bán còn ko mình để nuôi vì mình rất thích em í :))

embong

Quên mất đây là cô nàng duyên dáng mẹ em í nhé

p/s: bạn nhận chó và trả tiền chó + ship cho nhà xe luôn

thienthanh193

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
1tr á? :v Giữ mà nuôi đi, ngta có lòng muốn xin/mua về tặng SN em gái, mà cứ hét giá trên trời :3 :-h

embong

Đã nói mua chó thì ai cũng có mục đích/ tấm lòng mới mua bạn thienthanh193 ạ. Mình thấy hợp với nhu cầu của bạn ấy: chó nhật/ lai nhật thì mình giới thiệu, giá đó bạn bảo trên trời thế những con thuần chủng cả mấy chục triệu thì ko biết bạn nghĩ gì nữa.

sogunbi35

Member
Up cho bác nào, chúc bác thành công...

Dịch vụ tăng like facebook, tăng like fanpage.
Tặng quảng cáo Miển Phí trên 100 Groups Facebook lớn.
Tel: 0909 498 458 - Mr. Phương
Website: www. dichvutanglike .tk - www. getlikefacebook .tk​

thienthanh193

Bik là vì tấm lòng, nhưng đừng lấy cái lý do đó mà hét giá trên trời như thế :3 Còn mấy con lai hay thuần chủng gì đấy thì mình ko nói nhé :v Vì nó đúng vs cái giá mấy chục triệu :)) Thế nên giữ 1tr lại mà nuôi :v

thienthanh193

Thưa bạn là mình làm nghề kinh doanh cún thế nên mình phải đưa ra giá là điều tất nhiên. Điều đó ko có nghĩa rằng mình ko thương cún. Nhưng ai cũng có nghề của người ấy bạn ạ và bạn nên tôn trọng họ. Nếu mình giàu có thì mình đã nuôi 1 vương quốc Cún mà ko cần bán mua gì hết rồi. Giá đã bớt vì em ấy bảo em ấy là sinh viên, đọc cho kỹ đã rồi có ý kiến. Mua được thì mua ko mua được thì vui vẻ với nhau thôi có sao đâu?!
Đã kinh doanh cún thì đừng có nói "Nếu được giá thì mình bán còn ko mình để nuôi vì mình rất thích em í" :)) Cứ tưởng ko nuôi đc nên bán ai dè là đi kinh doanh, hèn gìcasi giá cứ trên trời :)

Thế nào là phải chăng hả em? 900k em mua được chưa? Mình sắp bán em này (bé gái, 2 tháng tuổi rồi) với giá 1 triệu nhưng em nói em là sinh viên (nghĩ lại hồi sinh viên mình rất mê nuôi chó nhưng ko đc nuôi hic hic). Bố của em í và mẹ của em í đây luôn nhé

Cơ mà thú thực là mình định để lại nuôi...cũng hơi tiếc hì hì....

embong

Bik là vì tấm lòng, nhưng đừng lấy cái lý do đó mà hét giá trên trời như thế :3 Còn mấy con lai hay thuần chủng gì đấy thì mình ko nói nhé :v Vì nó đúng vs cái giá mấy chục triệu :)) Thế nên giữ 1tr lại mà nuôi :v
Mình ko phải lấy lý do đó để rao giá. Bạn thật là ko hiểu chuyện quá đi. Chắc bạn/ em/ cháu còn nhỏ tuổi lắm nên nói năng thấy có vẻ thiếu suy nghĩ. Cho thì ko nói. Chứ nếu đã là mua bán, thấy giá cao có thể trả giá, người bán có thể bán hoặc ko. Hoặc cũng có người mua cảm thấy giá đó là ko cao, tùy khả năng tài chính mỗi người. Trên trời hay dưới đất là tùy chỗ bạn đang đứng nhìn lên/ nhìn xuống thôi.
Kinh doanh thì ko phải có bé nào là bán bé đó bạn ạ. Vì mình nhận thấy bé này về hình thức chưa nói nhưng thực sự trong kinh nghiệm nuôi và làm bạn với chó lâu đời, mình thấy bé quá thông minh nên mình ko muốn bán bé với giá rẻ như các bé khác. Thôi nhé, we stop here. Bạn sẽ sớm xin được 1 bé với đúng giá trị của việc xin. Ko khéo lúc đó lại rao đi cho vì nuôi ko nổi do bé quá hư và ko dạy được.

thienthanh193

Mình ko phải lấy lý do đó để rao giá. Bạn thật là ko hiểu chuyện quá đi. Chắc bạn/ em/ cháu còn nhỏ tuổi lắm nên nói năng thấy có vẻ thiếu suy nghĩ. Cho thì ko nói. Chứ nếu đã là mua bán, thấy giá cao có thể trả giá, người bán có thể bán hoặc ko. Hoặc cũng có người mua cảm thấy giá đó là ko cao, tùy khả năng tài chính mỗi người. Trên trời hay dưới đất là tùy chỗ bạn đang đứng nhìn lên/ nhìn xuống thôi.
Kinh doanh thì ko phải có bé nào là bán bé đó bạn ạ. Vì mình nhận thấy bé này về hình thức chưa nói nhưng thực sự trong kinh nghiệm nuôi và làm bạn với chó lâu đời, mình thấy bé quá thông minh nên mình ko muốn bán bé với giá rẻ như các bé khác. Thôi nhé, we stop here. Bạn sẽ sớm xin được 1 bé với đúng giá trị của việc xin. Ko khéo lúc đó lại rao đi cho vì nuôi ko nổi do bé quá hư và ko dạy được.
Mình xin đối vs những ng ko nuôi, ko có đk chăm sóc đc những em ấy, và mua đối vs những ng muốn bán. Còn giá trị ntn mình tự bik, mình bỏ thời gian, công sức ra nuôi ko công cho mấy bé ấy chứ ko phải như bạn nuôi để bán ;) Vì đơn giản, mình thik, mình yêu, và mình muốn những bé ấy có 1 nơi ở đc an toàn :) Stop here!