• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đi săn cá !

vicky

hôm nay chủ nhật , vicky cùng đồng bọn đi "săn" cá chơi , sau đây là chiến lợi phẩm :

** con cá chẻm 13 kg , khá vất vả mới túm được nó , may mà ko ai bị thương ( cá độ này có thể chém chết người bằng hai cái mang rất cứng và bén

*

*** và con cá trôi ấn độ 8kg

**

kinhke

Member
Nhìn mà thèm, ực ực.Câu cá thì mình ko thích nhưng mà cá to là khoái rồi

misha

Member
Ái chả chà, cá to quá vicky ơi. E hèm, đi săn cá ở khu du lịch nào vậy, nhìn địa điểm trông có vẻ quen quen.

Theo ông Misha thì săn ở đâu???Chưa qua nhà Huy mà thấy quen, tài thật... Bác chăm mấy con gà lấy hình trên mạng to chưa?

khanhtungbk

Member
Chúc mừng các bác với chiến lợi phẩm "bự" vậy.Các bác câu ở hồ nào vậy?

Hình chụp đó là ao nhà bác vicky đó... Nhà ông này bé xíu mà, có mấy chục ngàn m2... chạy vô muốn lạc luôn.

trung2t3c

Active Member
nhìn con cá to thì khoái thật nhưng nghe bác vicky nói nó có khả năng sát thương thì ớn quá........

AQ101

Member
ấn tượng quá! Cá chẻm 13 kg chưa nhìn thấy bao giờ :-bd
Chú này bị bắt bằng cái gì vậy hả VK?

vicky

ấn tượng quá! Cá chẻm 13 kg chưa nhìn thấy bao giờ :-bd
Chú này bị bắt bằng cái gì vậy hả VK?
tụi em dùng nhiều lưới vây bắt nó , mấy lớp lưới đầu nó qua cái một , mất hồi lâu mới vây được nó , bắt được nó lên bờ thì cái lưới chính cũng te tua luôn .dưới ao chắc còn 1 em cũng 7-8 kg , mà chưa vây được .
huy.

TaiVenh

Active Member
tụi em dùng nhiều lưới vây bắt nó , mấy lớp lưới đầu nó qua cái một , mất hồi lâu mới vây được nó , bắt được nó lên bờ thì cái lưới chính cũng te tua luôn .dưới ao chắc còn 1 em cũng 7-8 kg , mà chưa vây được .
huy.
Hờ hờ, thảo nào khi thấy mấy ông cởi trần lội hết cả xuống ao, tớ đã nghi ngay là dùng lưới :)):)):))

Thả lại cá xuống ao đi VK ơi. Ai lại cá to thế mà bắt giết thì phí quá. Để hôm nào tớ vào chơi ta tổ chức đánh lưới lại rồi xử lý. Lần tới đó mới là chén thật =))

CENTIMET

Member
ha ha...vậy mà Cent lại tưởng bác Vic câu ấy chứ...hi hi
Nếu như câu được em này thì đã biết là bao...( nuốt nước bọt) <== Ặc ặc

vicky

Hihi ! cũng câu nhiều lần lắm rồi mà không tóm được hắn , dùng lưỡi câu to nhất bán ngoài chợ , cột bằng dây cáp ruột thắng xe đạp ... mà không ăn thua , lưỡi câu không chịu nổi , nên mới dùng lưới vây bắt nó ấy chứ ....

Ki_Nho

Moderator
Oa con cá to béo thật, mấy anh tranh nhau bê cá để chụp ảnh trông như tranh tương phản ấy :p :D. Để con cá xuống đất chụp được rồi, em thấy các anh còn mang cả xương sườn ra bê cá chụp ảnh, tội thật :))

AQ101

Member
Còn con nào to cứ để đấy nhé! Câu lưỡi đơn mới sợ nó cắn đứt dây chứ chơi lưỡi đĩa thì yên tâm, có bao nhiêu cá bắt sạch. Hôm nào vào SG phải ghé qua nhà Huy câu mới được, không câu được cá to không về!:))

misha

Member
Theo ông Misha thì săn ở đâu???Chưa qua nhà Huy mà thấy quen, tài thật... Bác chăm mấy con gà lấy hình trên mạng to chưa?
Hiii, bác Levinhphong này cứ là được cái hay nói đúng, mình nói quen là bởi nhìn xa xa thấy cái nhà rông, tưởng là khu du lịch, chứ nếu nhà riêng thì ổn rồi, hôm nào pải tới...câu trộm mới được. Hiii ( cá to quá, bán cũng phải được cả chỉ vàng )

hoang_art2001

có phải câu được không bác.em thấy ấn tượng quá bác.cái vũ khí của nó chủ yếu là để chém cước thôi mà...

HOhangbac

Member
Chào các bác!
cho em hỏi tí, con cá này dòng có lâu k vậy, 1 lần em câu được 1 chú MÈ hoa nhưng k to như thế,

CHÀO anh QUANG
hôm nào anh đi alo em với, lâu quá k cầm cần quên mất cách dật cá rồi bác ơi haaaaaaaaaaaaaaa

Valentine

Member
Con này ở ngoài bắc hay gọi là cá vược rô! Giống cá này rất to, có con lên được đến 2 tạ và thường sống ở sông lớn như sông HỒng! Giống cá này có bộ ruột thuộc loại quý !