• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Điều lưu ý khi chọn chú bull pháp con !

King of bulls

Vietpet sponsor
French bulldog đã có chuẩn sẳn nên chúng sinh ra đều rất giống nhau về hình thể.
Cách nhân giống cho ra những chú bull pháp con chất lượng thì các breeder thường kết
hợp 2 bloodline chất lượng với nhau.  Phải coi gia phả chó cha mẹ như thế nào ?
Giấy tờ gia phả rất quan trọng để định giá trị con chó và là cơ sở chứng minh xác thực của con chó.

Hình thể bull pháp con rất giống nhau từ nhỏ, làm cách nào chọn được 1 chú chất lượng.
Có người nói chọn như vậy, như kia, như nọ........... nhưng đó chỉ là tỉ lệ phần trăm nhỏ.
Chọn 1 puppy như chúng ta đánh bài vậy. Hên xui........!

Vài cách chọn phổ thông nhất mà mình đã trao đổi với nhiều breeder nước ngoài.

Lưng ngắn, mũi cực ngắn, chân phải cao, bước di chuyển, tính tình,cá tính etc.......!

Những hình ảnh minh họa cụ thể đễ mọi người dễ coi nhất.

Chân quá ngắn.

Chân ngắn, lưng dài.

Chân cao.

Anh chị em có kinh nghiệm chọn lọc nào về bull pháp con , xin mời chia sẻ nha.
Mọi thông tin chỉ có tính tham khảo nên mọi người có thể thoải mái chia sẽ,
không có bình luận đúng hay sai ở topic này.

Thân chào,

phamhuyhoang

Active Member
chỉ số thông minh của mấy em Bull này như thế nào vậy Nghĩa ?Nhìn em màu đen ngực trắng trông như Lý Đức ý ^_^ Nhìn tụi này gọn gàng hơn , nhanh nhẹn hơn .

King of bulls

Vietpet sponsor
chỉ số thông minh của mấy em Bull này như thế nào vậy Nghĩa ?Nhìn em màu đen ngực trắng trông như Lý Đức ý ^_^ Nhìn tụi này gọn gàng hơn , nhanh nhẹn hơn .
Bull Pháp đặc tính là thông minh, nhanh nhẹn, có cơ bắp và nhỏ gọn.
Có đủ 3 đặc điểm của 3 dòng chó.
1 Cơ bắp như bully.
2 Mặt mũi và thân hình dễ thương như bulldog.
3 Nhỏ gọn như toy dog.

http://petrix.com/dogint/55-69.html

Trang này sếp hạng bull pháp về thông minh đứng thứ 58 đó Hoàng.

Thân chào,

V BULLIES

Member
v e nó ghét chó lắm a ah. e đang đầu độc nó hjhjhjhjh. mấy con giống chuẩn bị về ok quá a hàng hót nhất VN hiện tại còn j

King of bulls

Vietpet sponsor
v e nó ghét chó lắm a ah. e đang đầu độc nó hjhjhjhjh. mấy con giống chuẩn bị về ok quá a hàng hót nhất VN hiện tại còn j
Đàn bà yêu bằng cái lỗ tai, em cứ nó nhẹ nhàng rũ rĩ riết cũng chịu liền ah.
Cứ anh mua 1 con chó, anh tặng em 1 vien kim cương, đằng nào mà không chịu hả em trai. Thank em trai nhiều.

Thân chào,

tiesti1616

Member
chân ngắn là bị lỗi hả a sao e thấy mấy con chân ngắn chông ngầu quá vậy....

King of bulls

Vietpet sponsor
chân ngắn là bị lỗi hả a sao e thấy mấy con chân ngắn chông ngầu quá vậy....
Đó là không đẹp với FB, mỗi loài mỗi khác em. Hồi đó anh nghĩ như em thôi. Giờ anh phải tư duy khác thôi em trai. :)):)):))

Thân chào,

King of bulls

Vietpet sponsor
Những quy định rất khắc khe về 1 chú bull pháp đã vô hình tạo nên uy tin và thương hiệu cho dòng này.
Lựa chọn và nhân giống là 1 phần quan trọng phát triển cho phong trào bull pháp . Anh em cố gắng duy trì và phát triển nha.

Thân chào,

phuongha

Anh Nghĩa ơi cho em hỏi luôn cho FB trong link này anh thấy sao.em định mua nó [Hà Nội] HN bán1/2 bé bullphap hoặc alaska vì toàn đánh nhau >"< ( 9trieu) - Mua Bán Chó - Yêu Thú Cưng - Cộng Đồng Người Việt Nam Yêu Thương Vật Nuôi
Nhưng thấy giá sao thấp quá nên em thấy không an toàn.Anh tư vấn giúp em với.Có gì em sẽ call anh nói chuyện trực tiếp.có gì anh cứ nhá máy em SĐT 01689888588 em sẽ call lại anh liền.Anh nhận được bài của em tư vấn giúp em liền nha anh.Để em rước em nó về trong 24h tới.

phuongha

Tiện thể cho em hỏi luôn, giữa Bully kennel, FB và Bully Americal thì khác nhau ở điểm nào hả anh?Về giá trị nội tại giữa những con chó cùng dòng giống như nhau.Thì dòng nào tốt hơn vậy anh? EM đang phân vân không biết nên chọn giống nào trong 3 giống trên.. Thực sự em rất yêu Dog.Nhưng lại không có kinh nghiệm.ANh tư vấn giúp em liền nha anh.

King of bulls

Vietpet sponsor
Tiện thể cho em hỏi luôn, giữa Bully kennel, FB và Bully Americal thì khác nhau ở điểm nào hả anh?Về giá trị nội tại giữa những con chó cùng dòng giống như nhau.Thì dòng nào tốt hơn vậy anh? EM đang phân vân không biết nên chọn giống nào trong 3 giống trên.. Thực sự em rất yêu Dog.Nhưng lại không có kinh nghiệm.ANh tư vấn giúp em liền nha anh.
Chỉ có American bully hay French bulldog em ơi.

American bully thì có 3 size.
Pocket size thì cân nặng tầm 28 kg,
Standard size thì cân nặng tầm 32 kg
Xxl size thì cân nặng tầm 40kg

Ưu điểm :Hầm hố, cơ bắp, linh hoạt, thân thiện với người, thích hợp nuôi nhà phố.
Khuyết điểm: gen chưa có sự ổn định .

French bulldog:
Cân nặng : từ 8 kg tới 14 kg !!!
Ưu điểm: Nhỏ gọn, cơ bắp, dễ thương, quấn chủ. Gen ổn định. Nuôi nhà phố.
Khuyết điểm: có vấn đề về hô hấp, dễ dẫn tới tữ vong !

Em cảm nhận, dòng nào thích hợp với điều kiện và nhu cầu của em.

Cần thông tin rỏ ràng hơn, em alo anh trực tiếp.

Thân chào,