• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đam mê Rot

MILUCHO

Các bác cho ý kiến nhá!!! Nó được 4tháng rồi. Em mua nó lúc 2tháng28ngày, được 5kg à! Bây giờ nó 20kg rồi :D:D:D . Em nuôi nó mà e nhịn ăn gầy tọp đi rồi nó béo thế đấy :clown::loser::party::-bd (1tháng lên 15kg thì ổn không nhỉ??? có còi không các bác??? :p:p:p:p:p)

vanglai213

Active Member
chó nhà bạn đẹp quá mình rất thích khuôn mặt của nó.có cá tính

Chó đẹp quá, cái mặt nó mà gãy thêm tí nữa thì miễn chê! Nhưng 1 tháng mà lên 15 kg thì hơi ngạc nhiên đấy! Chưa thấy ai nuôi được như vậy !

Bull_Box

Member
Bạn cho nó ăn thịt voi hay sao mà lên những 15kg vậy. Bái phục...bái phục...

MILUCHO

Cảm ơn các bác đã khen,chinh bản thân em cũng ngạc nhiên về sự tăng trọng của nó đấy các bác ah.Mẹ em nói nó là heo chứ không phải chó mà:D :thingking::thingking:
Chắc là môi trương của em ở đây nuôi tốt hơn,CHẾ ĐỘ ĂN CỦA EM NÓ:Ngày 4 cữ:3 đầu gà hầm rục
+2 quả hôp vịt lộn+một cây xúc xích+thịt bò 3 lạng(thịt bò,bao tử bê,thịt nạc heo em thay đổi 2 ngày một lần)+rau,củ,quả.Ăn xong còn uống một bịch sữa loại tiệt trùng ko đường,một ngày em cho nó ăn hai hộp sữa chua vào 2 buổi sáng_chiều.Còn xương heo em mua loại xương ống ngày 15k tiền xương hầm kỹ cho ó gặm cả ngày.Các bác có thấy nó ăn vậy là nhiều quá ko?vậy mà lúc nào ăn xong nó còn qua dành đồ ăn của con MILU nhà em nữa đấy,em cũng xin chào thua nó luôn ^:)^ ^:)^
Nuôi nó mà em tụt ký đó các bác :(( em nói thật đó,em tuột mất 2kg luôn:eek:h go on::eek:h go on:

RottA30

Một tháng mà lên 15kg, ngạc nhiên quá bác ạ. Em cũng đang nuôi 2 em. 1 em cũng bị còi quá, 2,5 tháng rồi mà có 7kg thôi.

aronkwon

em này nhìn mặt mũi ngầu quá.ráng chăm em nó cho tố nha bạn.xin chúc mừng bạn

chauntd

Member
Bé Rot nhà bạn dễ thương quá, chúc mừng bạn. Bạn nuôi khéo quá trời...

con rôt nhà bạn đẹp quá chẳng chê vào đâu được.
minh cũng đang muốn 1 chú rôt như của ban, nhưng không biết khoảng bao nhiêu tiền thi có thê sở hữu 1 chú rôtt như của bạn
bạn có thể cho mình biết được ko.bạn nhắn tin cho mình nhé.
thân

MILUCHO

con rôt nhà bạn đẹp quá chẳng chê vào đâu được.
minh cũng đang muốn 1 chú rôt như của ban, nhưng không biết khoảng bao nhiêu tiền thi có thê sở hữu 1 chú rôtt như của bạn
bạn có thể cho mình biết được ko.bạn nhắn tin cho mình nhé.
thân
lúc mình mua nó như con chuột, bé tí à. đc 5kg thôi. sau 1 thgian cho nó măm măm hết phần của mình thì nó ra thế đấy. và nó cũng đc chăm sóc hằng ngày bằng lá chè xanh, trà khô, Nizoral shampoo,... còn vụ tiền thì lúc mình mua nó ngót ngét 5000k :-bd

vanglai213

Active Member
lúc mình mua nó như con chuột, bé tí à. đc 5kg thôi. sau 1 thgian cho nó măm măm hết phần của mình thì nó ra thế đấy. và nó cũng đc chăm sóc hằng ngày bằng lá chè xanh, trà khô, Nizoral shampoo,... còn vụ tiền thì lúc mình mua nó ngót ngét 5000k :-bd
500$ hử bạn 5000k chả biết nhiêu ,nghe bạn nói nuôi nó tốn kém thế .đam mê thì gì cũng chơi mà.mình cũng mong có 1con ma chưa biết chỗ nào ở hà nội bán:praying:

MILUCHO

500$ hử bạn 5000k chả biết nhiêu ,nghe bạn nói nuôi nó tốn kém thế .đam mê thì gì cũng chơi mà.mình cũng mong có 1con ma chưa biết chỗ nào ở hà nội bán:praying:
5000k = 5M = 5tr đó ! hì
ở HN thì mình không biết à! :love struck:

ducnts

Member
tôi nghĩ có lẽ bạn nói lộn : 2thang 28 ngày ~ 3 tháng mà có 5 cân = trọng lượng chó 6 tuần đầu , 2 tháng 28 ngày ít nhất Rot phải có cân nặng 12-17Kg, chứ ko thể 5 cân như bạn nói đc, và 1 tháng chăm tốt chỉ co thể tăng tầm 8Kg chứ ko thể 15kg đc, nếu 1 tháng tăng 15kg thi chó bạn có lẽ sẽ ko đc như thế này, sẽ bị sập bàn, mà 1 tháng tăng 15kg là ko thể với Rot, trừ phi là GD hoặc ngao TT. :D.
Nhưng nói gì thì nói chó bạn cũng rất đẹp , bộ lông chắc được chăm sóc rất tốt .

chú chó của bạn đẹp quá, mà bộ long muột gê, em cũng có một em được 2 tháng 15 ngày, n1 có bộ lông mựợt nhưng không ôm sát mà hơi phồng lên, em hỏi thú y họ nói lai bege, mà chó em mua có nguồn rot thuần chuẩn của trại chó " vũ hùng ở bà ria vũng tàu" không biết chó rót của em có phải bị lai không các bác giúp em với

Cảm ơn các bác đã khen,chinh bản thân em cũng ngạc nhiên về sự tăng trọng của nó đấy các bác ah.Mẹ em nói nó là heo chứ không phải chó mà:D :thingking::thingking:
Chắc là môi trương của em ở đây nuôi tốt hơn,CHẾ ĐỘ ĂN CỦA EM NÓ:Ngày 4 cữ:3 đầu gà hầm rục
+2 quả hôp vịt lộn+một cây xúc xích+thịt bò 3 lạng(thịt bò,bao tử bê,thịt nạc heo em thay đổi 2 ngày một lần)+rau,củ,quả.Ăn xong còn uống một bịch sữa loại tiệt trùng ko đường,một ngày em cho nó ăn hai hộp sữa chua vào 2 buổi sáng_chiều.Còn xương heo em mua loại xương ống ngày 15k tiền xương hầm kỹ cho ó gặm cả ngày.Các bác có thấy nó ăn vậy là nhiều quá ko?vậy mà lúc nào ăn xong nó còn qua dành đồ ăn của con MILU nhà em nữa đấy,em cũng xin chào thua nó luôn ^:)^ ^:)^
Nuôi nó mà em tụt ký đó các bác :(( em nói thật đó,em tuột mất 2kg luôn:eek:h go on::eek:h go on:
bạn cho nó ăn còn sướng hơn cả người ăn nữa , không mập mới là lạ:-bd