• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Độp_ vện vàng 6 tháng

Chó nhà em đúc ra được hơn 6 tháng :) xấu xí lỗi tùm lum nhưng được cái khí chất em thấy cũng tốt, bảnh lĩnh cũng không tệ. up ít ảnh các bác xem vui cuối tuần, các bác chém nhẹ tay cho em nó nhanh lớn >:D<thanks các bác

đẹp quá a ơi. Độp nó cao bao nhiêu rồi a.xấu xí lỗi chỗ nào vậy a chỉ e với. chán thì đưa cho e nha

dinhtrung81

Member
con này đẹp quá.a hiếu để lại e này nuôi có khác đúng là con mắt tinh tường

nduy

Member
đẹp quá chó vện đẹp thật. ... chơi như này mới là chơi chứ......>:D<

tunghhtp

Member
Em này mõm hộp, có đẹp hơn mấy con cùng đàn. Tháng 2 có 1 con cùng đàn em này đi off, thấy "lộ" quá

bungnhieumo

con này đẹp quá.a hiếu để lại e này nuôi có khác đúng là con mắt tinh tường
"đẹp quá chó vện đẹp thật. ... chơi như này mới là chơi chứ......"

To hai bác. không hiểu hai bác khen con chó này đẹp với nghĩa ntn? đẹp do bóng bẩy, béo tốt, khỏe mạnh vì được chăm sóc tốt hay đẹp vì là một con chó phú quốc chuẩn? nếu là nghĩa thứ hai thì theo tôi trước khi nhận xét về 1 con chó nên tìm hiểu kỹ về tiêu chuẩn của nó đã, không nên nó bừa, tôi nghĩ rằng anh em chơi PQ ở đây (kể cả chủ top) đều có tinh thần học hỏi để ngày càng thiện hơn về cách chơi và cả cách nhìn về giống má nên không ai ngại nghe lời nói thẳng, nói thật đâu. Nhiều khi mình đưa ra nhận xét không chính xác sẽ vô tình hướng những người mới chưa có kinh nghiệm theo cái nhìn không chuẩn lắm thì rất không nên. Vài lời chân thành mong bác chủ top và các bác bỏ qua nếu cảm thấy phiền lòng.

dinhtrung81

Member
"đẹp quá chó vện đẹp thật. ... chơi như này mới là chơi chứ......"

To hai bác. không hiểu hai bác khen con chó này đẹp với nghĩa ntn? đẹp do bóng bẩy, béo tốt, khỏe mạnh vì được chăm sóc tốt hay đẹp vì là một con chó phú quốc chuẩn? nếu là nghĩa thứ hai thì theo tôi trước khi nhận xét về 1 con chó nên tìm hiểu kỹ về tiêu chuẩn của nó đã, không nên nó bừa, tôi nghĩ rằng anh em chơi PQ ở đây (kể cả chủ top) đều có tinh thần học hỏi để ngày càng thiện hơn về cách chơi và cả cách nhìn về giống má nên không ai ngại nghe lời nói thẳng, nói thật đâu. Nhiều khi mình đưa ra nhận xét không chính xác sẽ vô tình hướng những người mới chưa có kinh nghiệm theo cái nhìn không chuẩn lắm thì rất không nên. Vài lời chân thành mong bác chủ top và các bác bỏ qua nếu cảm thấy phiền lòng.
mỗi người có mắt nhìn khác nhau có ai giống nhau đâu,tôi thấy nó đẹp ở mắt tôi nhìn.

cảm ơn các bác quan tâm nhân xét. bé này ngay từ đầu e nói cũng chưa được đẹp rồi mà. Đúng như bác BụngNhieuMo nói anh em ai cung đang học hỏi để ngày càng hoàn thiện hơn con chó PQ thôi . em up ảnh nó từ 2. 4 . 6 tháng cũng là để đánh giá và theo dõi nó từ bé xem thế nào để lấy kinh nghiệm và các bác cũng biết luôn.
To Tungthhp. đúng là trong đàn 10 con thì cũng chỉ được 1,2 con thôi chứ 10 con được cả 10 thì thuần chủng quá rồi bác. nhưng vấn đề mõm Lộ quá thì em chưa rõ bác nói gì vì bố mẹ ông bà nội ngoại nhà nó cũng là chó "Ta Viet Nam " thôi chứ không phải Rôt hay GSD đâu bác và thêm nữa con đi off tháng 2 và con này là 1 cùng 1 con chó trong có 1 tháng mà bác không nhận ra được và 2 nhận xét khác nhau thì e cũng chưa hiểu bác nói gì. chắc e phải đóng học phí thêm nhờ bác chỉ vậy:-??
cảm ơn Quangdai. can_8183, dinh trung, woodman ,nduy đã nhận xét nhưng quan điểm của mình là chó mới có 6 tháng chưa phát triển hết nên ko vội vàng đánh giá đẹp xấu được. hẹn các bạn 2 tháng nữa mình lại up ảnh nó lên để mọi người đánh giá tiếp nhé.
Chúc cả nhà đoàn kết để tiến tới mục tiêu thế giới cũng phải công nhận chó Phú Quốc thuần chủng.

Để tránh căng thẳng e dừng topic này ở đây nhé hẹn các bác 2 tháng nữa lại up hình cháu nó lên để anh em cùng đánh giá rút kinh nghiệm và học hỏi nhau nhé. thông tin cu Độp đến thời điểm này được hơn 6 tháng cao tầm 48cm, cân nặng thì e chẳng cân bao giờ nhưng e đánh giá là đang béo quá và ít vận động. hẹn thêm 2 tháng nữa các bác nhìn cháu no xem có khác không. Nuôi Chó Phú Quốc là không vội được đâu phải không các bác thanks all

linhbugi

Member
Có gì căng thẳng hay ko căng thẳng, chưa nói đến các tiêu chuẩn của CPQ, nhưng nhìn con chó của bạn từ màu lông đến khuôn mặt. Phải công nhận đep zai thật. Chúc mừng bạn.

trunghn

chó đẹp thật. anh cho hỏi có phải anh hay dắt chó chạy trong công viên Thống nhất lúc chiều tầm 4h phải không anh . hôm đầu tuần nó đánh nhau với con Husky gần cổng Đại cồ việt phải không e thấy hay quá. nhìn vãi lúa thật ( e là người mặc áo đen đấy anh ) anh cho hỏi tìm mua tụi PQ này ở đâu được không anh. e chưa chơi bao giờ nên nhờ anh tư vấn tí. e cũng hay chạy trong CV. nếu có bán a cho e xin giá vào mail a nhé

cảm ơn các bác quan tâm nhân xét. bé này ngay từ đầu e nói cũng chưa được đẹp rồi mà. Đúng như bác BụngNhieuMo nói anh em ai cung đang học hỏi để ngày càng hoàn thiện hơn con chó PQ thôi . em up ảnh nó từ 2. 4 . 6 tháng cũng là để đánh giá và theo dõi nó từ bé xem thế nào để lấy kinh nghiệm và các bác cũng biết luôn.
To Tungthhp. đúng là trong đàn 10 con thì cũng chỉ được 1,2 con thôi chứ 10 con được cả 10 thì thuần chủng quá rồi bác. nhưng vấn đề mõm Lộ quá thì em chưa rõ bác nói gì vì bố mẹ ông bà nội ngoại nhà nó cũng là chó "Ta Viet Nam " thôi chứ không phải Rôt hay GSD đâu bác và thêm nữa con đi off tháng 2 và con này là 1 cùng 1 con chó trong có 1 tháng mà bác không nhận ra được và 2 nhận xét khác nhau thì e cũng chưa hiểu bác nói gì. chắc e phải đóng học phí thêm nhờ bác chỉ vậy:-??
cảm ơn Quangdai. can_8183, dinh trung, woodman ,nduy đã nhận xét nhưng quan điểm của mình là chó mới có 6 tháng chưa phát triển hết nên ko vội vàng đánh giá đẹp xấu được. hẹn các bạn 2 tháng nữa mình lại up ảnh nó lên để mọi người đánh giá tiếp nhé.
Chúc cả nhà đoàn kết để tiến tới mục tiêu thế giới cũng phải công nhận chó Phú Quốc thuần chủng.
Theo em thì con Độp này rất đẹp, xét theo thể hình của loài chó! chỉ có điều cái mõm và cái tai không được các cao thủ chó Phú Quốc đánh giá cao cho lắm!:-/

Cảm ơn các bạn đã nhận xét. cu Độp này mình nuôi để trông nhà và thỏa cái đam mê nuôi chó VN thôi mà chứ có tính hơn thua gì với ai đâu. với mình thì ko để ý ngoại hình gì của nó lắm và chính là khí chất và thần thái của nó làm mình thích thôi. 7 tháng tuổi giờ cao trên 50cm rồi. mình đánh giá là thần kinh tốt ra ngoài đường gặp chó to không sợ, rất quấn chủ, trông nhà tốt cảnh giác với người lạ (người lạ là ko sờ vào người hay dắt nó đi được đâu lởm khởm là nó nhe răng ngay ) hôm đi công viên là tự nhiên bị con husky từ đâu phi đến ngử đít thế là nó quay lại táng luôn mà con kia to hơn. Chó Xấu Xí mà là chó của mình mình vẫn nuôi. cảm ơn các bạn nhiều>:D<

gửi trunghn

chó đẹp thật. anh cho hỏi có phải anh hay dắt chó chạy trong công viên Thống nhất lúc chiều tầm 4h phải không anh . hôm đầu tuần nó đánh nhau với con Husky gần cổng Đại cồ việt phải không e thấy hay quá. nhìn vãi lúa thật ( e là người mặc áo đen đấy anh ) anh cho hỏi tìm mua tụi PQ này ở đâu được không anh. e chưa chơi bao giờ nên nhờ anh tư vấn tí. e cũng hay chạy trong CV. nếu có bán a cho e xin giá vào mail a nhé
chào trunghn. a nhớ em rồi sorry là a ko trả lời mail vì anh ít online. thỉnh thoảng a chạy trong cv từ 3h đến hơn 4 giờ là về rồi nếu lúc nào gặp thì trao đổi nhé. Nếu e muốn tìm mua chó PQ chuẩn thì e nên tham khảo trên diễn đàn hoăc mua của các bác trong câu lạc bộ chó PQ Hà Nội là yên tâm nhất. gần công viên có bạn Minh63 đấy hoắc em tìm các bác Thắng Milan, anh Hoan, anh Phong hoặc các bác trong câu lạc bộ HN nhé :-h a tên Hiếu thanks em