• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Độn cằm nhọn như thế nào?

Hỏi:
Chào bác sĩ tư vấn, cằm của em rất ngắn và thô nên em muốn đi phẫu thuật để cằm trông dài và nhọ hơn. Bác sĩ cho em hỏi quy trình thực hiện độn cằm nhọn như thế nào và chi phí bao nhiêu ạ? Cảm ơn bác sĩ. (Ngọc Lan, Tiền Giang)
Trả lời:
Chào bạn Lan!
Rất vui vì bạn đã tin tưởng về dịch vụ phẫu thuật thẩm mỹ cằm của thẩm mỹ Hàn Quốc JW. Với những thắc mắc của bạn về quy trình thực hiện độn cằm nhọn như thế nào và chi phí bao nhiêu?, chúng tôi xin giải đáp cho bạn như sau:
Độn cằm nhọn là phương pháp, kỹ thuật nhằm tác động vào vùng cằm, để kéo dài cằm ngắn, điều chỉnh cằm lẹm, nhằm tạo dáng cằm nhọn vừa phải, sao cho hài hòa với cấu trúc tổng thể của khuôn mặt, và đẹp một cách tự nhiên nhất. Độn cằm nhọn giúp thu gọn cấu trúc của xương hàm và hai bên xương cằm tạo thành hình V thanh tú, cho khuôn mặt thêm xinh đẹp và sang trọng hơn.

Phẫu thuật thẩm mỹ độn cằm thực tế chỉ là một tiểu phẫu nhỏ, thực hiện đơn giản, nhanh chóng và an toàn. Phương pháp này cho phép chỉnh sửa dáng cằm ngắn, cằm lẹm, cằm mỏng một cách hoàn hảo nhất thông qua việc sử dụng chất liệu độn cằm.
Quy trình độn cằm:

Bước 1: Bác sĩ sẽ khám và tư vấn kỹ lưỡng để tìm ra chất liệu độn có kích cỡ phù hợp với bạn nhất
Bước 2: Đánh dấu các vị trí trước khi tiến hành thủ thuật.
Bước 3: Gây tê tại chỗ sẽ giúp bạn không cảm thấy đau và hoàn toàn thư giãn
Bước 4: Rạch niêm mạc trong miệng ngay vùng môi dưới khoảng 2 cm, bóc tách tạo khoang trống và đặt chất liệu độn vào vùng cằm như đã đánh dấu ban đầu
Bước 5: Cố định bằng nẹp vis chống di lệch. Đây là bước quan trọng nhất trong quy trình độn cằm tại Hàn Quốc, giúp đảm bảo không lệch cằm về sau, khác biệt hẳn với các kỹ thuật cũ tại VN chỉ dừng lại ở bước 3.
Bước 6: Khâu lại vết thương bằng chỉ, băng ép bên ngoài cằm
Hiện nay với xu hướng làm đẹp của chị em ngày càng nhiều cùng với xu hướng đó rất nhiều trung tâm làm đẹp mọc lên tuy nhiên chỉ có một số ít trung tâm uy tín và đảm bảo an toàn và chất lượng. Trong đó thẩm mỹ Hàn Quốc JW luôn tự hào là một trong những trung tâm uy tín hàng đầu về chất lượng, dịch vụ cũng như về cơ sở hạ tầng.
Độn cằm cố định nẹp vis tại Thẩm mỹ Hàn Quốc JW có giá là 22 triệu đồng. Vật liệu độn, nẹp vis cam kết nhập hoàn toàn từ Bệnh viện JW Hàn Quốc với chất lượng vĩnh viễn, ngoài ra bạn có thể xem thêm nhiều dịch vụ khác như gọt mặt , nâng mũi ...
Nếu còn băn khoăn hay thắc mắc gì, bạn có thể đến trực tiếp Thẩm mỹ viện Hàn Quốc JW để được các bác sĩ tư vấn và thăm khám. Hoặc bạn cũng có thể gọi điện đến Tổng đài: 09 6868 1111 để được giải đáp.