• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Độn cằm nẹp vít

[FONT=&quot]Hỏi : Chào bác sĩ, hiện em đang có một thắc mắc về thẩm mỹ, mong bác sĩ tư vấn giúp em. Em nghe nói bây giờ người ta ưa chuộng độn cằm bằng nẹp vis vì đẹp và tồn tại được lâu hơn so với các phương pháp cũ. Em cũng đang có ý định qua năm đi độn cằm nên muốn hiểu rõ hơn độn cằm nẹp vít là gì, bác sĩ giải thích giúp em được không ?[/FONT]
[FONT=&quot](Minh Thảo, Đồng Nai )[/FONT]
[FONT=&quot]Trả lời : Chào Minh Thảo, cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi đến chúng tôi về vấn đề độn cằm nẹp vít. Chúng tôi xin phép được trả lời câu hỏi của bạn như sau:[/FONT]
[FONT=&quot]Độn cằm mang lại gương mặt khả ái bằng kỹ thuật đơn giản và ít đau đến không ngờ. Phương pháp độn cằm bằng nẹp vít là phương pháp dùng vật liệu độn vào vùng cằm, và để đảm bảo vật liệu không di động, bác sĩ sẽ cố định thật chặt bằng nẹp vít. Tuy nhiên, cằm là nơi luôn di động do quá trình cười, nói, ăn, các biểu cảm khuôn mặt… nên vẫn có nhiều trường hợp phần implant bị di lệch. Nguyên nhân do một phần là vùng này do cầu trúc xương cằm thường nhô nên sụn silicon khó bám chặt vào. Một phần khác quan trọng hơn đó là tay nghề bác sĩ và vật liệu nẹp vít chưa đảm bảo.[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Tại một cường quốc về thẩm mỹ như Hàn Quốc, kỹ thuật dùng nẹp vít Titan để cố định Implant là một bước không thể thiếu để đảm bảo cằm không di lệch và ít đau sau mổ. Nẹp vít bằng Titan cao cấp không hoen rỉ, là loại chuyên dùng cho các phẫu thuật lớn nên rất bảo đảm an toàn và độ chắc chắn cao. Bạn cần phải chọn một trung tâm thẩm mỹ an toàn, uy tín và người bác sĩ được tu nghiệp từ Hàn Quốc để sở hữu được một chiếc cằm thon gọn, đảm bảo không di lệch theo thời gian.[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Ưu điểm của phương pháp độn cằm bằng nẹp vít này đó là :[/FONT]
[FONT=&quot]- Mang lại gương mặt dài thon gọn, quyến rũ chỉ sau 1 lần phẫu thuật.[/FONT]
[FONT=&quot]- Là phẫu thuật với đường mổ trong miệng, đặt sát màng xương nên hoàn toàn không để lại sẹo.[/FONT]
[FONT=&quot]- Hoàn toàn không di lệch khi được cố định bằng nẹp vis chất lượng cao[/FONT]
[FONT=&quot]- Độn cằm rất ít đau vì niêm mạc là vùng ít thần kinh, sau gây tê thì bạn hoàn toàn không đau[/FONT]
[FONT=&quot]- Hồi phục nhanh, ăn uống bình thường không phải kiêng kem khổ sở.[/FONT]
[FONT=&quot]Về địa chỉ thẩm mỹ độn cằm nẹp vít uy tín, bạn có thể đến Trung Tâm Thẩm mỹ Hàn Quốc JW. Đây là thương hiệu Thẩm mỹ Hàn Quốc uy tín hàng đầu tại Việt Nam với sự hợp tác chính thức cùng Bệnh viện Thẩm mỹ nổi tiếng Jeong Won (JW) tại Seoul – Hàn Quốc và các bác sĩ thẩm mỹ hàng đầu tại Việt Nam tu nghiệp chuyên sâu phẫu thuật thẩm mỹ tại Hàn Quốc. Bạn hãy gọi vào số hotline 09.6868.2222 – 09.6869.2222 để được tư vấn trước nhé ![/FONT]