• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Độn cằm bao lâu hết sưng

[FONT=&quot]Hỏi : Bác sĩ ơi, em đang lo lắng quá vì em vừa đi độn cằm về mà cằm giờ vẫn còn sưng, chưa thấy xẹp? Bác sĩ cho em hỏi là độn cằm bao lâu hết sưng ạ? Nếu sưng lâu quá thì phải làm sao?[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]
(Thu Dung, Khánh Hòa)
[/FONT]
[FONT=&quot] Trả lời: Chào Thu Dung, cảm ơn em đã gửi câu hỏi độn cằm bao lâu hết sưng cho chúng tôi, xin được trả lời câu hỏi của em như sau:[/FONT]
[FONT=&quot] Độn cằm đang là phương pháp phẫu thuật thẩm mỹ phổ biến hiện nay và ngày càng chứng tỏ những ưu thế vượt trội không thể phủ nhận. Công nghệ làm đẹp này đang trở thành giải pháp cực kì hiệu quả, an toàn với những người không may sở hữu cằm bị lẹm, cằm ngắn, cằm chẻ hoặc là cằm không cân xứng.v.v.[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot] Có nhiều kiểu độn cằm, như độn cằm Hàn Quốc, V Line, I line,… Đối với độn cằm Hàn Quốc, các bác sĩ sẽ tiến hành thăm khám, xác định tình trạng cằm, đo vẽ đánh dấu vị trí độn cằm cũng như cắt gọt chất liệu độn cằm tốt sao cho phù hợp nhất với dáng cằm của bạn. Sau đó, bác sĩ làm sạch vùng cằm để tránh tình trạng nhiễm trùng khi thực hiện phẫu thuật. Tiếp theo, gây tê cục bộ để khách hàng cảm thấy thoải mái hơn khi thực hiện phẫu thuật. Cuối cùng, bác sĩ tiến hành rạch một đường nhỏ ở niêm mạc môi dưới rồi đưa miếng độn cằm vào. Bác sĩ nắn chỉnh miếng độn, cố định vị trí miếng độn ở vùng cằm sau đó đóng kín vết mổ bằng chỉ thẩm mỹ. Bạn sẽ sở hữu chiếc cằm đẹp tự nhiên, không dấu vết.[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot] Ưu điểm của phương pháp này đó là :[/FONT]
[FONT=&quot] Mang lại gương mặt dài thon gọn, quyến rũ chỉ sau 1 lần phẫu thuật.[/FONT]
[FONT=&quot] - Là phẫu thuật với đường mổ trong miệng, đặt sát màng xương nên hoàn toàn không để lại sẹo.[/FONT]
[FONT=&quot] - Độn cằm rất ít đau vì niêm mạc là vùng ít thần kinh, sau gây tê thì bạn hoàn toàn không đau[/FONT]
[FONT=&quot] - Hồi phục nhanh, ăn uống bình thường không phải kiêng kem khổ sở.[/FONT]
[FONT=&quot] Với các ưu điểm như trên, bạn hoàn toàn không phải lo lắng quá nhé. Việc sưng và đau sẽ biến mất chỉ sau vài ngày. Bạn có thể đến thẩm mỹ viện JW Hàn Quốc ở địa chỉ 141 Lê Thị Riêng[/FONT]