• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Độn cằm 3d là gì ?

Hỏi : Chào bác sĩ, em tên là Thanh Phương, 25 tuổi, sống ở Nha Trang. Gần đây em nghe nói có dịch vụ thẩm mỹ độn cằm 3d nên muốn đi làm vì cằm của em bị ngắn từ nhỏ. Nhưng vì chưa thẩm mỹ lần nào nên em vẫn khá lo lắng. Mong bác sĩ giải đáp giúp em độn cằm 3d là gì và bị cằm ngắn thì có nên đi độn cằm 3d không?
Trả lời : Chào Thanh Phương, cảm ơn em đã gửi câu hỏi đến cho chúng tôi, xin được trả lời câu hỏi độn cằm 3d của em là gì như sau :
Hiện nay có khá nhiều phương pháp độn cằm tiên tiến, giúp bạn có được chiếc cằm nhọn và dài như các diễn viên xứ Hàn. Độn cằm 3d cũng là một kỹ thuật được nhiều người quan tâm bên cạnh phương pháp độn cằm V line thường thấy.

nh minh họa – Độn cằm 3D
Giống như một cỗ máy thần kì, Vectra 3D đem đến cho khách hàng nhiều điều thú vị khi tham gia tư vấn cùng với bác sĩ tại thẩm mỹ viện, đặc biệt là nhìn thấy được tương lai chưa xảy ra, đó chính là kết quả của quá trình phẩu thuật. Đầu tiên, khách hàng sẽ được chụp hình vùng cằm với hệ thống máy vectra 3D bằng ống kính có độ phân giải khủng 36 megapixel, hình ảnh vùng cằm hiện lên rõ nét cho bác sĩ cùng bệnh nhân quan sát.
Cằm là bộ phận liên quan tới xương, vì thế, phẩu thuật độn cằm thường sẽ đau khi đưa miếng độn vào, hoặc vì phần cằm là phần cứng nên miếng độn cằm sẽ khó mà cố định trong đó được, vấn đề biến dạng sau thời gian là khó tránh khỏi, tuy nhiên, với công nghệ này, các số liệu về kích thước hiện lên rõ ràng cho bác sĩ mà không mất nhiều thời gian đo cũng như kiểm tra kết quả

Hình ảnh độn cằm V Line ở thẩm mỹ viện JW
Điều này giúp cho bác sĩ dễ dàng tìm ra kích thước chính xác của miếng độn cằm phù hợp với vùng cằm mang lại kết quả tối ưu nhất, không ngại miếng độn trượt ra khỏi vùng độn, chất liệu của miếng độn cũng được lựa chọn thông qua công nghệ này, với từng người, hình dáng khuôn mặt khác nhau, cơ địa khác nhau cũng cần những chất liệu khác nhau cho phù hợp, chất liệu là silicone, acrylic hoặc bằng chính xương của bệnh nhân cũng được lựa chọn khi tham gia quá trình tư vấn này, bác sĩ sẽ dựa vào thông tin mà công nghệ vectra 3D đưa ra để tư vấn cho quá trình phẩu thuật của bệnh nhân.

Ngoài ra, bệnh nhân có thể nhìn thấy hình ảnh sau phẩu thuật của mình, kết quả của cuộc phẩu thuật hiện lên trên màn hình nhờ hình ảnh mô phỏng thực tế của công nghệ vectra 3D. Bệnh nhân cũng có thể so sánh cằm trước và sau phẩu thuật, xem lại hình ảnh biến đổi từ chiếc cằm bình thường và chiếc cằm đã được độn bằng chất liệu và kích thước phù hợp nhất, chắc chắn, khách hàng sẽ có một chiếc cằm hoàn hảo, tôn lên nét đẹp tròn vẹn của khuôn mặt.

Bác sĩ Tú Dung – thẩm mỹ viện JW với kinh nghiệm nhiều năm sẽ tư vấn cho bạn
Để có thể hiểu hơn về phương pháp này, bạn có thể gọi đến số hotline 09.6868.1111 – 09.6868.2222 của thẩm mỹ viện JW Hàn Quốc để được tư vấn hoặc đến trực tiếp. Thẩm mỹ viện JW Hàn Quốc với công nghệ được chuyển giao 100% từ Hàn vẫn là địa chỉ đáng tin cậy nhiều năm nay của những người muốn thẩm mỹ, bạn có thể tham khảo địa chỉ này nhé!