• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đổ thêm xăng + dầu vào lửa cho phong trào Dob VN bốc cháy lên !!!!

Pham Thang

Member
HN có nhiều cao thủ nuôi nhiều Dob đẹp tai dựng thẳng tắp thế này mà chưa có câu lạc bộ nhỉ >>???:D:D:D

Annam

Member
Đề nghị CSGT xử lý 2 thanh niên không đội mũ bảo hiểm trên bức hình trên ^^!

Dobermann đang trong quá trình thành lập CLB mong bác phamthang ủng hộ <:p<:p<:p<:p<:p

Con Lợn Lòi

Active Member
HN có nhiều cao thủ nuôi nhiều Dob đẹp tai dựng thẳng tắp thế này mà chưa có câu lạc bộ nhỉ >>???:D:D:D

Đấy là ae chơi theo phong cách của dòng Doberman đó bác, vừa bản lãnh, vừa kiêu hùng, mặc dù chưa thành lập câu lạc bộ nhưng vẫn off đều và off lần nào cũng lê tê phê ! :D

rottweilord

Member

Đấy là ae chơi theo phong cách của dòng Doberman đó bác, vừa bản lãnh, vừa kiêu hùng, mặc dù chưa thành lập câu lạc bộ nhưng vẫn off đều và off lần nào cũng lê tê phê ! :D
Bọn Mỹ nó ví Dobermann như con Cadillac Limousine lướt trên phố quả không có sai mà.

@các ông tuanphuthai, khuyenmo aka laklak, ông haidang...: việc tôi nhờ các ông từ lúc 12h00 ngày 25/12/2011 đến nay chưa thấy gì là sao nhở?

Dobermann đang trong quá trình thành lập CLB mong bác phamthang ủng hộ <:p<:p<:p<:p<:p
Có thêm rottweilord ủng hộ nữa đơi...

Pham Thang

Member
Bọn Mỹ nó ví Dobermann như con Cadillac Limousine lướt trên phố quả không có sai mà.

@các ông tuanphuthai, khuyenmo aka laklak, ông haidang...: việc tôi nhờ các ông từ lúc 12h00 ngày 25/12/2011 đến nay chưa thấy gì là sao nhở?

Có thêm rottweilord ủng hộ nữa đơi...
THắng rất mê Dob và đã từng nuôi 1 em đực từ năm 1999 đến 2001 bán lại em nó cho 1 người bạn rồi đi công tác nước ngoài đến cuối năm 2007 về nuôi tiếp 2 em Dob đến cuối năm 2010 thì không nuôi nữa vì bận công việc Cty , bây giờ đang nuôi Great Dane. Nhưng mình sẽ quay lại nuôi Dob ngay khi có thời gian cùng ACE. Mặc dù hiện tại chưa thể nuôi Dob nhưng mình luôn theo dõi các hoạt động của ACE ,luôn ủng hộ nhiệt tình và rất vui khi thấy ACE gần đây có nhiều em Dob đẹp được cắt tai chuẩn không cần chỉnh :D:D:D. MÌnh thấy chưa bao giờ phong trào nuôi Dob VN hiểu rõ về dòng Dob và phát triển mạnh mẽ như bây giờ , mình chúc cho phong trào Dob VN luôn lớn mạnh và phát triển bền vững. Mình ít có thời gian đi off mong ACE thông cảm nhé. Chân thành !!!:):):):)

Pham Thang

Member
Dạo này oto xe máy liên tục bốc cháy nên mình cũng phải đổ thêm tý xăng rởm nữa cho Dob VN cháy tiếp nào =))=))=))=)) đội hình hơi rối loạn vì chắc có em nào gây gổ đánh nhau
]
Không biết con cái
nhà ai ?? - đẹp quá

Pham Thang

Member
bộ nanh dài , sắc với tốc độ cắn nhanh nhất trong các loài chó là Dob :x:x:x:-*:-*:-*

Con Lợn Lòi

Active Member
Mấy ảnh dưới này bác đăng lên nhìn ngộ quá, quả thật ở bên các nước đó, Dobe có điều kiện sống tốt thật, cùng vận động, cùng sống trong nhà với con người hic, nhìn mà mơ ước .. :-o:-ss

haitdang

Member
Mấy ảnh dưới này bác đăng lên nhìn ngộ quá, quả thật ở bên các nước đó, Dobe có điều kiện sống tốt thật, cùng vận động, cùng sống trong nhà với con người hic, nhìn mà mơ ước .. :-o:-ss
Điều kiện về diện tích và khí hậu thì đúng là nước ngoài tốt hơn mình rồi. Tuy nhiên hoàn toàn mình vẫn có thể tạo được diều kiện tốt nhất cho cún không phải là ước mơ nữa anh. Quan trọng là mình hành động thế nào thôi. Không cứ DOb mà bất cứ dòng nào cũng vậy. Hiện tại em là em đang kết lời nói tới viẹc làm của anh em Mali:D

Pham Thang

Member
Xe đạp lắp thêm thiết bị 2 bên để bạn thể dục cùng cún yêu mỗi ngày:D:D:D cả hai cùng khỏe nhé>:D<>:D<>:D<

Pham Thang

Member
Điều kiện về diện tích và khí hậu thì đúng là nước ngoài tốt hơn mình rồi. Tuy nhiên hoàn toàn mình vẫn có thể tạo được diều kiện tốt nhất cho cún không phải là ước mơ nữa anh. Quan trọng là mình hành động thế nào thôi. Không cứ DOb mà bất cứ dòng nào cũng vậy. Hiện tại em là em đang kết lời nói tới viẹc làm của anh em Mali:D
Đồng ý với quan điểm của bạn Hải Đăng. Không nuôi thì thôi, đã nuôi thì phải khỏe đẹp !!!:):):)

Con Lợn Lòi

Active Member
Xe đạp lắp thêm thiết bị 2 bên để bạn thể dục cùng cún yêu mỗi ngày:D:D:D cả hai cùng khỏe nhé>:D<>:D<>:D<

Cái này em làm rồi bác à, quả thật rất tuyệt vời và hiệu quả, nhờ vậy em Dobe cái nhà em trong những thời điểm tập nhiều có thể chạy 35km ngon lành, chẳng mệt gì cả. Mỗi tội những em Dobe tầm 1 - 2 tuổi mà tập theo kiểu này thì càng tập càng sung, khó ở yên được 1 - 2 ngày trong nhà :D

mike1803

Member
tốc độ cắn nhanh để giải tán đám đông hiệu quả bạn ạ.
Chúc mừng anh Thắng vẫn còn rất nhiều tâm huyết với doberman...>:D<

Pham Thang

Member
Chào Tuấn đẹp trai

:D:D tâm huyết với Dob thì còn rất nhiều, chỉ tại lúc này A không có đủ thời gian để nuôi và chăm sóc nên tạm dừng thôi :D:D. Hẹn ngày tái ngộ cùng với 1 em new Dob >:D<>:D<>:D<

tuanphuthai

Active Member
khoảng 2 năm nữa nếu bác Thắng muốn em sẽ cung cấp cho bác 1 cháu Dob vừa đẹp về hình thể, vừa vững vàng về thần kinh, năng động vừa phải, đòi hỏi vừa phải, ít ồn ào:))
@Rottweilord: bác nhắc nhiều làm em nóng cả ruột. Em vẫn nhớ lời hứa với bác mà. Yên tâm nhá:-w