• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đố vui một chút

amifidele

Member
Mời các bạn thử đoán xem 2 nhân vật trong ảnh dưới đây liên quan tới chuyện gì?

Chú thích: các "sư phụ" trong Vietpet (chuyên gia, Mod,...) chỉ được tham gia trả lời...sau chót :D

Anhcv

Member
Em xem rất nhiều chương trình trong animal planet và National Geographic nhưng vẫn chịu không biết chú chó đó tên gì và người bồng nó nữa. Chờ đợi câu trả lời từ mọi người vậy. :).

amifidele

Member
Câu hỏi này khó trả lời quá bác sĩ greenvet ơi! Thôi vui là chính nhé :).

À quên nữa, các "sư phụ" (như nêu ở trên) sẽ được tham gia trả lời sau 24 giờ :).

Và sau 24 giờ nếu không ai trả lời được, thì mình sẽ post thêm 1 ảnh "trợ giúp". Các bạn ơi, tham gia cho vui nào, đừng ngại đoán sai vì có mất gì đâu nào :D.

tien_xu

Member
Cài này hình như là một hiện tượng gì đó rất đặc biệt như là núi lửa hay làm sao đấy thì người chủ mới nhìn chăm chú như thế.Đúng không Anh amifidele

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Đố chi mà hóc....xương vậy Ami ơi ? Cứ đố xem trong ví của bạn có bao nhiêu tiền thì ngon hơn không ?

amifidele

Member
Các bạn quan sát kỹ vào. Họ đang ở đâu? Giống chó đó có điểm gì nổi trội?

amifidele

Member
Trả lời của em chưa chính xác. Em có thể đoán tiếp cho tới khi nào...đúng :). Vui là chính nhé, nhưng chắc chắn đây là một câu chuyện thú vị, amifidele không dám "ghẹo" các bạn đâu ;;).

tien_xu

Member
Hay là người kia đã cứu con chó khi nó bị bỏ rơi ở Vùng Núi Tây Ban Nha

amifidele

Member
Không liên quan đến thời tiết, khí hậu và cũng không liên quan đến cảnh sát, tội phạm :).

To các Mod phụ trách box này: các câu trả lời thường ngắn gọn (vì còn chưa chắc chắn) chứ không phải spam và amifidele không có ý đồ "câu khách" mà chỉ mong mọi người tham gia cho vui, nên mong các Mod "nương tay" cho nhé;).

Các Mod hoàn toàn có thể "trợ giúp" các bạn trong diễn đàn trả lời vì chủ đề này đã từng xuất hiện trên vietpet (đấy mình đã nhắc thêm 1 tí rồi đấy nhé).

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Một sáng kiến giải trí làm cho diễn đàn bớt boring ! Anh chị em hưởng ứng lẹ nào.

amifidele

Member
Có mấy bạn PM kêu mình post ảnh "trợ giúp" cho rồi chớ chờ hoài....sốt ruột quá, nên mình post luôn nè, các bạn đoán tiếp đi.

snowy87

Member
chắc đi truy tìm tội phạm, tìm mãi không thấy, ai ngờ thằng tội phạm đi ngay sau lưng :">

câu trả lời đúng hôk ạ ohhh yeahhhhhh...

amifidele

Member
Vài gợi ý

- Người trong ảnh không ăn mặc kiểu thám tử, cảnh sát hay thợ săn và không mang vũ khí nên:
* không phải là tìm dấu vết tội phạm,
* không phải hoạt động săn thú, tìm mồi.

snowy87

Member
hihi anh ơi, thám tử ăn mặc kiểu thám tử, cảnh sát lúc nào cũng mặc quân phục đi điều tra, thế thì tội phạm nó lặn mất tiêu ồi nha :p

Em đùa thế thui, xin chịu thua chờ các chuyên gia giải đáp :(( ^:)^

Phu Dung

Moderator
Theo mình đó là hình người ta dùng chó để tìm một loại nấm gọi là Truffle. Loại nấm này nhìn rất xấu xí nhưng giá đắt kinh khủng khiếp, trọng lượng được tính bằng gam, còn giá cả thì tính bằng ngàn dollar nên không phải là triệu phú $ thì khó mà được nếm món này.

Chó tìm nấm này cũng phải được huấn luyện rất công phu, chả kém gì chó giám định chất nổ hay ma túy đâu. Có khi lợn cũng được dùng cho mục đích đó.

Nấm Truffle

Chó tìm nấm Truffle