• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đề xuất xây dựng giải đấu VRing

minhcuong

Active Member
...Mali-ring là ok rồi ạ....
Em làm anh nhớ đến bác Kieumailc đặt thương hiệu Malita. 2012 là Mali-Ring, năm 2013 lại đổi thành VRing thì rối quá.

Giống như trước đây VietPet ra đời ban đầu chỉ là những anh em mê chó Phú Quốc ở TTVN Online. Nếu mọi người chỉ nghĩ đến chó thì đã thành DogViet hay VietPQ rồi, nhưng hay ở chỗ, anh em sáng lập nhìn xa trông rộng, đặt là VietPet nên giờ chúng ta mới có clb các giống chó, clb Mèo, rồi cả chim Cockatoo của anh Hoàng, rồi clb chim cắt... đi dự VietPet Festival vừa rồi.

Hãy mở rộng vòng tay, coi việc huấn luyện là tất cả các dòng chó. Anh em nào có đam mê sẽ theo được. Việc này không ép được và không nên trói buộc ở Malinois.

French Ring cũng có cả GSD, Tervuren, Dutch Shepherd thi. Rất đa đạng và đẹp mắt.

Cảm ơn bác Mit,

Điều bác Mit tóm tắt đúng là điều em muốn nói đấy ạ.

Em muốn nói thêm, liên quan tới việc quảng bá hình ảnh - đưa cho mọi người một khái niệm cũng như hiểu rõ về Béc giê Bỉ Malinois là như thế nào thì chúng ta có thể làm được ngay nếu trong một giải sắp tới của Mali-ring thì chúng ta có thể mời ban giải trí hoặc đời sống của một số tờ báo mạng hoặc đài Truyền hình HN đến để đưa bài và quảng bá tới cộng đồng. Hình ảnh và video có thể đưa lên trên mạng xã hội facebook hoặc tương tự.

Đi ra ngoài đường người ta cứ nói là "con chó ta cái mặt dữ thế nhỉ" là lại thấy muốn giải thích nhưng liệu những lời mình nói có bằng họ được nhìn thấy việc malinois có thể làm hay không.

Việc tập luyện ở nhà của chúng ta sẽ không lãng phí nếu điều đó chúng ta ghi hình lại và được đưa lên mạng xã hội, biết đâu thành điểm chú ý được nhiều người quan tâm ấy chứ. :)

phamhuyhoang

Active Member
các bác xây dựng chương trình xong BQT VP sẽ cùng anh em mở giải VRING .Em sẽ vận động một bác có uy tín ,kiến thức về chó nghiệp vụ rất giỏi,có bằng trọng tài quốc tế ,vạn sự khởi đầu nan ^_^ anh em vietpet cùng đồng lòng sẽ làm được thôi ^_^

vanglai213

Active Member
các bác xây dựng chương trình xong BQT VP sẽ cùng anh em mở giải VRING .Em sẽ vận động một bác có uy tín ,kiến thức về chó nghiệp vụ rất giỏi,có bằng trọng tài quốc tế ,vạn sự khởi đầu nan ^_^ anh em vietpet cùng đồng lòng sẽ làm được thôi ^_^
Cám ơn Hoàng đã ủng hộ anh em malnois nhiều, rất hay với những điều gợi mở cho club malinois VN ^^< như vậy sẽ có nhiều người có kinh nghiệm đến xem và đánh giá dòng chó này .

minhcuong

Active Member
Dạ này bận nên không vào VP thường xuyên, nên minhcuong chỉ kịp ấn nút Cảm ơn.

CN Tuần tới lại hẹn các anh em clb Malinois ra sân tập nhé.

Nội dung thi đấu VRing, chúng ta bàn trực tiếp trên sân tập để có cảm quan thực tế tốt nhất.

Rất thiếu quân xanh, anh em nào có nhiệt tình, sức khoẻ và tình yêu với working dog thì tham gia nhé.

vanglai213

Active Member
Dạ này bận nên không vào VP thường xuyên, nên minhcuong chỉ kịp ấn nút Cảm ơn.

CN Tuần tới lại hẹn các anh em clb Malinois ra sân tập nhé.

Nội dung thi đấu VRing, chúng ta bàn trực tiếp trên sân tập để có cảm quan thực tế tốt nhất.

Rất thiếu quân xanh, anh em nào có nhiệt tình, sức khoẻ và tình yêu với working dog thì tham gia nhé.
Theo em buổi tập này anh em mình sẽ chuyển sang thành buổi bàn về :thống nhất tổ chức đường lối 2012, bước tiếp theo của club ta lên làm những gì để club ổn định anh em ta có thể tập luyện thoải mái, chó tiếp thu nhanh, và nhất là tất cả các anh em được giải được cái căng thẳng cuộc sống .., hôm đó không mang chó đến .
Buổi off này là buổi cuối năm .Các bác nhớ đến họp mặt đông đủ nhé.
Thân.

Mit2011

Member
Theo em buổi tập này anh em mình sẽ chuyển sang thành buổi bàn về :thống nhất tổ chức đường lối 2012, bước tiếp theo của club ta lên làm những gì để club ổn định anh em ta có thể tập luyện thoải mái, chó tiếp thu nhanh, và nhất là tất cả các anh em được giải được cái căng thẳng cuộc sống .., hôm đó không mang chó đến .
Buổi off này là buổi cuối năm .Các bác nhớ đến họp mặt đông đủ nhé.
Thân.
Nhất trí với vanglai, có lẽ anh em ta gặp nhau một ngày cuối năm không có chó cái nhỉ... trời lạnh, dự báo thời tiết có mưa và lạnh mấy ngày tới... có lẽ cho các cháu ở nhà để anh em ta bàn việc cho tập trung...
Kiếm 1 cái quán nào đó yên tĩnh, nhâm nhi ly coffe nóng sáng chủ nhật lạnh cóng và vạch ra những bước đi tiếp cho con đường Malinois tại Việt nam....
Anh Trưởng cho xin cái thời gian và địa điểm đi ạ... các anh em khác xin đến đầy đủ và đúng giờ... có nhiều việc cần bàn lắm đây...

minhcuong

Active Member
Nhất trí với vanglai, có lẽ anh em ta gặp nhau một ngày cuối năm không có chó cái nhỉ... trời lạnh, dự báo thời tiết có mưa và lạnh mấy ngày tới... có lẽ cho các cháu ở nhà để anh em ta bàn việc cho tập trung...
Kiếm 1 cái quán nào đó yên tĩnh, nhâm nhi ly coffe nóng sáng chủ nhật lạnh cóng và vạch ra những bước đi tiếp cho con đường Malinois tại Việt nam....
Anh Trưởng cho xin cái thời gian và địa điểm đi ạ... các anh em khác xin đến đầy đủ và đúng giờ... có nhiều việc cần bàn lắm đây...
Lần tới họp ở chỗ nào gần nhà anh Đạo VangLai213 là tốt nhất bác ạ.

Địa điểm trong trung tâm em biết, nhưng gần nhà Đạo thì chắc để Đạo tư vấn.

Mấy lần off ở CV Thống Nhất, Đạo đều nhiệt tình tham gia cả. Nay chiều một cây đa cây đề của hội các bác nhỉ.

vanglai213

Active Member
Lần tới họp ở chỗ nào gần nhà anh Đạo VangLai213 là tốt nhất bác ạ.

Địa điểm trong trung tâm em biết, nhưng gần nhà Đạo thì chắc để Đạo tư vấn.

Mấy lần off ở CV Thống Nhất, Đạo đều nhiệt tình tham gia cả. Nay chiều một cây đa cây đề của hội các bác nhỉ.

Bác trưởng đã có hiệu lệnh thống nhất địa điểm ở gần nhà em , gần đó cũng có mấy quán chắc cũng ngồi nhâm nhi được ..

Vậy địa điểm thống nhất off tuần này là số 101 , vũ hữu thanh xuân bắc nhé .Off luôn cho cả tất niên nhé .;)

Nửa đêm lôi cái topic lên phát. Cũng khoảng tầm 3 năm kể từ khi Malinois tới Việt Nam, hôm nay lục từng topic, xem clip mọi người tự huấn luyện chó, nhìn những khả năng mà Malinois Việt Nam có thể làm đươc mà khâm phục Hội Malinois quá, thật sự là vượt xa những gì mình đã tưởng tượng và mong muốn về sự phát triển của Malinois nói riêng và các dòng chó chăn gia súc nói chung tại Việt Nam.

PS: Mạn phép đươc hỏi các bác, không biết tại Hội Malinois bàn bạc kín quá hay dự án VRing bị bỏ lỡ mất rồi ạ? :)

Mit2011

Member
Nửa đêm lôi cái topic lên phát. Cũng khoảng tầm 3 năm kể từ khi Malinois tới Việt Nam, hôm nay lục từng topic, xem clip mọi người tự huấn luyện chó, nhìn những khả năng mà Malinois Việt Nam có thể làm đươc mà khâm phục Hội Malinois quá, thật sự là vượt xa những gì mình đã tưởng tượng và mong muốn về sự phát triển của Malinois nói riêng và các dòng chó chăn gia súc nói chung tại Việt Nam.

PS: Mạn phép đươc hỏi các bác, không biết tại Hội Malinois bàn bạc kín quá hay dự án VRing bị bỏ lỡ mất rồi ạ? :)
Ước mơ của những kẻ cuồng si... và ước mơ đó từng bước từng bước đang được những nỗ lực, những giọt mồ hôi, những trăn trở và hành động để biến thành hiện thực...

.