• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đề xuất gây dựng Qũy Chị Trang!

chị dung ơi em góp 1 tiền nhỏ được ko, em ko có khá giả mấy còn hs chị cho em địa chỉ em gửi chút xúi qua

Cún Mèo

Member
Mình rất hạnh phúc vì Topic này được hưởng ứng nhiệt liệt.

Mình có ý kiến thế này:

- Các bạn nhỏ ở Hà Nội chưa quen với chuyển tiền qua chuyển khoản thì có thể gửi mình để mình chuyển giúp, cứ có bạn nào gửi là mình sẽ update thông tin lên trên đây (có thể lập riêng 01 topic quyên góp).

Hí, vậy là có cơ hội giúp đỡ chị Trang rồi... Chị Dung ơi chị Dung cho số tài khoản ngay đi ạ, để em còn đi gửi cho chị Trang.

Các bác ở hội chó yêu quý, chỉ yêu mỗi chó mà không yêu mèo là không công bằng... Các bác ơi, các bác giúp đỡ cho 130 bé mèo nhé.

Cảm ơn các bác.

có thể không chuyển khoản qua ngân hàng được không ạ,vì thực tình em ngán cảnh đi tìm ngân hàng lắm T T,cho em xin số điện thoại với lại địa chỉ chị Dung được không ạ,em sẽ chuyển qua bưu điện,em mới là tân sinh viên nên có đồng nào góp đồng ấy,khó mà theo định kỳ mỗi tháng được,khi nào gửi tiền em sẽ nhắn tin cho chị Dung để chị chờ bưu điện đưa tới.Em cũng muốn qua thăm các bé,biết nhà chị Trang để sau này em tự đi đưa quà luôn,khỏi chờ bưu điện lâu lắm ><

Cún Mèo

Member
1. BS Greenvet: 500.000 VND ( Người nhà của BSGV sẽ giao tiền trực tiếp cho người thu ngân của VP tại TP HCM ).
2. nguyenhong: 500.000 VND/ hàng tháng
3. Cún Mèo : 200.000 VND
Thêm 01 đồng chí của Hội yêu cả chó và mèo:

4. Vladavia: 100,000VND

VetSaigonLondon

Chuyên gia thú y
Saigon Pet và Mình có thể giúp hổ trợ vấn đề này. Mình đang suy nghĩ cách giúp sao hiệu quả nhất.

VetSaigonLondon

Chuyên gia thú y
Cho mình có ý kiến là nhà mở chị Trang cũng rất cần các bác sĩ giúp sức để triệt sản cho các em mèo chứ không thì cứ mỗi em mèo cái một năm cho ra đời trung bình 10 bé mèo con chắc là không nhà nào có thể chứa nổi đâu!
Saigon Pet và Mình có thể giúp hổ trợ vấn đề này. Mình đang suy nghĩ cách giúp sao hiệu quả nhất.

sunny8282

Member
Mình nghĩ nên gọi là thành lập Câu lạc bộ nhà mở cho mèo,để giúp đỡ tất cả nhà mở (nếu có,và chị Trang nói riêg).
ngoài cách giúp đỡ bằng vật chất ra thì khi có dịp qua nhà chị Trang,mình nên chụp hình những bé mèo và tìm người cần nuôi bớt,chứ cứ ai cũng gửi vào thì sớm muộn gì chị Trang cũng không thể kham nổi.Mình ủng hộ cho quỹ 200.000đ,Phudung cho mình số tk mình chuyển nhé.
Và mỗi tuần hay mỗi tháng mình tập hợp lại đến thăm và giúp đỡ chị Trang nữa nhé.

Phu Dung

Moderator
Mình đã hỏi chị Trang và chị Trang rất vui lòng nhận tấm lòng của các bạn dành cho các bé. Mai mình mới đi mở tài khoản vì mình không muốn dùng tài khoản cá nhân cho việc này nên sẽ mở 1 tài khoản mới. Các tốt nhất là gửi qua ngân hàng vì gửi qua bưu điện có 1 cái khó là họ cứ hỏi là ai gửi tiền, nếu không nói đúng thì khá là phiền :(

Các bạn cần lưu ý một việc là đây là một hoạt động lâu dài và ổn định chứ không phải là chạy theo phong trào, cả thèm chóng chán rồi thành đầu voi đuôi chuột thì các bé mèo sẽ buồn lắm đó.

Phu Dung

Moderator
Cảm ơn sự giúp đỡ của BS Nghĩa và phòng khám Saigon Pet. Mình nghĩ đây là một hoạt động rất thiết thực. Ở nước ngoài người ta cũng tiến hành đoạn sản mèo hoang và mèo trong các trung tâm nuôi dưỡng vật nuôi.

Các bạn cũng nên thông cảm với chị Trang, vì tình yêu với lũ mèo chị ấy không thể nói không với các bé mèo nhưng lại có một số người cứ đem mèo tới ấn vào tay chị một cách hết sức thiếu trách nhiệm; coi như chuyện chị Trang nuôi mè mà chuyện đương nhiên phải làm. Chúng ta phải cùng nhau lên án những hành vi đó.

phamhuyhoang

Active Member
mình cũng không biết phải gửi như thế nào!nếu có địa chỉ hoặc số tài khoản thì mình cũng ủng hộ 1000 000 (em gái mình rất thích mèo)

Mình nghĩ nên gọi là thành lập Câu lạc bộ nhà mở cho mèo,để giúp đỡ tất cả nhà mở (nếu có,và chị Trang nói riêg).
ngoài cách giúp đỡ bằng vật chất ra thì khi có dịp qua nhà chị Trang,mình nên chụp hình những bé mèo và tìm người cần nuôi bớt,chứ cứ ai cũng gửi vào thì sớm muộn gì chị Trang cũng không thể kham nổi.Mình ủng hộ cho quỹ 200.000đ,Phudung cho mình số tk mình chuyển nhé.
Và mỗi tuần hay mỗi tháng mình tập hợp lại đến thăm và giúp đỡ chị Trang nữa nhé.
nếu các bạn trên forum có tập hợp chắc chắn mình không bỏ qua đâu,giúp được gì cho các bé mèo là mình làm ngay,cực kỳ ủng hộ ý kiến cố gắng tìm chủ cho các bé mèo bị bỏ rơi,mình đã định đem máy tới nhà chị Trang chụp hình và viết bài đăng lên các diễn đàn khác nữa cơ

Mình đã hỏi chị Trang và chị Trang rất vui lòng nhận tấm lòng của các bạn dành cho các bé. Mai mình mới đi mở tài khoản vì mình không muốn dùng tài khoản cá nhân cho việc này nên sẽ mở 1 tài khoản mới. Các tốt nhất là gửi qua ngân hàng vì gửi qua bưu điện có 1 cái khó là họ cứ hỏi là ai gửi tiền, nếu không nói đúng thì khá là phiền :(
Chị ơi,cho em biết cái tên ngân hàng sớm sớm để em chạy đi kiếm được không ạ,với lại chị hướng dẫn luôn cách giao dịch cho em nói riêng và các bạn nói chung được không,ba vụ này em mù tịt,hồi trước em cũng có đi ngân hàng chuyển tiền (sau một ngày chạy đi kiếm mờ mắt ><)nhưng là chuyển vào thẻ ATM cơ,không biết chuyển vào tài khoản ra sao nhỉ,em muốn chuyển bưu điện vì cái bưu điện nó gần nhà,ai dè cũng lắm thủ tục,vào ngân hàng mà cũng thủ tục nữa chắc em xách xe tự chạy đến nhà chị Trang luôn quá,ghét ba cái thủ tục lòng vòng ghê ><

sunmi

Member
mimi của sunmi muốn gửi cho các bạn mèo 100.000, vui lòng cho biết gửi wa tài khoản của ms.phudung hay sao?

Tình hình là chị Trang đã nuôi đến 130 bé mèo rồi!

Mình hiểu rằng chị Trang luôn cố gắng để tự lực cánh sinh nuôi chúng nó, nhưng nếu chúng ta cứ ngồi nhìn chị nuôi như vậy mà không cùng chung tay giúp chị, thì chúng ta không xứng đáng gọi là Người Yêu Mèo nữa.

Xin mọi người nêu ý kiến về việc quyên góp, Cún Mèo có đề xuất sau:

1. Chuyển khoản qua Ngân hàng.

2. Tập trung gửi tiền cho một người tin cậy, gom góp lại & mua gạo, cá, gửi đến chị Trang.

3. Cả hai ý kiến trên.

Xin mọi người tiếp tục cho ý kiến.
Hay wa. Cho mình góp ý chút, nếu mua thức ăn thì nên mua thức ăn khô và sữa bio còn những thứ khác nên gửi tiền cho chị thì chị sẽ linh hoạt hơn trong việc chọn đồ ăn cho mấy bé, ko ai hiểu con bằng mẹ mà. Nhà chị cũng xài rất nhiều thuốc tẩy để vệ sinh nhà cửa, bạn nào biết mấy chỗ bán sĩ cái đó thì mua gửi cũng được (nhưng mà đừng có ai cũng gửi :) )

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Danh sách tự nguyện góp Quỹ Hỗ trợ đàn mèo chị Trang.

Xin được mở Danh sách này và cập nhật thường xuyên.( theo thứ tự thời gian ). Hy vọng phương thức chuyển tiền sẽ được thông báo sớm.

1. BS Greenvet:...........500.000 VND ( Người nhà của BSGV sẽ giao tiền trực tiếp cho người thu ngân của VP tại TP HCM ).
2. nguyenhong:...........500.000, VND/ hàng tháng
3. Cún Mèo:................200.000, VND
4.Vladavia:................ 100,000, VND
5.anhnguyet91.............100.000, VND
6.sunny8282................200.000, VND
7. phamhuyhoang:....1.000.000, VND
8. sumi:..................... 100.000, VND

9......Tiếp tục: Nhờ chủ topic Cún Mèo cập nhật tiếp. Xin cám ơn nhiều.

chị dung nhớ ghi hình thức chuyển tiền nha nhưng 100k liệu có chuyển được ko? càng sớm càng tốt nhá

Chi Dung nên cho địa chỉ nhà để các em nhỏ gửi thư bảo đảm đến vì có nhiều em nhỏ sẽ không biết làm thủ tục ngân hàng đâu,nếu là số tiền bớt quà vặt của các em thì làm sao chuyển khoản. 10 ngàn đồng cũng là một tấm lòng,chúng ta góp gió thành bão mới càng tốt chị ạ!

Phu Dung

Moderator
Cảm ơn các bạn đã có lòng với các bé mèo nhưng chuyển tiền qua ngân hàng hay gửi qua bưu điện đều vướng phải "Mức cước phí tối thiểu" cho nên gửi nhưng món tiền càng nhỏ thì tính ra càng thiệt thòi. Các bạn có lòng với các em nên sắm một con lợn đất (hay lợn nhựa cũng được :D) góp gió thành bão, lâu lâu mổ lợn ra rồi gửi cho các em. Đây là chuyện lâu dài chứ không phải là làm theo phong trào nên các bạn không phải vội đâu. Lúc nào cũng có các em mèo thiếu thốn tình thương chờ đón tình cảm của các bạn mà. Ở khu quận 6 mình còn nghe nói có 1, 2 ngôi chùa cũng nhận nuôi các bé mèo bất hạnh bị bỏ rơi nữa. Để từ từ mình sẽ xác minh rồi chúng ta cũng sẽ có kế hoạch thăm nom, giúp đỡ cho các em.

vậy mọi người cùng tấn công bà bán lợn " nhựa " nào , cùng đóng góp 1 ít sức lực cho mấy bé mèo xinh đẹp