• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đẹp nhẹ nhàng mà không ... chói lóa

nguyenducminh63

Active Member
Em vện này có phải xoáy Yên Ngựa không bác chủ? Nếu đúng là xoáy Yên Ngựa thì chúc mừng bác. Em nó đã đẻ 1 lứa vậy bác có hình con đực phối với nó + hình bầy con của nó nó thì up lên chia sẻ cho mọi người xem nhé.

phenmaleat

Active Member
Dáng thon gon săn chắc trông thật đẹp.Không biết em đen nhà em to rồi mà chưa thấy í ới gì cả

GSDlongbien

Cảm ơn các bác. Đây là chuyên gia săn chuột nhà bác tôi, nó đã đẻ 1 lứa và mới thay lông xong, chắc chuẩn bị làm lứa thứ hai. bộ lông của nó 1 bên là vện đen, 1 bên vện vàng. Xoáy của nó bắt đầu từ gần vai, to dần xuống dưới mông và phủ kín cả hai bên thành bụng không biết như vậy có gọi là "yên ngựa" không. nó nặng khoảng 15kg, chiều dài và cáo khá hài hòa, tuy nhiên phần mông của nó hơi cao hơn vai 1 chút (không biết như vậy có được coi là bình thường không) kỳ phối giống vừa rồi nó được đưa đến gửi ở 1 bác ở gần cầu Thăng Long, bác chủ có 2 con đực 1 đen và 1 màu vàng nhạt (vàng rơm) sau đó nó đẻ được có 4 con 1 vện giống mẹ 2 vàng nhạt và 1 đen. Nhân dịp đưa bạn bè về quê ăn giỗ, Con nó bị bạn bè tôi giải tán hết khi chưa được 45 ngày tuổi và chẳng kịp lưu lại bức ảnh nào.

nguyenducminh63

Active Member
Tiếc thật khi bác chủ không lưu giữ được hình ảnh để xem đàn chó con phát triển ra sao? Con chó chân sau hơi cao so với chân trước thì nhìn chuyển động của nó không vững chắc lắm (cái này ý kiến cá nhân thôi).

Xin hỏi nhà bác chủ ở đâu, có dịp anh em mình giao lưu? Bác thứ xem mấy hình xoáy này xem có giống xoáy con vện nhà bác không nhé?

Bác cũng thử ngắm và xác nhận xem có phải em vện này là em vện nhà bác không nhé?

Thoaiquan

Member
Bác cũng thử ngắm và xác nhận xem có phải em vện này là em vện nhà bác không nhé?

Mình thấy em này chính là em Vện ở bên trên đó Minh à, cái Xoáy của nó thật ấn tượng cũng như màu lông thật Đẹp

Thoaiquan

Member
Lưng em này Võng, khung xương không được cứng cáp cho lắm, Ngực lem trắng nhiều .

GSDlongbien

Thanks các bác đã comment, Nó đúng là con vên bác Đức post ảnh nhưng có điều ảnh bác Đức gửi là khi nó còn ở với chủ cũ (chủ thứ 2) và chưa sinh đẻ gì, nay nó đang sống yên vui và hạnh phúc với chủ mới, 1 mình chạy nhảy và canh gác 5 sào (bắc bộ) gồm nhà ở, vườn và ao. Hôm qua chủ mới gọi điện thông báo nó dớt máu được 02 ngày và nhờ tôi mang đi lấy giống nhưng đang ngại quá, đi và về cả trăm cây số tôi sợ rằng mình chưa đủ đam mê.
@ bác Thoaiquan: bác nhìn thật tinh, con vên này chính xác bị võng lưng, khung xương thì tôi chịu không biết nhận xét còn vụ trắng ngực thì không bác ạ.
Thanks all.

nguyenducminh63

Active Member
Bác thử cố gắng xem sao? Bác GSDlongbien thử xem em vện đực này có đủ tiêu chuẩn làm chồng em vện cái của bác không nhé?