• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

"Đặc sản" khô chó nguyên con ở Trung Quốc - Kinh khủng

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Chó phơi khô và chó cắt cổ, chọc tiết rồi thui vàng bằng rơm lửa thì độ tàn ác có khác gì nhau đâu ? Chỉ còn hy vọng vào thế hệ các bạn trẻ từ 8X - 9X trở đi sẽ không còn ai ăn thịt chó nữa.

Shakhi Viet

Active Member
Ghê quá nhỉ.
Ở VN, bạn nào đi đến phố Hàng buồm mà xem, nguyên liệu của món lợn sữa quay cũng kinh dị không kém.

Bọn dã man không còn tính người. Chúng cho vào miệng không từ 1 thứ gì. Hình như càng ăn uống những món quái dị tàn sát các sinh vật 1 cách dã man thì chúng càng thấy ngon miệng. Căm thù bọn này tận xương tuỷ.

khốn nạ thật.mấy con chó con bé tí đáng yêu vậy mà thằng già đó xách cổ đập chết.

mình mà gặp thằng cha đó,cũng sẽ treo cổ nó len rồi lột da đem phơi khô

thằng nào ăn thịt chó chắc chắn sẽ bị tiêu chẳy

yeucho89

Member
trời ơi những hình ảnh đấy đau lòng quá :(( toàn những chú chó bé tí có con còn trông như đang ngủ...Đau lòng hơn là món này VN cũng có nữa Q5 TPHCM ghi ở cuối bài kia kìa.Càng ngày càng cảm thấy đồng loại của mình toàn người man rợ,mình sống trong một thế giới tàn bạo,hít chung không khí của những kẻ độc ác...DÃ MAN>>>MẤT HẾT NHÂN TÍNH RỒI.

yeucho89

Member
Thit cho ngon ma em ........................
Xã hội này toàn những người như anh thì thảo nào không tiến bộ được.:sick::sick::sick:Nếu có thực sự thích ăn,thì âm thầm mà đi ăn một mình,ăn nhiều vào.Đừng có nhảy vào topic của những người yêu chó để bù lu bù loa"thịt chó ngon mà":angry::angry::angry:

renlizhu

Xã hội này toàn những người như anh thì thảo nào không tiến bộ được.:sick::sick::sick:Nếu có thực sự thích ăn,thì âm thầm mà đi ăn một mình,ăn nhiều vào.Đừng có nhảy vào topic của những người yêu chó để bù lu bù loa"thịt chó ngon mà":angry::angry::angry:
:kiss: cái j thuộc về chuyền thống thì không thể nói như vậy đc.

hum nào rảnh anh mời em nhé :love struck: :beer

becan1987

Member

hìhì, cái này em đồng tình nè, truyền thống xưa giờ vẫn thế, người người vẫn nuôi vẫn thương , nhà nhà vẫn ăn vẫn nấu.
vậy thì khi nuôi mình hãy nuôi hết mình , thương hết lòng
khi ăn thì cũng nhiệt tình, không bỏ phí

Nếu bạn theo phật thì không nói.

khốn nạ thật.mấy con chó con bé tí đáng yêu vậy mà thằng già đó xách cổ đập chết.

Thời buổi nào rồi mà còn kêu khốn nạn chứ bạn? Chẳng nhẽ bạn chưa ăn thịt lợn, thịt gà, ngan vịt sao chúng nó cũng là sinh linh đó bạn? nếu không có những nguồn thực phẩm nhiều chất đạm ấy đến bây giờ xã hội này đâu có được như thế này, cứ yêu quý động vật thì không ai cấm cả.

thuan81

Active Member
coi cái cảnh mấy bé nó nằm chất đóng,và cái cảnh phơi khô nhìn ông đó giống quỷ quá,giống như địa ngục hay loạt vào thế giới của loài quỷ dữ:(

vinhphuc

Member

Cái này mới ghê nè! Bình tĩnh đi bạn, người ta cũng vì miếng cơm manh áo thôi bạn à, người ta giết chó bạn lên án còn bạn định giết người dã man kìa, tử hình như chơi đó.

yeucho89

Member

Anh thân mến!
Đầu tiên,em xin lỗi nếu em có thất lễ với anh.Em cũng cảm ơn tấm thịnh tình của anh khi anh mời em đi ăn "thịt chó".Chỉ sợ anh không có thịt chó mà ăn vì em sẽ mua hết,mua sạch những con chó trong chuồng quán nhậu,mua cho đến cạn đồng tiền cuối cùng.Em chỉ biết dân tộc ta có truyền thống hiếu học,truyền thống dựng nước và giữ nước chứ chưa bao giờ thấy nước Việt Nam mình có truyền thống ăn thịt chó cả.Và đặc biệt nước ta cũng không có truyền thống viết ngôn ngữ @,làm hỏng sự trong sáng của Tiếng Việt.Nếu lúc nào cũng giữ khư khư cái truyền thống ấy thì có lẽ anh chỉ nên đi bộ,uống trà đá chứ đừng đi xe máy,uống cà phê làm gì.Như thế cho "truyền thống" anh ạ.Thịt gấu,thịt nai,thịt tê tê...thịt nào con người chúng ta cũng muốn ăn cả và thịt nào cũng "ngon".Nhưng em nghĩ con người chúng ta hơn mọi loài ở cái đầu,thay vì chỉ biết ăn chúng ta nên biết nghĩ.Mong anh mỗi lần có ý định ăn thịt chó,trước khi ăn,làm ơn ghé qua khu họ nuôi nhốt chó chuẩn bị thịt,anh nên nhìn vào những đôi mắt đấy,những đôi mắt tuyệt vọng khát khao được sống,rồi anh quay lưng bước ra khỏi đó.Cũng không quá khó phải không anh???Ăn vào thì nặng bụng,nóng trong người - không ăn thì cảm thấy nhẹ lòng.Vậy,cớ sao cứ ăn để khổ thân mình ra.:love struck: