• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đầu xuân năm mới,gửi tới anh em,cho đã cơn thèm,những con chó đẹp!

DUNG HP

Anh Dũng ơi câu trả lời đang ở topic của anh đó, nhân đây em thấy Anh Hùng ơi anh cứ để anh Thuấn và anh Dũng Tranh luận đi, nhờ 2 anh tranh luận mà em học hỏi được nhiều điều, phải thật sự nói rằng sự đầu tư và hiểu biết của 2 anh quá lớn. Thật sự cảm ơn.
Cảm ơn dung ( CL) nhé
dung & AThuấn cứ bình tĩnh mà thưởng thức.
Không chỉ dung đâu mà còn quá nhiều AE nữa đã và sẽ hiểu biết giá trị thực của GSD bên Đức kể từ khi Tôi đưa GSD về và từ khi Tôi lên tiếng.
Trước đây đã bao giờ nghe thấy ở VN...SG, V...BSZS...? chất lượng con chó đưa về thế nào nhỉ? chó mang về giá bán nhiều ngàn quá... chó con ( bố? mẹ?) cũng lại nhiều ngàn quá...nghĩ mà sợ quá...

LION_2009

Active Member
GSD

Em thì chưa nuôi GSD , những con chó bố mẹ có gia phả giấy tờ thuộc hàng khủng thành tích của chúng cũng rất ấn tượng . Nhưng có 1 điều cực kỳ quan trọng với những nhà nhân giống là sản phẩm của chúng ra có đẹp hay không ? Điều này theo em nghĩ mới là điều các bác lên so sánh . Chất lượng đàn con của chúng sinh ra , không phải những con chó đẹp thành tích cao gia phả tốt mà sản sinh ra chó đẹp đâu . Em thấy các bác đều là những người nuôi GSD lâu năm chắc các bác đều có rất nhiều chó con . Em xin hỏi bác nào đã có những con chó đẹp do chính tay mình tạo ra ( Nhân giống ) để nhiều người biết đến và công nhận nó là 1 con chó đẹp , nếu đi có giải thì càng chứng minh rõ ràng hơn . Mọi sự so sánh hơn thua em nghĩ là không lên , ai hơn ai thì cứ để thời gian sẽ trả lời điều này thì cần có những cuộc thi . Xem chó của ai nhân giống ra đẹp hơn đó là kết quả .

Em thì chưa nuôi GSD , những con chó bố mẹ có gia phả giấy tờ thuộc hàng khủng thành tích của chúng cũng rất ấn tượng . Nhưng có 1 điều cực kỳ quan trọng với những nhà nhân giống là sản phẩm của chúng ra có đẹp hay không ? Điều này theo em nghĩ mới là điều các bác lên so sánh . Chất lượng đàn con của chúng sinh ra , không phải những con chó đẹp thành tích cao gia phả tốt mà sản sinh ra chó đẹp đâu . Em thấy các bác đều là những người nuôi GSD lâu năm chắc các bác đều có rất nhiều chó con . Em xin hỏi bác nào đã có những con chó đẹp do chính tay mình tạo ra ( Nhân giống ) để nhiều người biết đến và công nhận nó là 1 con chó đẹp , nếu đi có giải thì càng chứng minh rõ ràng hơn . Mọi sự so sánh hơn thua em nghĩ là không lên , ai hơn ai thì cứ để thời gian sẽ trả lời điều này thì cần có những cuộc thi . Xem chó của ai nhân giống ra đẹp hơn đó là kết quả .
Hay!Quá hay! Ý kiến của Thắng quá hay.Tôi cũng đã nghĩ như Thắng và ở bên GSDV tôi đã viết một bài đại ý là hàng năm nên có cuộc bình chọn ai là người tạo được ra chó con và nhiều chó con đẹp nhất VN để trao giải thưởng.

BinhHP

Member
Hay!Quá hay! Ý kiến của Thắng quá hay.Tôi cũng đã nghĩ như Thắng và ở bên GSDV tôi đã viết một bài đại ý là hàng năm nên có cuộc bình chọn ai là người tạo được ra chó con và nhiều chó con đẹp nhất VN để trao giải thưởng.
Chú Thuấn ơi, ý kiến này không khả quan đâu. Việt Nam mình còn nhiều tiêu cực lắm. Vẫn vừa đá bóng vừa thổi còi thôi mà.

Chú Thuấn ơi, ý kiến này không khả quan đâu. Việt Nam mình còn nhiều tiêu cực lắm. Vẫn vừa đá bóng vừa thổi còi thôi mà.
Không nên bi quan như vậy Bình ạ.Chú nghĩ rằng sẽ có sự thay đổi trong chuyện này chỉ có điều mau hay lâu mà thôi.Sự mau lâu này phụ thuộc vào mỗi chúng ta.

LION_2009

Active Member
GSD

Bình à anh thấy em nói vậy không đúng cho lắm . Tới đây những cuộc thi chó đẹp BTC họ sẽ mời nhiều trọng tài quốc tế uy tín tới chấm thi . Thì sẽ rất công bằng em ạ , chỉ có những cuộc thi đó thì những người nuôi chó giống mới có thể khẳng định và biết được chó của họ đẹp xấu ra sao . Em đừng nghĩ rằng 1 con chó nhập có gia phả nguồn gốc tốt thành tích bên kia cao , về VN khi cho đi thi sẽ có giải cao . Nó còn phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố em cho chó đi thi thử 1 vài lần em sẽ biết được . Hiện nay ngoài BẮC mình rất ít người có trình độ cho chó đi thi SHOW . Trong Nam họ có kinh nghiệm hơn AE ngoài bắc mình rất nhiều vì họ cũng đã tổ chức nhiều DOG SHOW . Nếu em không tin tưởng vào các DOG SHOW đó mà không cho chó đi thi thì không bao giờ có thể mang chó của mình ra nước ngoài thi đấu được đâu . Và cũng không có thể thi đấu với chó ở trong Nam chứ đừng nói cho ra nước ngoài . Còn tiêu cực ở đâu cũng có kể cả nước ngoài nhưng nó ít hay nhiều thôi . Nhưng BGK họ có tiêu cực đến đâu họ cũng không dám chấm 1 con chó xấu được nhất và 1 con chó đẹp lại không có giải gì . Mà họ có mua đi chăng nữa cũng không thể mua hết được BGK . Nếu chó của em đẹp cứ yên tâm cho đi thi . Còn phụ thuộc vào yếu tố gì thì từ từ chúng ta sẽ bàn tiếp .

Hung.tinhyeu

Active Member
Topic này của thành viên Thuan_Haiduong.......với tiêu đề.........Đầu xuân năm mới,gửi tới anh em,cho đã cơn thèm,những con chó đẹp!

Xin vui lòng không đề cập chuyện mang chó đi thi và chuyện tiêu cực khi mang chó đi thi. Thân

Theo cá nhân tôi thì hai anh cũng lên dừng tranh luận ở đây chi bằng ta cứ để thời gian sẽ trả lời ........

Thưa Anh!
Cho Em hỏi: Con Esico von Scrapelowe / giải K…một số ( hàng đơn vị : 0 – K0 BSZS2009) có phải là con này không ạ?

Kính chào
Nguyễn Đức Dũng
Đợi mấy hôm mà không thấy anh Trung AC trả lời,chắc anh bận không lên mạng?
Mình xin phép được trả lời câu hỏi nhé.
Đúng là con Esico von Scrapelowe V74 thế giớ năm 2008 là con này đấy.
Chỉ có điều không phải nó đạt K0 năm 2009 đâu vì ở giải BSZS chỉ có từ VA đến EZ thôi.

DUNG HP

Đợi mấy hôm mà không thấy anh Trung AC trả lời,chắc anh bận không lên mạng?
Mình xin phép được trả lời câu hỏi nhé.
Đúng là con Esico von Scrapelowe V74 thế giớ năm 2008 là con này đấy.
Chỉ có điều không phải nó đạt K0 năm 2009 đâu vì ở giải BSZS chỉ có từ VA đến EZ thôi.
( Hôm nay, có AE đt nói cho tôi biết về bài viết này)

Thưa các ACE

Như các ACE đã biết, Anh Thuấn Hải Dương vào Topic “Những tin vui từ Kennel vom thanhtrang “ …..sau 1 hồi va chạm…, có nhiều ACE khuyên can tôi ( có người khuyên can trên diễn đàn, có người gửi Email, có người điện thoại) Tôi thấy ACE cũng là ý tốt cho phong trào chung nên đã mấy hôm nay Tôi không nói gì nữa.

Hôm nay, anh Thuấn lại khơi ra.
Tôi nghĩ lại thấy rằng : Anh Thuấn Hải Dương vào Topic “Những tin vui từ Kennel vom thanhtrang “ mắt nhắm mắt mở tưởng người khác sơ hở….mọi người can ngăn tưởng đã thôi nhưng lại tiếp tục lập Topic khác “ Những vấn đề liên quan đến GSD “ và vẫn tiếp tục : “Sau loạt bài tranh luận với anh Dũng HP tôi lập Topic này…”

Và đến hôm nay anh lại tiếp tục…

Thưa ACE, Tôi cho qua hay tiếp tục ạ ?

Thưa các ACE

Như các ACE đã biết, Anh Thuấn Hải Dương vào Topic “Những tin vui từ Kennel vom thanhtrang “ …..sau 1 hồi va chạm…, có nhiều ACE khuyên can tôi ( có người khuyên can trên diễn đàn, có người gửi Email, có người điện thoại) Tôi thấy ACE cũng là ý tốt cho phong trào chung nên đã mấy hôm nay Tôi không nói gì nữa.

Tôi nghĩ lại thấy rằng : Anh Thuấn Hải Dương vào Topic “Những tin vui từ Kennel vom thanhtrang “ mắt nhắm mắt mở tưởng người khác sơ hở….mọi người can ngăn tưởng đã thôi nhưng lại tiếp tục lập Topic khác “ Những vấn đề liên quan đến GSD “ và vẫn tiếp tục : “Sau loạt bài tranh luận với anh Dũng HP tôi lập Topic này…”

Trước tiên viết bài này có gì không phải mong 2 chú Thuấn-Dũng bỏ qua cho cháu vì ý kiến cá nhân!!!
Thưa 2 chú cùng toàn thể ACE! Cháu cũng rất mê GSD nhưng về kiến thức các giải của các cuộc thi cháu không biết gì hết, có thì chỉ biết qua những bài viết của những người đã biết như chú Thuấn, chú Dũng... Cháu cũng có theo dõi các bài viết của các chú về cá nhân cháu thiển nghĩ thay vì các chú đối đầu nhau do hiểu biết của mỗi người khác nhau hoặc chưa cặn kẽ sao các chú không cùng thương thuyết với nhau hỗ trợ, bổ sung thông tin, kiến thức về các giải show GSD để người chơi GSD Việt Nam như cháu hoặc một số ACE khác biết một cách chi tiết và đầy đủ ??? Các chú đối đầu nhau như này thì những ace như cháu biết lấy thông tin từ ai cho chính xác đây? một người thì ở bên Đức, một người thì cũng từng đem GSD của mình đi thi bên Đức để lấy giải !!! Vậy rất mong hai chú giảng hoà và cùng nhau bổ sung thông tin các giải Show cho chính xác vì mình cùng là người Việt Nam, làm sao hiểu rõ được tất cả công việc cũng như cách chơi của người Đức!!!===>>> Mong hai chú kề vai sát cánh cùng nhau hỗ trợ, bổ sung thông tin chính xác để ACE có thông tin cặn kẽ.Rất cảm ơn 2 chú!!!:love struck:

LION_2009

Active Member
GSD

Thưa các ACE

Theo em nghĩ thôi các bác không lên tranh luận thêm làm gì nữa sẽ gây hiểu lầm mất đoàn kết và sẽ ảnh hưởng tới sự phát triển của GSD . Các bác cũng lớn tuổi rồi cũng không nên ăn thua gì lời nói hay sự hiểu biết . Mỗi người đều có hướng đi của riêng mình cho GSD nếu các bác không BẮT TAY THÂN THIỆN ĐƯỢC VÌ SỰ PHÁT TRIỂN GSD thì cũng đừng tranh luận thêm nữa . Em cũng đã trải qua nhiều vấn đề trên như chuyện của các bác trên diễn đàn này . Nhưng thực ra tranh luận nhiều cũng chẳng giải quyết được gì mà thêm MỆT MẤT THỜI GIAN chi bằng thời gian đó chúng ta dành cho DOG của mình em nghĩ sẽ tốt hơn xả TRESS , khẳng định mình không phải vì lời nói bác ạ . Mà bằng việc làm và mình sẽ làm được những gì để cho mọi người sẽ hiểu thời gian còn dài bác ạ .
Đây là ý kiến đóng góp của em mong các bác đừng giận .

Xin chia vui cùng anh chị em,sau một chặng bay dài, ngày 24.03.2010 chú chó đực Esico von Scrapelowe (V74 BSZS 2008) đã về nhà mới an toàn và khoẻ mạnh.
Hy vọng sau 3 tháng nữa sẽ có hậu duệ của nó sinh sản tại VN.

Hy vọng chú chó này sẽ sản xuất ra chó con để thoả lòng mong đợi của em anh em chơi GSD VN.......................................
Bác Thuấn có thể tư vấn thêm về thức ăn, chế độ dinh dưỡng cho chó con, chó nhỡ, trưởng thành cũng như một số phương pháp huấn luyện đơn giản cho anh em nuôi GSD mới được ko? Chứ nói đến việc đi thi ở Bển, em ko hiểu cũng chả dám mơ được có chó đi thi.

dung08

Member
Chào anh Thuấn, xin chúc mừng một lần nữa nhưng nói thật em vẫn thích chú chó nhỏ mà anh nói đúng ra anh đưa về nhưng cuối cùng anh để lại vì còn non kia hơn chú này, em có cảm giác nếu ở bên đó có khi sau này thành tích của nó còn cao hơn con Esico von Scrapelowe (V74-2008). CHÀO ANH.

Xin chia vui cùng anh chị em,sau một chặng bay dài, ngày 24.03.2010 chú chó đực Esico von Scrapelowe (V74 BSZS 2008) đã về nhà mới an toàn và khoẻ mạnh.
Chúc mừng trại GSD TRẦN GIA-Chúc niềm hy vọng của Anh sớm trở thành hiện thực.Chúc cho nguồn gien(V74 BSZS 2008)mang đến cho người chơi GSD VN những GSD đạt chất lượng cao.

HUY_X135

Member
CHÚC MỪNG anh và gia đình rất muốn lên nhà để chiêm ngưỡng những chú GSD của TRẦN GIA nhưng dạo này công việc bận quá, hy vọng em sẽ thu xếp thời gian sớm nhất để tận mắt ngắm nhìn đàn GSD của TRẦN GIA.

Chào anh Thuấn, xin chúc mừng một lần nữa nhưng nói thật em vẫn thích chú chó nhỏ mà anh nói đúng ra anh đưa về nhưng cuối cùng anh để lại vì còn non kia hơn chú này, em có cảm giác nếu ở bên đó có khi sau này thành tích của nó còn cao hơn con Esico von Scrapelowe (V74-2008). CHÀO ANH.
Dũng à,em cứ yên tâm là nó sẽ về VN nhưng sắp tới là mùa hè rồi, để cho nó ở bên này tới khi nào phát triển đẫy mới cho về anh nghĩ sẽ tốt hơn cho nó.Cho nó về bây giờ mà các bác các chú không kìm được bắt cháu nó "yêu" sớm quá e không tốt cho sức khoẻ của nó sau này :))