• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đạt gạch MC trắng tuyết

Free

Member
Các bác ở trên HG nếu có em nao MC trắng tuyết tân 4hay5 tháng ới mình với. quyết tâm phải có một em này mới dc ru phải tổn thất bao nhiêu với cách mạng cũng ok hết?:-??<):):-??

WOLF-BROS

Member
Các bác ở trên HG nếu có em nao MC trắng tuyết tân 4hay5 tháng ới mình với. quyết tâm phải có một em này mới dc ru phải tổn thất bao nhiêu với cách mạng cũng ok hết?:-??<):):-??
nói bác đừng tự ái chứ em nghĩ bác không nuôi được đâu, đừng để con chó nó chết thì tội nó lắm, chơi mấy em đồng bằng đi bác ơi

Free

Member
Nhưng chót mê em MC rùi bác bảo phải làm sao đây lên mình mới chọn chó lớn hơn một chút khả năng sống sót cũng cao hơn. Còn nếu bảo mình ko nuôi MC nữa chắc nghỉ nuôi chó luôn thôi:-w:-??:-??

Bác phải xem lại cách nuôi đi, Quan để lại cho bác một con tèo, em để lại cho bác một con đen 4 chân cũng tèo. Bác mà nuôi kiểu vào xong thế này thì tổn thất nặng. Để chắc ăn bác bắt chó trưởng thành rồi cho đỡ mất công nuôi mà có chó to luôn.

Free

Member
Bác phải xem lại cách nuôi đi, Quan để lại cho bác một con tèo, em để lại cho bác một con đen 4 chân cũng tèo. Bác mà nuôi kiểu vào xong thế này thì tổn thất nặng. Để chắc ăn bác bắt chó trưởng thành rồi cho đỡ mất công nuôi mà có chó to luôn.
Con của bác là hơi sơ xuất trong việc chăm sóc lên bị ôm mà ko bít lên bị viêm phổi nặng quá rồi ko cưu đc mất khá nhiều thuốc nhưng vẫn ko khỏi. Còn em của quan gửi về đến hà nội thì lừu đừ luôn goi bs ma cũng có đc đâu ko hiểu sao nữa? Minh rất buồn luôn sau mấy hôm suy nghĩ lên tạo topic này để quyết tâm phải có bằng đc một em MC càng khó khăn ý chí càng phải kiên định8-x8-x8-x

HQ-empire

Senior Member
Theo dõi các ae Hanoi tầm HMC thì thấy bác Free đã từng cho chuyển về 2 em này... nhưng đều đã ra đi...

Tuyên chuyển...

Quan chuyển...

Bác Free nên nuôi chó to hẳn ý, tầm 3-5 tháng hãy chuyển về thì đỡ rủi ro hơn ...

Bác tham khảo luôn đây : http://dogsinvietnam.com/diendan/showthread.php?p=12550#post12550

Free

Member
E cũng đang co ý định gọi cho hai bác thổ dân là tuyên và quan để đạt gạch trươc vì thấy tâm tuổi đây sơ kiếm hơi khó bác Quang ah! Mà e lại khoái nhất là màu hung đỏ và màu trắng tuyết chác phải chờ lâu đây?

HQ-empire

Senior Member
E cũng đang co ý định gọi cho hai bác thổ dân là tuyên và quan để đạt gạch trươc vì thấy tâm tuổi đây sơ kiếm hơi khó bác Quang ah! Mà e lại khoái nhất là màu hung đỏ và màu trắng tuyết chác phải chờ lâu đây?
Anh cũng kết bọn chó dân tộc màu hung đỏ này, cũng đang kiếm thêm bé hung nữa :)

WOLF-BROS

Member
Anh cũng kết bọn chó dân tộc màu hung đỏ này, cũng đang kiếm thêm bé hung nữa :)
xếp hàng dài dài nhé :)) nịnh nhà gái đê anh ;;) em vào bên forum kia báo danh rồi đó, bên đó chưa thấy bác Tuyên tham gia nhỉ :)

xếp hàng dài dài nhé :)) nịnh nhà gái đê anh ;;) em vào bên forum kia báo danh rồi đó, bên đó chưa thấy bác Tuyên tham gia nhỉ :)
Đang dùng thì mạng tắt máy cơ quan mà bác.Dòng hung đỏ này đa phần em bắt chó to chứ nhỏ thì em theo về tận nhà khi nào lớn nên hỏi mua thôi, chứ bắt nhỏ chết tiếc lắm. Nhiều bác đặt Hung Đỏ thế này chết em rồi đào đâu ra nhiều loại này cơ chứ.

Chờ dài dài như bác Tuấn nói rồi bác Quang.

Free

Member
Chờ dài dài như bác Tuấn nói rồi bác Quang.[/QUOTE]

Bác tuyên cho đạt gạch em hung đỏ nhé tầm 5hay6 tháng thì tốt quá. Đạt gạch cho bác để bác còn xây nhà cho các em nó ở nữa chứ ? Có thì gọi cho mình !

WOLF-BROS

Member
Đang dùng thì mạng tắt máy cơ quan mà bác.Dòng hung đỏ này đa phần em bắt chó to chứ nhỏ thì em theo về tận nhà khi nào lớn nên hỏi mua thôi, chứ bắt nhỏ chết tiếc lắm. Nhiều bác đặt Hung Đỏ thế này chết em rồi đào đâu ra nhiều loại này cơ chứ.

Chờ dài dài như bác Tuấn nói rồi bác Quang.
nói tóm lại là bác Tuyên vào bên kia báo danh đi nhé he he

trungquan84

Member
em thấy bác này thích chó màu trắng em cũng sẽ cố gắng tìm cho bác, .....cố gắng đợi nhé các bác.

Free

Member
Uh nhớ tìm cho a chó to một chút nhé ko sợ giống e milu thì buồn lắm. Còn nhỏ thì cho a gửi tầm 1 tháng là ok nhất! a sẽ gửi gạo lên để e nó ăn dần%-(%-(

Uh nhớ tìm cho a chó to một chút nhé ko sợ giống e milu thì buồn lắm. Còn nhỏ thì cho a gửi tầm 1 tháng là ok nhất! a sẽ gửi gạo lên để e nó ăn dần%-(%-(

Bao giờ hung đỏ của em về xuôi đấy Tuấn ới.........................

Free

Member
Tối mai quan nó gửi từ HG về cho e. Bác phải chỉ cho it kinh nghiệm mấy ngày đầu chuyển vùng đấy bác quang ah!

trungquan84

Member
các bác cứ chuẩn bị 2000 đ thuốc cloxit trước nhé.hiệu quả lắm đấy......ôi chăm chó con mệt thật các bác ạh.