• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đại gia đình mèo đen và chocolate cháy :X :X

lululubu

Active Member

ôi cái mặt :)) :)) yêu quá đi mất thôi, yêu chết mất :x :X :X
thằng này màu đen nhưng ra nắng nhìn vàng lên nhiều chị nhỉ, đây là thằng Xoong phải không chị

Nhà chị có mỗi thằng Xoong là đen và (không) đần thôi, thực ra lông nó bình thường cũng chả thấy mặt mũi đâu nhưng ra nắng là hiện đủ thứ màu. Trên mặt nhìn có mỗi có mũi là bình thường còn có tí vàng cháy.

Mà sao chị thấy nuôi bọn mèo đen chính ra khổ hơn nuôi mèo khác, vì chúng nó... khôn đến phát sợ lên được. Thằng Xoong nhà chị không trò nào là nó không từ, chả hiểu hồi xưa có bị lai với chó không nữa.

Boo Boo

Member
Tất rách cũng gần đủ tiêu chuẩn rồi đấy. Lấy ít mực đen bôi vào chỗ rách là ok :))

Boo Boo

Member
Nhà chị có mỗi thằng Xoong là đen và (không) đần thôi, thực ra lông nó bình thường cũng chả thấy mặt mũi đâu nhưng ra nắng là hiện đủ thứ màu. Trên mặt nhìn có mỗi có mũi là bình thường còn có tí vàng cháy.

Mà sao chị thấy nuôi bọn mèo đen chính ra khổ hơn nuôi mèo khác, vì chúng nó... khôn đến phát sợ lên được. Thằng Xoong nhà chị không trò nào là nó không từ, chả hiểu hồi xưa có bị lai với chó không nữa.
Thằng Xoong nó khôn vì nó đọc VP thấy cô chê con BB đần quá nên nó phải tự tiến hóa lên bậc cao hơn.

hathu08

Active Member
ôi em thấy hình như bọn mèo đen khôn hơn mấy đứa khác thì phải , trong lịch sử nuôi mèo thì em chưa từng thấy có con nào nó "quái " như con Mẫn, lắm khi thấy sợ sợ nó luôn ấy

Huhu, e ko biết tụi này khôn hay quái đâu ạ. Tất Rách nhà e, nó có kiểu ghét ko chịu đc, chạy nhẩy, chẳng may đụng, làm rơi cái gì, ngồi im, ngẩng đầu, ngước mắt lên, to, long lanh, nhìn e T.T đến khi e xoa đầu, hoặc thôi ko nhìn nữa, nàng ấy mới quay đi chơi tiếp T.T dạy dỗ thế nào đây T.T

Tất rách cũng gần đủ tiêu chuẩn rồi đấy. Lấy ít mực đen bôi vào chỗ rách là ok :))
Dạo này nàng ta bắt đầu thay lông, mảng sáng mảng tối, không biết thay xong có thành cháo lòng muối tiêu không ấy ạ :-ss 8-x

Nhà mình có một lũ trắng tinh ngả cháo lòng, nhưng mà mình thèm một thằng cu đen tuyền quá...

Boo Boo

Member
Thằng Đậm Đà Hơn của tôi - Có nên đòi về không nhỉ?
@Bác Hoa: dùng gạch nhà bác tốn vữa lắm, gạch người ta đen nguyên khối còn gạch nhà bác thủng lỗ chỗ. :))

D_P_HOA

Active Member
Thằng Đậm Đà Hơn của tôi - Có nên đòi về không nhỉ?
@Bác Hoa: dùng gạch nhà bác tốn vữa lắm, gạch người ta đen nguyên khối còn gạch nhà bác thủng lỗ chỗ. :))
he he, hình như nhà Bơ Sữa toàn xây gach đặc nhỉ :D, tớ tưởng càng xây lên cao thì phải xây bằng gạch lỗ cho nó nhẹ :D. Thê nên ở tuyển tập mèo xám, chỉ dám show con Mori,đợi xây thêm mấy tàng nữa mới show con Bẹt vào đó chứ :D

hathu08

Active Member
sao em thấy mấy đứa ALD màu cháy cháy này giống nhau thế không biết, đang tưởng tượng hôm nào đi off, xong lại bế nhầm con nhà khác về thì buồn cười chết :)) :)) :))

Gemma

Active Member
Hu hu, mềnh không có đứa lông cháy mông bự nào để khoe vào đây cả :(:)(:)((

hatran

Member
Này thì mều ăn trộm của nhà Bơ Sữa úp luôn lên luôn này :)) 1 đàn luôn nhá cưng... Sợ chưa :))... Tranh thủ mở hàng trước ko thôi mẹ Thủy lại ào ào 1 trận bảo cướp mều :))

hathu08

Active Member
hí hí, mấy đứa trẻ nhà mẹ Gem mới sinh em thấy chụp ảnh có 2 đứa lên màu đen mà, cho gia nhập tập đoàn nhận anh chị cô dì chú bác thôi chị ơi, để cho nhà mèo đen có già có trẻ :D

hatran

Member
Đây đây, tớ lại ghé qua cho vui cửa vui nhà đây. Đề nghị Mẹ Thủy vào nhận con nhận cháu nhé. Rất đàn ông style nhà mẹ Thủy nhé, thích đc vuốt ve nhưng ko thích bồng... Giả cho chị đấy ( e đùa chị đừng xách xe qua nhà e đem về thì chết e đấy :)) )