• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đôi mèo xinh xinh nhà Haihanoi

Rose1402

Vietpet sponsor
Là lá la... Xin phép cả nhà cho em chuyển nhà mới cho đôi mèo xinh xinh nhà em. Chúng nó là 2 anh em cùng mẹ khác bố cách nhau 2 tuổi. Thằng anh sinh tháng 10 năm 2005, còn đứa em sinh tháng 9 năm 2007. Bác sĩ nhà bác Bảo Sinh phán rằng chúng là mèo Amazon...

Thằng anh này tên là Tôm, màu xám vằn vện :D "tứ túc mai hoa thằn lằn bám cổ" :D Hồi mẹ nó đẻ ra cứu mãi mới sống nổi và giờ thì đã trưởng thành khôn lớn... Là niềm mơ ước của bao cô mèo xinh...

Còn bé Chíp Bông thì đã được 3 tháng rất là yêu kiều và tinh nghịch, 2 anh em nhà nó ăn chung ngủ chung rất là tình cảm, nhìn chúng nó ngủ đáng yêu vô cùng...

Rose1402

Vietpet sponsor
Hy vọng 2 anh em nhà nó xông đất tốt vía :D Chúc cho box Mèo nói riêng và Vietpet nói chung ngày càng lớn mạnh.
Các bác thỉnh thoảng ghé thăm cho các em nó hay ăn chóng nhớn nhé! :)

Rose1402

Vietpet sponsor
Tôm trông ngầu nhưng lành như cục bột anh ah. Tôm nhà em nhìn bên ngòai còn đẹp hơn cả trong ảnh, nổi bật nhất là cái bờm trắng muốt ở cổ đẹp lắm, ảnh chụp rất nhiều mà hình như nó không ăn ảnh thì phải...

Video cực kỳ sành điệu của bé Chíp Bông nè... :p Mời các bác click vào xem :)

.

Haihanoi

Member
Ảnh mới nhất của chíp bông vừa được cô chủ tắm táp, chải lông chiều nay:

Và đây nữa - đang đọc báo :D

honey_bee

chào cả nhà em là thành viên mơi toe , hôm nọ cùng bạn em vào vietpet thấy hình miumiu siêu đẹp nên phê liền nên mong cả nhà cho em tham gia vơi ,có gì chỉ bảo cho em nhe !(thành viên mới nên ưu tiên cho em cả nhà hen):D:D:D:D:D

Haihanoi

Member
Chào mừng em đến với Vietpet! :) Nếu ở HN thì hôm nay em ra off ở hồ Hale phía đối diện cổng rạp xiếc nhé! :)

ashita

Dịch giả Vietpet
ui chao xinh quá ta. chị ơi em bông của chị đỡ hơn chưa? em Tôm có bị sao ko?

Haihanoi

Member
ui chao xinh quá ta. chị ơi em bông của chị đỡ hơn chưa? em Tôm có bị sao ko?
Bé chíp bông hôm nay đã đi đại tiện được nhiều rồi, chỉ có điều chân sau vẫn rất yếu. Hy vọng sẽ sớm khỏe mạnh để không phụ lòng các anh chị em đã quan tâm. :) Bé Tôm thì hiện nay trộm vía rất khỏe mạnh nhanh nhẹn và đáng yêu! :) Cảm ơn em ashita đã quan tâm! >:D< Dog Eye

- 1 con vịt - :D

Rose1402

Vietpet sponsor
Tình hình chíp bông thế nào rồi,cái bụng của nó có nhẹ đi chút nào ko? cô em ơi !!!
Trời đất, :D :D bác vừa vào hỏi thăm 1 cái thế là em nó đi vù vù vào trong ngách tủ rồi tè ướt cả ra đó, hic... hihihi... :D :)) thanks bác nhiều nhiều ạ, nhờ bác quan tâm nên chíp bông đỡ nhiều hơn rồi ạ! :) :eek:h go on: Dog Eye Hôm nay thật là mừng quá ạ! >:D< :love struck:

Hê hehe thế thì mừng rồi,mình ko ngờ chiêu này lại có tác dụng,hy vọng sau 2 tuần CHíp Bông sẽ ổn định,chịu khó chăm CHíp Bông vào nhé cô Vịt ơi.....

:love struck:Hôm trước em vừa qua nhà anh Hải, chị nhà bảo em chic bông đang không đi ngoài được, thế bi giờ thì như thế nào rồi hả chị, em cũng nuôi mấy em mèo rồi, hinh như cả thảy là 8 em từ trước đến giờ, em thấy chị cứ cho nó phơi nắng nhìu và ăn rau nữa, nó sẽ đi ngoài dễ hơn, mèo cần chạy nhảy leo trèo chị đừng nhốt 2 em nhiều quá nhé! Chúc chíc bông sớm khỏi bệnh và em Tôm ngày càng ngầu hơn. Khi nào lớn cho làm bạn trai với miumiu nhà em nhé. À tiện đây em post hình của miumiu nhà em luôn(8 em mèo nhà em từ trước đến giở chỉ có mỗi 1 tên là miumiu):)

woa............bạn thật may mắn khi có được 2 chú mèo xinh xắn như vậy đó
Thank you, em miu trắng của mình hiện đang mang bầu còn nguồn gốc ở đâu thì mình không rõ lém, để cho em ý tự do yêu đương thôi, gặp được chàng bạch mã nào tốt chắc là em ý có phước:)

KimCuong

Active Member
Thank you, em miu trắng của mình hiện đang mang bầu còn nguồn gốc ở đâu thì mình không rõ lém, để cho em ý tự do yêu đương thôi, gặp được chàng bạch mã nào tốt chắc là em ý có phước:)
Cô mèo trắng của bạn đẹp thật! Chúc cô mèo của bạn đã tìm được một chú mèo thật chuẩn nhé. :-bd

moceva

Member
Ôi mình mê thằng Tôm quá!!!:)

Thằng anh này tên là Tôm, màu xám vằn vện :D "tứ túc mai hoa thằn lằn bám cổ" :D Hồi mẹ nó đẻ ra cứu mãi mới sống nổi và giờ thì đã trưởng thành khôn lớn... Là niềm mơ ước của bao cô mèo xinh...

CunCon269

^^ .Mèo nhà bạn cực kì đáng yêu, đáng yêu quá trời luôn. Mình thích nhất là thằng anh Tôm,rất bụ bẫm... Mèo nhà bạn đẹp quá, cả đôi mắt nữa. Nhìn chúng rất thông minh và lanh lợi. Chúc mừng bạn có một chú mèo tốt. Mong bạn nuôi nó thật tốt nhá
<mà cô nhóc Chíp Bông của bạn đọc báo ngược kià>