• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đôi mèo Đen - Trắng :D

gaquandui

Member
Chú mèo Đen (đực) thì đã có topic (rùi) rồi , tối nay mới mang 1 nhóc cái về , đặt tên là Mi (cái) cho giống mẹ của nhóc ấy.

Nhóc Đen thì đã được 5 tháng tuổi , Mi thì mới hơn 2 tháng tuổi. 2 bé chưa quen nhau nên còn chưa chơi với nhau :D may là chưa đánh nhau ,

Đây là ảnh của 2 bé !

Nhóc Đen nghịch ngợm - ăn tham - và lỳ .....

Mi thì xinh gái - chị chủ cũ kêu bé nghịch lắm :D mà về nhà mới chưa thấy nghịch vì còn lạ nhà , ko cho người bế :( chỉ muốn nằm 1 chỗ thôi ! Hic!

Khi nào 2 nhóc quen nhau sẽ cho đứng cạnh nhau show hàng :D

knoor

Member
Vẫn kết quả mắt sáng như sao của Đen thế. Mi cũng có dáng thiếu nữ rồi, nhưng chụp ảnh hơi dìm hàng em í thì phải.

lululubu

Active Member
Hí2, đôi chúng nó xinh quá, sau này lấy nhau đẻ ra 1 bầy đen đen trắng trắng bò lổm ngổm đầy nhà, thích nha.

gaquandui

Member
mấy nữa sẽ update ảnh nữa :D tại hôm đó về em ấy cứ nằm 1 chỗ nên khó chụp :D

bo_kute

Member
trước nhà mình cũng có một đôi đen trắng. Bé đen về thì bé trắng bỏ đi. Mình lại đón thêm 1 bé trắng nữa. Mà nhất định 2 đứa không chịu nằm chung, choi chung. đánh nhau suốt. Đi ngủ phải cho 2 đứa nằm 2 bên

gaquandui

Member
hiện tại đã được 3 hôm mà 2 bé vẫn chưa thân nhau :( vẫn đang khè khè nhau , bé Đen to thì có nhường bé Mi ( trắng ) nhưng thỉnh thoảng cũng khè lại , bé Mi thì cứ đến gần là khè thôi :(
ko biết bao lâu chúng nó mới quen được nhau :(

gaquandui

Member
đã 3 ngày rồi mà 2 nhóc vẫn chưa chơi với nhau , cứ ở gần là khè nhau thôi :( đi ngủ thì mỗi nhóc nằm 1 bên gối :D
bé Đen lớn hơn thì nhường bé Mi , không đánh bé Mi , nhưng thấy bé Mi chạy nhảy là chạy theo trêu :D
bé Mi thì đanh đá , cứ đứng gần là khè anh Đen :-s

quydong87

bạn ơi em mèo đen của bạn đẹp quá!mình cũng muốn tìm 1 em như thế. bạn mua em ấy ở đâu vậy?có thể đặt được 1 em mèo đen được không? nếu có thì giá cả khoảng bao nhiêu vậy bạn? để mình còn chuẩn bị.

gaquandui

Member
mình mua ở chợ Hàng Hải Phòng bạn ah ! chứ giờ mình chả biết ở đâu có cả :D mình thì chỉ lên vietpet và yeuthucung thôi , bạn thử hỏi mấy người trên vietpet xem :D

quydong87

ừ mình cũng đang rình xem có nhà bác nào có lứa nào có em ba tư màu đen không để xách về. thanks bạn nhé

hôm sau tao kiếm máy ảnh chụp up mấy nhóc nhà tao lên đây luôn. Sao con đen nhà mày đầu to thế?? nhìn còn to hơn thân

Mày xem con đen nhà mày to được thế này chưa. So với tao cho mày biết con Ỉn nhả tao bằng nào. Chụp hôm nó bỏ nhà tao vừa túm về được, may mà không mất.

gaquandui

Member
để mấy hôm nữa về nhà chụp ảnh 2 con ở nhà xem có to bằng con Ỉn của mày không . ở nhà 2 con kia cũng to cỡ đó :-s