• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đô tham ăn nhà tớ

liberu

Active Member
Em này bắt ở nhà cô Hồng hôm trước Tết vài tuần. Lúc mới về thì có vẻ hiền lành ít nói lắm, thế mà dạo này thì tham ăn và lắm mồm kinh khủng. Đã thế lại còn có thêm tật xấu thích gặm ngón chân mình mới ghét chứ.

Rất thích nằm lên cái balo laptop của mình ngủ.

Dáng ngủ yêu thích của em Đô

Ăn tham

Lúc bị ăn mắng nè

luden

Member
oai`, giống thằng con trai cục cưng của tui quá, màu vàng, mũi hồng xinh xắn. yêu yêu

9669_9669

Member
Haha hình như đứa nào ngủ cũng nằm ngửa dạng háng ra như thế hay sao ý.Hai đứa nhà tớ cũng thế.Cứ ngủ là ngửa ễnh bụng ra,4 chân 4 hướng ngoẹo cổ mà ngủ như thế đấy.

liberu

Active Member
Tiếp ảnh Đô béo nào, dạo này nhớn lắm rồi, em Bông thì lại chưa đủ tuổi mà suốt ngày ve vãn nó, không cẩn thận là đi tù đấy Đô ơi :))

Kún¥êu

Member
Hôm nọ em đến nhà chị đưa thức ăn, muốn vào thăm mấy bé mèo quá trời nhưng không thấy chị, mà lại thấy anh chồng đang bận việc nên thôi. Nhìn ảnh 2 em mèo chị đẹp thế này chắc chắn lần tới sẽ làm luôn 1 phi vụ bắt cóc mèo của chị đem về nhà em hành hạ.

liberu

Active Member
Em Bê này đón từ nhà em Tiến hôm 30/9, hiền và ngoan lắm cơ. Mới có >4 tháng mà đã hớn theo anh Đô cả ngày lẫn đêm rồi. Trẻ con dạo này dậy thì sớm quá :))

Tiến bảo em này là anh lông ngắn, mà mình thấy em ý lông vẫn hơi dài. Tắm rửa sạch sẽ rùi thì lại thấy lông hơi xù nha.

Phê thức ăn

Ức chế vì bị chụp ảnh này

Tạo dáng xì tin

Bonus thêm cái ảnh Đô và Bông thối- đanh đá chua ngoa lười biếng.

thuan81

Active Member
Em mèo Anh lông ngắn xinh quá!mà bạn buộc sợ dây thừng nhìn khủng quá! tháo sợ dây đó đi bạn !
:love struck:

bé này là bé cái, hôm qua mình mới bắt bé đực bên đó về. Lúc nảo rảnh sẽ up lên cho vui, bé đực ý nhát quá, chắc lâu ko gần người, hôm nay đi làm phải nhốt trong phòng, khoá cửa,nó hết trèo lên cửa sổ, lại rúc vào đống quần áo....nhưng trông cái mặt thì yêu kinh khủng...

liberu

Active Member
Em mèo Anh lông ngắn xinh quá!mà bạn buộc sợ dây thừng nhìn khủng quá! tháo sợ dây đó đi bạn !
Ảnh này chụp lúc vừa mới đón em ý về, phải buộc tạm sợ dây để ngăn ko cho em ấy chạy lại chỗ 2 con to kia. vài tiếng sau chúng nó quen nhau là em ý đc free mà, chạy nhảy tung tăng khắp nhà.

Mới >4 tháng mà đã hớn anh ĐÔ lắm rồi, suốt ngày gối đầu lên bụng anh ĐÔ ngủ, yêu ơi là yêu ý.:love struck:

liberu

Active Member
Lúc mới mang em ý về thì phải buộc tạm để cho bọn mèo khỏi đánh nhau thôi. Vài tiếng sau chúng nó quen rồi thì thả tự do cho em ý tung tăng chạy khắp nhà mà.
Mới >4 tháng mà đã hớn anh Đô rùi, suốt ngày gối đầu lên bụng anh ĐÔ ngủ thôi.

chị ơi, làm thông gia với em đi, bông nhà em cũng đến tuổi rồi chị ah!nhìn Đô đáng yêu quá....

liberu

Active Member
chị ơi, làm thông gia với em đi, bông nhà em cũng đến tuổi rồi chị ah!nhìn Đô đáng yêu quá....
Chẳng biết có phải nó béo quá nên sinh lý yếu hay không mà ở nhà có 2 em xinh đẹp rồi mà nó vẫn hờ hững như không ý.
Lẽ ra ở tuổi của Đô là phải gái gú kinh lắm rồi chứ nhỉ? Bác nào biết bệnh của Đô thì mách giùm vợ chồng mình nhé.

tzenki

Member
bệnh tật gì đâu chủ topic .Mèo cái phải gào đực thì mèo đực mới động đực chứ ,2 bé cái kia không gào đực lại còn bé thì làm sao anh Đô thể hiện bản lĩnh đàn ông được ...

liberu

Active Member
Nhân năm con mèo, tiếp tục khoe ảnh các bé nhà mình nào

Em này hiền lành, ít nói, ăn khỏe và ngủ suốt ngày nên mới béo húp híp vậy đấy.

Thông báo với cả nhà là em Đô béo đã lên chức bố rồi nhé. em Bông sinh được 3 nhóc, giống bố (lông hổ), giống mẹ(trắng muốt) và có đứa lại giống ông nội (đen vàng trắng ). Các bé khỏe mạnh và đáng yêu lắm nhưng vì mới sinh nên chưa dám chụp ảnh bọn trẻ con.

liberu

Active Member
Tiếp ảnh bọn mèo con + bố mẹ + hàng xóm của các bé mèo nhà mình

Mèo mẹ lai Nga

Đô tham ăn

Em bé này là cái, tam thể

2 chị em gái

Em trắng này cũng là cái, đẻ sau cùng nhưng chịu khó ti mẹ nên lớn nhanh

Em vàng trắng là anh cả, ít chịu ti mẹ nên thành ra lại còi nhất

Tranh thủ lúc mẹ đang bận chăm con, mèo bố đi bồ bịch này

Cận cảnh tình địch của mèo mẹ

Gemma

Active Member
Tiếp ảnh bọn mèo con + bố mẹ + hàng xóm của các bé mèo nhà mình

Bé tam thể này coi bộ xinh nhất nhà! Mai mốt ả mèo xanh xám - tình địch của mèo mẹ này sản xuất baby chắc còn xinh đẹp hơn nữa! Chúc mừng đại gia đình nhà mèo của bạn có những baby mèo xinh đẹp nhé! :-bd:love struck: