• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đô đô và La la nhà mình nè

trungch

Đô đô và La la nhà mình đáng iu lắm ghê. Chủ là người Bồ Đào Nha, mang 2 bé bố mẹ của Đô đô và La la sang VN, nhưng rồi để lại cho bác mình. H Đô Đô và La la là thế hệ F1 thuần chủng của bố mẹ 2 bé. Đây là hình ảnh của gia đình mèo đáng iu nè. Giờ Đô đô và La la nhà mình đáng iu lắm ghê. Đô đô là ông anh gương mẫu lúc nào cũng nhường nhịn cô em kể cả lúc ăn cơm, còn La la xứng đáng là cô em gái tinh nghịch và đang iu. HÌnh ảnh các bé đây nè
Bố

Mẹ

Đô đô trắng và La la vàng

tzenki

Member
2 bé mèo nhà bạn đẹp lắm .Nếu như màu mà giống nhau chắc không biết con nào với con nào luôn .Nhìn mặt giống nhau quá ...

trungch

2 a e ruột mà. 2 bé mặt đều đáng yêu. Mình đi ctqc nc ngoài tận 10 ngày. Chắc hai bé nhớ mình lắm đây. Mới ngày nào con lạ nhà. Bây h thì ngóc ngách nào cũng chui. Đi thế này dặn e gái ở nhà ngày nào cũng gửi ảnh của các bé để xem cho đỡ nhớ.

trungch

2 a e ruột mà. 2 bé mặt đều đáng yêu. Mình đi ctac nc ngoài tận 10 ngày. Chắc hai bé nhớ mình lắm đây. Mới ngày nào con lạ nhà. Bây h thì ngóc ngách nào cũng chui. Đi thế này dặn e gái ở nhà ngày nào cũng gửi ảnh của các bé để xem cho đỡ nhớ.

trungch

Nhà La la đô đô còn một e gái nữa và giống hệt lala cả về màu lông lẫn khuôn mặt. Nên mình chỉ xin bác hai bé thôi chứ 3 bé thì bố mẹ ko cho nuôi

julioboy

Member
2 đứa 2 cọn xích nhìn mặt thảm thiệt,nhìn em màu trắng dơ quá vậy bạn

thuan81

Active Member
hai bé xinh quá!nhưng bạn đi mau mau rồi về nha!thấy hai em nó bị cột ngồi đó nhớ bạn lắm đó!chắc là hai bé nó đang kêu chủ nhân ơi mau về với hai em!

meonho124

Member
hai em ý xinh quá mặt y hệt nhau mà sao bạn xích em ý bằng cái dây xích to thế nên mặt em ý buồn buồn kìa , có dây vải đó tốt hơn :D
em trắng nhọ nhem ghê , nên cho em ấy đi tắm khẩn trương :D

Nó quen nhà rồi thì bạn xích làm gì. Dặn mọi người đóng các cửa vào là xong. Với cả bạn tắm táp cho em trắng đi. :( Mèo nhà bạn đẹp lắm nhưng xích chúng nó thế này khác gì mèo tượng đâu. Về nhanh còn thả dông các bé đi bạn

trungch

Mình đi công tác nên ko yên tâm chút nào cả. Mẹ mình là giáo viên bận dạy lũ trẻ, em gái thì đi học. Nên đành phải xích vậy, đi ctac về lại chơi vs các em. Bẩn là vì 2 bé vừa mới chui trong kho ra đấy chứ. Chỗ nào mà chẳng sục vào. Mình ở nhà cứ tuần tắm 2 lần đấy chứ. He he. Nhớ 2 bé mèo nhà mình quá. Ko biết h ở nhà mọi ng đã cho ăn chưa. Mà mèo nhà a c e có dễ ăn ko. 2 bé nhà mình dễ ăn lắm, cái gì cũng ăn. Nhà ăn gì thì ăn cái đó. Đã thế lại còn có thói quen vừa ăn vừa uống nước nữa chứ. Nhìn iu ghê. Quấn ng kinh khủng.

trungch

Mình sẽ up ảnh từng tháng của Đô Đô và La la cho mọi người, hy vọng sẽ tìm đc C iu cho La la và V iu cho Đô đô. Chắc chỉ khoảng 5 tháng nữa thôi nhỉ.

thuan81

Active Member
sao bạn phải xa hai em nó lâu như vậy!đọc được những dòng chữ kia mình cảm nhận tình cảm của bạn dành cho các bé thật nhiều!:love struck: cố gắng hòan thành nhiệm vụ để về sớm với hai bé bạn nha!chúc bạn vui vẻ,các bé ở nhà ngoan và mạnh khỏe!

trungch

Về đến nhà từ tối hôm thứ 6, nhớ 2 bé quá. Làm mấy cái ảnh lên nào.
Lúc đầu chụp còn kiêu, cả 2 bé quay mặt đi, nhìn ghét ko?

Sau đó lại ngoan ngãn cho chụp.

Đi công tác về mua cho 2 bé 2 cái vòng cổ, hơn thế nữa 2 bé đeo tên ở cổ rồi nhé.

trungch

Cập nhật 1 kiểu ngủ mới. Chỉ tay lên trời, hận đời vô đối. Buồn cười với kiểu ngủ này quá